Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง physx ของ 450 ที่ว่า เอามาเปิด คงไม่ไหวมั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง physx ของ 450 ที่ว่า เอามาเปิด คงไม่ไหวมั้ง

ขอถามเรื่อง physx ของ 450 ที่ว่า เอามาเปิด physx คงไม่ไหว

แล้วจะมีทำไมครับ physx ในเมื่อใช้ไม่ได้ งง ????? จริงๆครับ

เอามาเปิด physx
    หมายถึงอะไรครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ตัวนี้แรงกว่า GTS250 อีก
    เล่นเกมส์ได้สบายครับ แต่ไม่ถึงกับปรับสุดทุกอย่าง

Comment

งง นิดๆกับคำถาม
      เปิดฟิกสิก กับ ทำฟิกสิก มันก็เหมือนกันนิครับ ATI+NVIDIA หรือ NVIDIA+NVIDIA

Comment

SP ตั้ง 192 Unit แนะ
        ทำไมจะไม่ใหว
        ต้องแยกความแรง การ์ด
        กับความแรง PhysX นะ เพราะคนละส่วนกัน
        ok

Comment

Originally posted by vibe View Post
          งง นิดๆกับคำถาม
          เปิดฟิกสิก กับ ทำฟิกสิก มันก็เหมือนกันนิครับ ATI+NVIDIA หรือ NVIDIA+NVIDIA
          ผมหมายถึง มันมี physx แต่แมื่อใช้เล่นเกมแล้วเปิดใช้งาน physx แล้วใช้ไม่ไหว ภาพเหมือนเดิม แล้วจะมี physx มาทำไม่ครับ (เห็นบางคนว่าการ์ดระดับนี้ถึงมี physx เวลาเล่นเกมก็ใช้ไม่ได้ เพราะเป็นการ์ดระดับล่างไม่แรงพอ จริงไหมครับ )

Comment

การ์ดจอระดับ GTS450 นี่เล่นฟิกสิกได้สบายๆครับ

Comment

อีกนิดครับ galaxy gts 450/1gb GDDR5 • Core 825Mhz • Memory 1848MHz • 128bit
              ตรง Memory 1842 มันเป็น DDR5 เวลาคิดเขาคิดกันยังไงครับ เช่น นำมาคูณ 2 หรือ 4 ครับ
              เพราะเห็น EVGA สเปกมันบอกเลยว่า Memory 3600 สงสัยครับ

Comment

GTS 450 ระดับล่าง --*
                แล้ว GTS 250 ผมมิต่ำไปเลยเหรอ o_O"
                อะ ใครมีการ์ดจออะไร โหลดไอ้นี้ไปลองเทส fps ดู ถ้า Min เกิน 30 fps แปลว่า PhysX ผ่าน

Star Tales – Benchmark Demo
                V
                http://nzone.download.nvidia.com/nod...0330_final.rar

BORKED
                Last edited by TWK.; 21 Sep 2010, 15:05:29.

Comment

ปรับความละเอียดตามสามารถของการ์ดก็จะเล่นได้ทุกเกมครับ

Comment

ทดสอบด้วย HD4570
                    ตุก ชิบหาย กำ

Comment

ถ้าเกมส์ไม่ได้ใช้physxก็ไม่มีผลครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        GTS 450 ระดับล่าง --*
                        แล้ว GTS 250 ผมมิต่ำไปเลยเหรอ o_O"
                        อะ ใครมีการ์ดจออะไร โหลดไอ้นี้ไปลองเทส fps ดู ถ้า Min เกิน 30 fps แปลว่า PhysX ผ่าน

Star Tales – Benchmark Demo
                        V
                        http://nzone.download.nvidia.com/nod...0330_final.rar

BORKED
                        ผมใช้ GTS 250 ยังไม่อยากเปิด PhysX เลยเปิดแค่ low ไม่รู้จะเปิดไปทำไม
                        HD 4570 มัน 80 SP ความแรงมันก็ไม่ได้ดีกว่า GT 220 เท่าไหร่ ถามจริงๆครับเอา GT 220 ไปเปิดโปรแกรมตัวนั้นมันจะลื่นมั้ย

Comment

เกมส์ไร ละ
                          ระดับ GTS 250 มันปรับ PhysX น่าจะได้สุดหมด อะ
                          ที่ปรับสุดไม่ได้น่าจะเป้นความละเอียดของเกมส์มากกว่า
                          เพราะมันเป็นการ์ดระดับกลางๆ ไปซะละ ( การ์ดจอปัจจุบัน แรงๆ ทั้งนั้น )
                          ตอนนี้ก็ใช้ GTS 250 อยู่ จะลองซักหน่อย

Comment

Originally posted by nuttaponou View Post
                            ขอถามเรื่อง physx ของ 450 ที่ว่า เอามาเปิด physx คงไม่ไหว

แล้วจะมีทำไมครับ physx ในเมื่อใช้ไม่ได้ งง ????? จริงๆครับ
                            :
                            ตัวการ์ดมีราคาขายเค้าอยู่ระดับกลางๆคุณภาพก็กลางๆตามราคาล่ะครับ คือเปิดใช้ได้นะแต่ก็คงไม่ดีพอ ยิ่งถ้าเล่นบนความละเอียดสูงๆ Full-HD หรือเปิดลบรอยหยัก AA หรือเปิดฟังชั่นกรองระยะภาพด้วย AF เนื่องด้วยข้อจำกัดด้านประสิทธิ์ภาพ... ใช้ 450 ใบเดียวเล่นเอามาเปิด PhysX ระดับ HIGH ในเกมต่างๆไม่รอดแน่ๆการ์ดรุ่นสูงกว่านี้ยังเหงื่อตก คงเปิดได้กลางๆ หรือไม่ก็ต้องปิดไปเลย เช่น PhysX ในเกมอย่าง BATMAN หรือ MAFIA II ...และคงต้องมองภาพรวมอุปกรณ์เราด้วย แล้วประเมินดูถ้าเราเปิดใช้ไม่ได้ /ก็ปิด ถ้ามันพอจะเปิดใช้ได้ /ก็เปิด ประสบการ์ณตรงนี้คงต้องลองใช้งานด้วยตัวเองดูล่ะครับ เชื่อว่าถ้าได้จับสักรอบสองรอบก็คงพอจะะรู้แล้วว่าฮาร์ดแวร์ของเรามันมีขีดจำกัดอยู่ในระดับไหน... แต่ถ้าบางคนที่ใช้อยู่อาจจะมีเถียงบ้าง
                            - "เฮ้ย 450 ของตูเทสในมาเฟียสองแล้วได้ 20 - 25 เชียวนะโว้ย ลื่นชิหาย"
                            - "ลอง450 กับแบทแมนแล้ว ปรับสุดๆได้ 25 - 30 แม๋มลื่นสุดๆว่ะ"
                            :
                            ซึ่งความลื่นในความรู้สึก และสายตาแต่ล่ะคนมันไม่เท่ากัน ถ้าดูตัวเลข หรือ ลองเล่นจริงๆจังแล้วกระตุกแน่ๆ ความลื่นถ้าวัดกันจริงๆคงต้องอยู่ที่ระดับ 50 - 60+ เฟรมโน่นล่ะครับ รุ่น 450 มันดันขึ้นไปไม่ไหวหลอกครับกับเกมที่มี PhysX เกมใหม่ๆ แต่ถ้าเป็นเกมเก่าๆอย่าง Mirror's Edge เวลาเปิดใช้ PhysX ก็คงจะพอรอดตัวไปได้
                            :
                            ปล.จริงๆไม่อยากให้มอง PhysX เป็นสาระสำคัญในการเล่นเกมเลย
                            Originally posted by nuttaponou View Post
                            อีกนิดครับ galaxy gts 450/1gb GDDR5 • Core 825Mhz • Memory 1848MHz • 128bit
                            ตรง Memory 1842 มันเป็น DDR5 เวลาคิดเขาคิดกันยังไงครับ เช่น นำมาคูณ 2 หรือ 4 ครับ
                            เพราะเห็น EVGA สเปกมันบอกเลยว่า Memory 3600 สงสัยครับ
                            ตัวคูณก็แล้วแต่ว่าใช้โปรแกรมอะไรเรียกดูสเป็คการ์ดครับ GDDR5 ยังไงมันก็ @3000Mhz+ อยู่แล้วก็พิจารณาเอาเวลาดูสเป็คตามเว็บ

Comment

จขกท. เค้าคงหมายถึง ถ้าจะซื้อมาใช้ GTX450 ก็อย่าไปใช้ดีกว่าเพราะไม่แรง ไห้ไปใช้ ค่าย ATI จะดีกว่า ใช่หรือป่าวครับ
                              ถ้าเข้าใจผิดก็ ขออภัยด้วยครับ

Comment

Working...
                              X