Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสลอตแรมของเมนบอรด์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสลอตแรมของเมนบอรด์หน่อยครับ

อยากจะทราบว่าเมนบอรด์ที่รองรับแรมแบบ ทริปเปิ้ล ชาแนล มันจะใส่แรมแบบ ดูออลชาแนลได้ไหมครับ....มือใหม่หัดประกอบเองครับ...รบกวนหน่อยครับ...

ใส่ได้ครับ แต่ควรจะใส่ตามที่เขากำหมดมาครับ

Comment

ได้

Comment

Originally posted by vibe View Post
        ใส่ได้ครับ แต่ควรจะใส่ตามที่เขากำหมดมาครับ
        Originally posted by TWK. View Post
        ได้
        ขอบคุณครับ...มองเพื่ออนาคตไว้หน่อยนึงนะครับ

Comment

^
          ^
          ไม่เป็นไร ^^"

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ^
            ^
            ไม่เป็นไร ^^"
            ขอบคุณพี่แม๊กซ์ซ่าส์....ที่มารับรองอีกเสีย...ถ้าแต๊ปผมจะไปเก็บตังเฉพาะพี่แม็กซ์ นะ...อิอิ

Comment

ถ้าบอร์ดมี 6 ช่อง ซื้อ ดูอัลมา 3 ชุด จะมีค่าเท่ากับ ทริปเปิ้ล 2 ชุด

ปล.ต้องเหมือนกันเด๊ะนะ

Comment

แค่ 4GB แรงเกินเอาไม่อยู่แล้ว

Comment

งั้นถามต่อยอดเรื่องการลงวิน 7 ตัว 32 กับ 64 บิท...ที่นี้ได้ยินว่า 32 บิทมันจะมองแรมได้แค่ไม่เกิน 3.กิ๊กกว่าๆ แต่ถ้าลงตัว 64 บิทจะเห็นแรมที่เราใส่ทั้งหมด....ที่นี้เรื่องซอฟแวร์ละบางคนก็่ว่า บางอันมันไม่ซัพพอรต์ 64 จะใช้ไม่ได้ต้องใช้ 32 บิท บางคนก็บอกใช้โปรแกรม 32 บิทได้บนวิน 7 64 บิทแต่การทำงานแค่ 32 บิทเหมือนเดิม แต่ไม่ใช่ว่าลงโปรแกรมแล้วใช้ไม่ได้เลย...อันนี้ผมยังสงสัยอยู่ครับ...ว่าตกลงเราจะลง วิน 7 64บิทได้ไหม หรือกลัวว่าโปรแกรมต่างๆจะไม่ซับพอรต์ก็ลงแค่วิน 7 32บิทเอา...รบกวนหน่อยครับ

Comment

ใช้ Software 32 Bit ได้ครับผมก็ลง 7 64 Bit ครับ ใช้งานมา 5 วันแล้วครับสำหรับ Soket 1156 ปกติครับ แรงดีครับ
                    [IMG][/IMG]

Comment

ใช้ด้วยกันได้ครับผมใช้หลายเดือนแล้วครับวิน64 แต่เราก็สามารถลงโปรแกรมที่รัน 32 ได้เช่นกัน ส่วนใหย่ จะใช้ได้นะครับเท่าทีดูมาจะมีใช้ไม่ได้ก็จำพวกโปรแกรมยูทิลิตี้อะครับ ^ __^''

Comment

Originally posted by teraphon View Post
                        ใช้ด้วยกันได้ครับผมใช้หลายเดือนแล้วครับวิน64 แต่เราก็สามารถลงโปรแกรมที่รัน 32 ได้เช่นกัน ส่วนใหย่ จะใช้ได้นะครับเท่าทีดูมาจะมีใช้ไม่ได้ก็จำพวกโปรแกรมยูทิลิตี้อะครับ ^ __^''
                        ถูกๆ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                          ใช้ Software 32 Bit ได้ครับผมก็ลง 7 64 Bit ครับ ใช้งานมา 5 วันแล้วครับสำหรับ Soket 1156 ปกติครับ แรงดีครับ
                          Originally posted by teraphon View Post
                          โอขอบคุณมากครับไขความกระจ่างเคลียร์แล้ว....ท่าน nikjaza อยู่ส่วนไหนของนครสวรรค์ละครับ ผมอยู่คอนหวันเหมือนกัน
                          Last edited by kayabawasabi; 22 Sep 2010, 02:46:03.

Comment

ผมอยู่ อ.ท่าตะโกครับพี่

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                              ผมอยู่ อ.ท่าตะโกครับพี่
                              อ้อครับผมอยู่ตัว อ.เมือง ครับ...ดีใจเจอคนบ้านเดียวกัน

Comment

Working...
                              X