Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำsound card พอดีเป็นมือใหม่งบ 3,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำsound card พอดีเป็นมือใหม่งบ 3,000

เนื่องจากผมเพิ่งได้ หูฟังroccat kave มาครอบครองจึงอยากหาsound cardซักตัวมาขับพลังมันหน่อยนะครับ เดิมๆใช่อยู่แค่ออนบอร์ดที่มี5.1และไม่มีความรู้เรื่องsound card เลย ตั้งบไว้อยู่ที่ 3,000 +-500 บาท ขอไม่เกินนี้นะครับแค่นี้ก็สุดตรีนที่จะเอื้อมถึงละ เน้นเล่นเกม เป็นหลัก ฟังเพลงเป็นรองลงมา อันดับ3ดูหนังอันนี้ไม่หวังมาก ยังไงก็แนะนำที่ซื้อด้วยนะครับ

เน้นเล่นเกม เป็นหลัก SB0460 2พันนิดๆๆครับ หาซื้อได้ที่ห้อง ไฮไฟ

Comment

ขอบคุณมากครับ
      มาตอบไวจริงๆ

มีข้อสงสัยนิดหน่อยนะครับ

เห็นเจ้าตัวนี้ SB046A ราคามากกว่าแค่300
      ถ้าเล่นเกมตัวนี้มันเสียงดีกว่าเยอะหรือป่าว
      Last edited by True_Tear; 22 Sep 2010, 00:05:00.

Comment

เสียงเหมือนกันคับ ต่างกัน แค่ ตัว 046a มีx-ram และถอดรหัสในตัวไม่ได้คับ ต้องใช้ไดเวอร์โมเพื่อถอดรหัสคับ

Comment

แล้วx ram มันทำไรได้อะครับ

Comment

x-ram ทำให้เสียงในเกมส์ขี้นดีคับ แต่เกมส่วนใหญ่ไม่ค่อยรองรับคับ

Comment

ที่ขายกันอยู่มีแต่มือสองหรอครับ

หากว่าใช้ไป แล้วเสียพอจะมีที่ไหนซ้อมได้ในราคาถูกๆไหมครับ

Comment

ส่วนใหญ่ มือ2 กับ ของหิ้วคับ ในเวปมีคนซ่อมอยุ่ 2-3 ท่านคับ
                จิงๆแล้วซาวกาดเสียยากคับ

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
                  ส่วนใหญ่ มือ2 กับ ของหิ้วคับ ในเวปมีคนซ่อมอยุ่ 2-3 ท่านคับ
                  จิงๆแล้วซาวกาดเสียยากคับ
                  + ไปครับ
                  มันอาจจะรวนบ้าง..ตามสาเหตุ ..แต่ใช้งานแล้วเสียผมยังไม่เคยเป็นครับ

Comment

SB046A ตัวนี้ไปเลยครับ

ปล.ส่วนตัวตอนนี้ใช้ Kave+HDAV Deluxe อยู่พอใจแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ

พอดีถามเผื่อไว้ตัดสินใจเพราะไม่ค่อยมีดวงเกี่ยวกับอุปกรณ์คอมเลย

ซื้อมาแปบเดียวเจ๊งเป็นประจำ

Comment

จากที่เคยโพสไว้ตอนนี้ได้ถอย SB0460 มาแล้ว ครับ

มั่วเองได้ละครับ

ได้ฟังเสียงน้ำตาแทบไหล
                        Last edited by True_Tear; 29 Sep 2010, 20:07:29.

Comment

Working...
                        X