Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะซื้อการ์ดจอใหม่เสาร์นี้แล้ว ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะซื้อการ์ดจอใหม่เสาร์นี้แล้ว ช่วยเลือกทีครับ

คือตอนนี้ใช้ 9800GT ตัวไม่ต่อไฟอยู่
    อยากได้ ที่แรงกว่าตัวนี้อ่าครับ

สเปค
    AMD athlon X4 635
    M/B GIGABYTE MA74GMT-S2
    RAM G.Skill DDR3 2GB 1333
    HDD SATA Seagate 500 gb กับ 80 gb
    VGA ECS Geforce 9800GT

จะเปลี่ยน PSU เป็น raidmax 530w

งบ 4000 +- 500 คับ ช่วยเลือกที
    ที่เล็งไว้ก็ GALAXY GTS450/1GB GDDR5 • Core 825Mhz • Memory 1848MHz • 128bit ......3990

อ่าครับ แต่ไม่รู้ว่าตัวนี้ดีรึยัง.
    ช่วยเลือกทีครับ

GTS450/1GB จัดว่าดีแล้วค่ะ ในงบ 4,000 นะคะ ^^

Comment

M/B GIGABYTE MA74GMT-S2 ตัวนี้ไม่แรง

Comment

Originally posted by Pause_Bra View Post
        M/B GIGABYTE MA74GMT-S2 ตัวนี้ไม่แรง
        แล้วมันส่งผลต่อการืดจอมั๊ยครับ
        คือผมจะเปลี่ยนการ์ดจออ่าครับ ช่วยเลือกหน่อย
        ลังเลอยุ่.

Comment

Originally posted by Mirilin View Post
          GTS450/1GB จัดว่าดีแล้วค่ะ ในงบ 4,000 นะคะ ^^
          แล้ว GALAXY มันต่างจากยี้ห้ออื่นมั๊ยครับ เห็นสเปคแล้ว มันไม่เหมือนกันอ่าครับ ตรง CORE กับ Memory

Comment

ถามเจาะเป็นตัวนี้ไม่สันทัดค่ะ ขอโยนคำถามให้พี่ ๆ คนอื่นละกัน ^^''

Comment

GTS 450 ก็แรงกว่า 250 นิดเดียวเอง หรือ เปรียบกับ 9800GTX 2ตัวนี้ รองรับแค่ DirectX 10
              แต่ GTS 450 รองรับ DirectX 11 ครับ

ถ้าจะเอาให้***งชั้นกันจริงๆ เก็บเงินอีกหน่อย ได้ 460 แต่ บอร์ดกับ cpu คงเป็นขอขวดไม่ค่อยจะดีเท่าไร

Comment

ครับผม รบกวนท่านอื่นด้วยนะครับ ลังเลมาก.

Comment

ขายบอร์ดเก่าทิ้งแล้วเอาเงินไปอัพเป็น
                  บอร์ด เอาสัก 880 แล้วการ์ดจอ เอาแค่ gts 450 ถ้าอยากได้การ์ดถูกๆ ก็ 250gts มือ2 ไม่เกิน 3,000

Comment

บอร์ดมันแย่มากเลยอ่อครับ TT
                    แล้ว GTS450 นี่มันคุ้มค่าแล้วใช่มั๊ยครับ มันแรงกว่า 9800GT เยอะมั๊ย

แล้วช่วยแนะนำ psu หน่อยครับ งบ psu 1500 ครับ
                    raidmax นี่โอเคยังครับ หรือ NOX 530W ดีครับ

Comment

.......??

Comment

GTS 450 ยี่ห้อไหนดีครับ ของ ASUS MSI GALAXY หรือ gigabyte ดีครับ ครั้งสุดท้ายแล้วว TT

Comment

ผมชอบตัวนี้ EVGA GTS450 SC

Comment

ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ตอนแรกกะจะซื้อของ ASUS

Comment

Working...
                            X