Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 750 ไม่ได้ oc ความร้อนขึ้นทะลุจนน่ากลัวเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามจริงมันไม่น่าร้อนขนาดนี้อะครับไม่งั้นก็ต้องลองถอดออกมาแล้วใส่ซิลิโคนใหม่ดูครับหรือถ้ามีงบหน่อยัดซิงค์แล้วจับมันลากซะอิอิกำ

อันนี้ให้ดูเล่นๆอิอิ

Comment

คือตอนนี้สดๆร้อนเลยนะคับ เจอ 2โปรแกรมเช็คบอก งง มาก เปิดคอล ออฟ ดิวตี้ 4 อยู่คับ

easy tune บอก 54 ครับ

ส่วย

HMW บอกว่า

0 65
      1 59
      2 59
      3 60

เชื่ออันไหนดีคับนี่

Comment

ของผม i7 860 @ 4.0Ghz.

Last edited by Venom_I7; 22 Sep 2010, 17:15:59.

Comment

Originally posted by Venom_I7 View Post
          ของผม i7 860 @ 4.0Ghz.

คับ ดูเย็นดีอ่ะคับ ซิ้งค์แต่งแน่ๆเลย

Comment

ตอนนี้ปิดทุกอย่างแล้วอ่ะคับ เหลือแต่ หน้าเว็บก่ะ เอ็ม อุณภูมิที่ได้

easy tune 35

ส่วย

HMW บอกว่า

0 44
            1 42
            2 45
            3 44

หลอนมาก สรุบอันไหนน่าเชื่อถือสุดอ่ะคับ

Comment

Originally posted by puyzeeds View Post
              ตอนนี้ปิดทุกอย่างแล้วอ่ะคับ เหลือแต่ หน้าเว็บก่ะ เอ็ม อุณภูมิที่ได้

easy tune 35

ส่วย

HMW บอกว่า

0 44
              1 42
              2 45
              3 44

หลอนมาก สรุบอันไหนน่าเชื่อถือสุดอ่ะคับ
              มันบอกมาเป็นคอร์ ครับ

CPU ท่าน i5 4 คอร์ ก้อมีใส่อันสิครับ

ถ้าอุณภูมิเท่านี้กับความร้อนของห้องที่ท่านบอกไปตอนแรก

ถือว่าปกกตินะครับ

แต่ถ้าอยากเย็น ลองแกะมาทาซิลิโคน หรือซิ้งใหมามาเปลี่ยน

เย็นขึ้นแน่ครับ

Comment

ใครมีโปรแกรม realtemp ขอหน่อยก๊าบบบบ

Comment

uppppp kubbbb

ขอโปรแกรมหน่อยคับ

ได้ฉลองลงวินโด้ใหม่เลย รวนจัด ม่ะวาน

Comment

Originally posted by puyzeeds View Post
                    ใครมีโปรแกรม realtemp ขอหน่อยก๊าบบบบ
                    uppppp kubbbb

ขอโปรแกรมหน่อยคับ

ได้ฉลองลงวินโด้ใหม่เลย รวนจัด ม่ะวาน
                    http://www.google.co.th/search?q=rea...ient=firefox-a

Comment

ขอบคุณคับ เด่วจะรองดูอ่ะคับ

ตอนนี้เซิฟมันปิดอ่าคับ รออีก ครึ่งชม

Comment

ของผมก็แบบเจ้าของกระทู้เลย ผมเปิด ro จอเดียวก็วิ่งไป 75 แล้ว ถ้าเล่น 2-3 จอ ก็ถึง 80 เลย
                        ชักอยากได้ซิ่งแล้วครับแนะนำหน่อย งบ1500-2000 + ได้นิดหน่อย

อันนี้ข้อมูลเครื่องผมครับ

Last edited by tanakara; 11 Feb 2011, 11:04:05.

Comment

Originally posted by tanakara View Post
                          ของผมก็แบบเจ้าของกระทู้เลย ผมเปิด ro จอเดียวก็วิ่งไป 75 แล้ว ถ้าเล่น 2-3 จอ ก็ถึง 80 เลย
                          ชักอยากได้ซิ่งแล้วครับแนะนำหน่อย งบ1500-2000 + ได้นิดหน่อย

อันนี้ข้อมูลเครื่องผมครับ

ผมแนะนำ Prolimatech MegaHalem กับพัดลม Cooler Master CM 90 CFM 2 ตัว เย็นเจี๊ยบครับ

Comment

ห้องร้อนไปหน่อย เลยเกิดอุณหภูมิสะสมในห้อง พอห้องร้อน มันก็ไปสะสมในเคสต่อ
                            จริงๆไม่ได้อยู่ที่ว่าเปิดเกมอะไรหรอกครับ อยู่ที่ว่าเกมที่เปิด มันกิน CPU แค่ใหนมากกว่า ลองเช็ก CPU Use ดูสิครับถ้ามัน full load ก็ไม่แปลกที่มันจะร้อนอะละ
                            อย่าดูถูกเกมบนเว็บหน้าตากะหลั่วๆเชียว มันกินเครื่องเพราะแฟลช ยกตัวอย่างขนาดเครื่อง iphone ยังไม่มีปัญญารันแฟลชเลย

Comment

Originally posted by jiramate View Post
                              ห้องร้อนไปหน่อย เลยเกิดอุณหภูมิสะสมในห้อง พอห้องร้อน มันก็ไปสะสมในเคสต่อ
                              จริงๆไม่ได้อยู่ที่ว่าเปิดเกมอะไรหรอกครับ อยู่ที่ว่าเกมที่เปิด มันกิน CPU แค่ใหนมากกว่า ลองเช็ก CPU Use ดูสิครับถ้ามัน full load ก็ไม่แปลกที่มันจะร้อนอะละ
                              อย่าดูถูกเกมบนเว็บหน้าตากะหลั่วๆเชียว มันกินเครื่องเพราะแฟลช ยกตัวอย่างขนาดเครื่อง iphone ยังไม่มีปัญญารันแฟลชเลย

เห็นด้วยครับ เกมส์ที่ใช้แฟลชกินซีพียูจริงๆ อีกอย่างเครื่องเก่าของผมลาโลกไปก็เพราะมันร้อนสะสม ใช้มา 3 ปีกลับบ้านเก่าไปแล้ว ใช้งานทั่วไปก็ร้อน 50-70 องศา เป็นตั่งแต่ซื้อมาเลยครับ จากที่หาข้อมูลดูก็น่าจะมาจากบอร์ดเอ๋อบวกกับซีพียูมันร้อนด้วย เลยใช้ได้ไม่นาน ...คุณเจ้าของกระทู้ก็ลองดูว่าอุณหภูมิขึ้นลงเร็วขนาดไหนครับ ของผมสามารถขึ้นไปแตะ 100 องศาได้ในเวลาแค่ 20 วินาที และสามารถลดลงมาที่ระดับ Idle 50 องศาได้เร็วพอๆกัน ตอนนี้ถอยเครื่องใหม่สบายใจแล้วครับ ไม่ร้อนไม่หือไม่อืออะไรเลย

Comment

อุณหภูมิขณะเล่น DeadSpace2 สดๆ ร้อนๆ(เกมยังไม่ปิด เล่นมาเกือบ 2 ชั่วโมง) T. ห้อง ประมาณ 28 องศา

Comment

Working...
                                X