Announcement

Collapse
No announcement yet.

iphone จะใช้ไวเลส แต่เผอิญ ที่ออฟฟิตต้อง fix ip

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iphone จะใช้ไวเลส แต่เผอิญ ที่ออฟฟิตต้อง fix ip

iphone จะใช้ไวเลส แต่เผอิญ ที่ออฟฟิตต้อง fix ip ถึงจะใช้ได้ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ เคยทำแต่คอม ไม่เคยทำแบบ iphone

.
    Last edited by Hang998; 3 Aug 2011, 20:53:25.

Comment

น่าจะดุค่าจาก router นะครับ ว่า เครื่องไหน ip อะไร แล้วก็ไป fix ip นั้นๆ เอานะครับ

Comment

อ่อ ลองทำดูคับ
        ไปที่ setting ก่อนนะครับ เลือกตามรูปไปเลย

2.เลือก SSID ที่เราจะใช้คับ

3.เลือก static นะคับ

ปล.ท่านต้องดู ip ที่ได้จาก SSID ที่จะต่อก่อนนะคับ อาจจะดูจากเครื่องเพื่อนข้างๆ ว่าเค้า fix ไว้เป็น class ไหนยังไง เช่น 192.168.182.137 ของท่านก็อาจจะใช้เป็น 192.168.182.138 หรือ อะไรก็ว่าไปคับ แล้วก็ บรรเลงได้เลยครับ
        ***หากติด proxy ก็ไปใส่ค่าตรง HTTP Proxy ด้านล่างอ่ะคับ เลือกเป็น manual นะคับผมแล้วกรอกค่าลงไปโลด
        ขออภัย รูปใหญ่ไปหน่อยคับ
        Last edited by victorlog; 23 Sep 2010, 07:51:26.

Comment

ความรู้ๆ ขอบคุณมากๆครับ ^^^^

Comment

Working...
          X