Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Audio cable (RCA to RCA) สัก 1 ชุด ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Audio cable (RCA to RCA) สัก 1 ชุด ได้ไหมครับ

ใช้กับลำโพง microlab pro 1

ขอเเนวเสียงเเบบ หวาน ฟังสบาย ใส ๆ นะครับ ประมาณว่าฟังเเล้วหลับนะครับ

1. Yarbo Yarbo Silver Plated รุ่น GY-7002MA 1,200 บาท
    2. qed audio1 อยู่ราวๆ 1400.-
    3. IXOS 305 ราคา 1590

ขอบคุณครับ
    Last edited by armmyyyy; 21 Sep 2010, 14:43:24.

ช่วยหน่อยนะครับ

ไม่ค่อยมีความรู้

Comment

ใช้ sound card อะไรครับ

Comment

1. Yarbo Yarbo Silver Plated รุ่น GY-7002MA 1,200 บาท ทำด้วยเงิน
        2. qed audio1 อยู่ราวๆ 1400.- ทำด้วยทองแดงบริสุทธิ 99.99%
        3. IXOS 305 ราคา 1590 ทำด้วยทองแดงบริสุทธิ 99.99%
        สรุป
        สูสีกันมากแต่สิ่งที่ทำให้แตกต่างคือวุสดุที่ใช้ทำภายในสายระหว่างทำด้วยทองแดงบริสุทธิ 99.99%กับทำด้วยเงิน เงินได้เปรียบกว่าในการนำสัญญาณยิ่งถ้าเป็นเงินบริสุทธิ 99.99%นี้ทิ้งกันขาดเลยครับ
        สำหรับผมมือเก๋าให้ตัวนี้ครับ Yarbo Yarbo Silver Plated รุ่น GY-7002MA 1,200 บาท คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับแล้วเข้ากับแนวที่คุณนั้นได้บอกมาครับ(ผมก็หันมาเล่นสายเงินแล้วครับ)ฟันธงแต่ไม่คอนเฟริมครับ
        ส่วนสายทองแดงบริสุทธิ 99.99%ถ้าคุณฟังเพลงที่เน้นเสียงเบสจัดจ้านให้เลือกเลยครับ

Comment

ใช้ sound card asus ds ครับ

Comment

xonar ds ต่อเข้า Pro 1 ทำไมถึงใช้ RCA-RCA ละครับ
            ไม่ใช้เป็น Mini-RCA ไปเลยละครับ จะได้ไม่ต้องผ่านหัวแปลง
            Yarbo GY-7002MA ตัวนี้ เป็น mini - rca ครับ

- แนวเสียงที่ได้ทั้ง 3 เส้นนี่ใกล้เคียงกันครับ คือ กลางโปร่ง แหลมพุ่ง
            รายละเอียดยิบยับดี เบสไม่เน้น
            - ds ใช้ฟังเพลง opa เดิมๆ แนวเสียงสดใส รายละเอียดเยอะ เบสไม่ค่อยมีพลัง
            - pro1 กลางเด่น นุ่มนวล แหลมใช้ได้ เบสต้นพอประมาณตามสไตล์ 2.0

ds ต่อเข้า pro1 ผ่านสายสัญญาณ 3 ตัวที่ท่านเลือกมา ตัวไหนก็น่าจะใกล้เคียง
            กับความต้องการท่านละครับ ํฟังสบาย ใสๆ บางๆ เปิดเพลงหวานๆ ชวนหลับ

เลือกเอาตามความชอบเลยครับ
            Last edited by leolandss; 21 Sep 2010, 20:02:37.

Comment

ผ่านหัวแปลงเสียงตกทั้งนั้นครับ

Comment

ไม่ใช้ ixos 516 ไปเลยหละครับ 2000 มั้งมันเป็นเทคโนโลยี geo metry รุ่นแรกสายถักกันแบบคนละแนวครับ น้ำเสียงถือว่าระดับเดียวกับ qed evolution ซึ่งราคาแพงกว่า เท่าตัวและก็ คนละแนวเสียงด้วยครับ แต่คุณภาพพอกัน
                สายทองแดงที่ราคาไม่แพงมากคุณภาพดีดีหน่อย ท่าจะเป็น cardas iLink มั้งครับ ฟุตละประมาณ 400 บาทสายเพียวๆ

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                  xonar ds ต่อเข้า Pro 1 ทำไมถึงใช้ RCA-RCA ละครับ
                  ไม่ใช้เป็น Mini-RCA ไปเลยละครับ จะได้ไม่ต้องผ่านหัวแปลง
                  Yarbo GY-7002MA ตัวนี้ เป็น mini - rca ครับ

- แนวเสียงที่ได้ทั้ง 3 เส้นนี่ใกล้เคียงกันครับ คือ กลางโปร่ง แหลมพุ่ง
                  รายละเอียดยิบยับดี เบสไม่เน้น
                  - ds ใช้ฟังเพลง opa เดิมๆ แนวเสียงสดใส รายละเอียดเยอะ เบสไม่ค่อยมีพลัง
                  - pro1 กลางเด่น นุ่มนวล แหลมใช้ได้ เบสต้นพอประมาณตามสไตล์ 2.0

ds ต่อเข้า pro1 ผ่านสายสัญญาณ 3 ตัวที่ท่านเลือกมา ตัวไหนก็น่าจะใกล้เคียง
                  กับความต้องการท่านละครับ ํฟังสบาย ใสๆ บางๆ เปิดเพลงหวานๆ ชวนหลับ

เลือกเอาตามความชอบเลยครับ
                  ขอบคุณครับ ที่เลือก rca - rca เพราะผมเพื่อไปใช้กับเเอมป์ อืนๆ ด้วยครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ผ่านหัวแปลงเสียงตกทั้งนั้นครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by lplline View Post
                      ไม่ใช้ ixos 516 ไปเลยหละครับ 2000 มั้งมันเป็นเทคโนโลยี geo metry รุ่นแรกสายถักกันแบบคนละแนวครับ น้ำเสียงถือว่าระดับเดียวกับ qed evolution ซึ่งราคาแพงกว่า เท่าตัวและก็ คนละแนวเสียงด้วยครับ แต่คุณภาพพอกัน
                      สายทองแดงที่ราคาไม่แพงมากคุณภาพดีดีหน่อย ท่าจะเป็น cardas iLink มั้งครับ ฟุตละประมาณ 400 บาทสายเพียวๆ
                      น่าสนนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

AUDIOQUEST : Sidewinder (1.0M)

Price : 2,200.00.-
                        Special : 1,980.00.-
                        Member : 1,870.00.-

ปิยะนัส เลยคับไม่ผิดหวัง

Comment

AUDIOQUEST : Sidewinder (1.0M) 1900 โอ น่าลองนะเนี่ย เสียดายไม่ได้ใช้ RCA-RCA

ลองส่องๆดูใน hifi market ก็ได้ หลายเจ้า น่าสนใจไม่เบา ราคาน่าสนใจด้วย

Comment

Working...
                          X