overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member tapooza1's Avatar

Default GTA IV Multiplayer (แผ่นแท้)

จะ UPDATE เลื่อยๆนะครับ

กระทู้นี้มีขึ้นมาเพื่อ
    1.รวมรวบคนที่สนับสนุนแผ่นแท้ GTA IV (ถึงจะหาซื้อยากไปหน่อย)
    2.เพื่อจะให้คนไทยเล่น GTA IV Multiplayer เยอะขึ้น

Team Deathmatch : โหมดนี้ดูจากชื่อน่าจะพอรู้ ๆ กันอยู่ว่าภารกิจคือการกำจัดทีมอื่น ๆ ออกไปจากสายตาให้ได้มากที่สุด ซึ่งในการฆ่าแต่ละครั้งนั้นจะได้เงินมาเพื่อสะสมกันภ ายในทีม หมดเวลาทีมใดได้เงินมากที่สุดก็ชนะกันไป รองรับผู้เล่นตั้งแต่ 2-8 ทีม
    Team Mafiya Work : โหมดนี้แต่ละทีมจะได้รับภารกิจของเหล่ามาเฟีย และแข่งกันขันทำภารกิจที่มอบหมายมาให้ ใครได้เงินมากที่สุดในรอบนั้นก็จะชนะไป รองรับผู้เล่นตั้งแต่ 2-8 ทีมเช่นกัน
    Team Car Jack City : เป็นโหมดที่จะมีรถต่าง ๆ เกิดไปทั่วเมืองและผู้เล่นต้องทำการแข่งขันเพื่อค้นห ารถเหล่านั้นเพื่อขับไปส่ง ณ จุดที่กำหนดไว้ โดยที่รถบางคันอาจจะมีสิ่งที่สามารถเพิ่มคะแนนได้มาก กว่าปกติด้วยเช่นยาเสพติดต่าง ๆ รองรับผู้เล่น 2-8 ทีม
    Cop 'n Crook : โหมดนี้ให้หนึ่งทีมเป็นตำรวจและอีกทีมหนึ่งเป็นโจร โดยจะมีอีกสองโหมดย่อยคือ All for One โหมดนี้โจรมีหน้าที่ในการนำบอสไปส่งให้ถึงจุดหมาย อีกโหมดคือ One for all โจรทุกคนมีหน้าที่คือต้องใช้ยานพาหนะหลบหนีไปให้ถึงจ ุดที่กำหนด ตำรวจมีหน้าที่คือการฆ่าหรือสกัดรถเหล่านี้ให้ไม่สาม ารถใช้งานได้ โดยตำรวจจะมีข้อได้เปรียบคือสามารถเกิดใหม่ในรถได้ทั นที แต่โจรนั้นไม่สามารถทำได้ โหมดนี้รองรับผู้เล่น 2 ทีม
    Turf War : โหมดนี้จะให้ผู้เล่นแบ่งเป็นสองทีมเพื่อทำการยึดพื้น ที่แข่งกัน และต้องกันอาณาเขตห้ามให้ทีมอื่น ๆ เข้ามาอยู่ใกล้ ๆ โหมดนี้รองรับผู้เล่น 2 ทีม
    Race : อีกโหมดที่หลายคนแถว ๆ นี้คงชอบกัน เป็นโหมดการแข่งรถโดยจะมีโหมดการแข่งแบบจุดต่อจุด (Free Race) และการแข่งแบบลุยให้ครบทุก Checkpoint (Cannonball Race)
    GTA Race : โหมดสุดท้ายสำหรับผู้ชอบความระห่ำไร้กฎเกณฑ์ โดยโหมดนี้จะเป็นการแข่งรถเหมือนกับด้านบน แตกต่างกันเพียงที่คุณสามารถนำอาวุธมาห้ำหั่นกันได้ใ นระหว่างขับรถด้วย
    (นี้เป็นเพียงแค่โหมดนิดๆหน่อยๆนะครับยังไม่หมด โหมดทั้งหมดมี 16 โหมดครับเดียววันหลังจะเอามาลงเพิ่ม)

ขอให้คนที่มีแผ่นแท้ GTA IV ช่วยมาลงชื่อในกระทู้นี้ด้วยนะครับเพื่อจะได้มาเล่นในระบบ Multiplayer ด้วยกัน

ปล. อยากให้แฟนๆเกมส์นี้ช่วยกันสนับสนุนแผ่นแท้ครับ (ถึงจะหาซื้อยากไปหน่อย)

ส่วนตัวผมเองนะ GTA IV แผ่นแท้น่าจะส่งมาถึงบ้านประมาณ 3 ต.ค. 2553 เพราะได้สั่งไปแล้ว
    Last edited by tapooza1; 22 Sep 2010 at 15:31:15.

OverclockZone Member

เกมส์มันโดนแบนก็เล่นเงียบๆปครับเดี๋ยวจะพากันซวย

OverclockZone Member chawin007's Avatar

เลื่อยๆนะครับ
    ข้อให้คนที่มีแผ่นแท้
    แก้ด้วยนะครับ มันเห็นง่าย มักๆ เลย คำมันเด่นออกมา

แผ่นแท้ ก็อยากได้ แต่เครื่อง ไม่แรงพอ

OverclockZone Member tapooza1's Avatar

ครับๆงั้นนี้จะเป็นกระทู้เงียบๆละกัน

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

อยากสะสมแผ่นแท้ภาคนี้แต่มันแพงหูฉีกเลย รัก GTA เล่นมา 4 ปียังไม่เบื่อเลย

แผ่นแท้อยากซื้อบ้างอะแต่ไม่รู้ซื้อที่ไหนอะช่วยแนะนำวิธีหน่อย

OverclockZone Member pazzkung's Avatar

ผมเล่นอยู่ครับมีแผ่นแท้

- 0- อีก 2 3 วันผมก็ได้แผ่นละ

OverclockZone Member pazzkung's Avatar

เจ้าของกระทู้จะได้ภาค IV ธรรมดาหรือ Episodes from Liberty City อ่ะครับ ที่ผมมีแผ่นแท้ผมมี Episodes from Liberty City

Quote Originally Posted by pazzkung View Post
    เจ้าของกระทู้จะได้ภาค IV ธรรมดาหรือ Episodes from Liberty City อ่ะครับ ที่ผมมีแผ่นแท้ผมมี Episodes from Liberty City
    GTA IV ธรรมดาอ่ะครับผมว่าภาคนี้คนเยอะดี

หาซื้อแผ่นที่ไหนอะ

- 0-

Bookmarks

Bookmarks