พอดีวันนี้ ได้ทดสอบเอา linksys wireless ของ พี่มาลอง ไม่รู้อะไรดลใจ ดันไปเปิดบิท แล้วเล่นเน็ต เอ๊ะ ทำไม เปิดบิทแล้วเข้า เน็ตเร็วหว่า ดูในบิท download ก็วิ่งไปถึง 300+ ก็นึกว่า คนปล่อย ๆ กันเยอะ ๆ เลยเร็ว ทุกทีวิ่งแค่ 80 ก็หรูละ เสร็จแล้วก็กลับมา เปลี่ยนเป็นของเรา wireless adsl2+ router dsl-2640bt ที่อัพเกรด firmware ให้ใช้ค่ายทรู ได้แล้ว ก็ทำเหมือนเดิม เอ๊ะเที่ยวนี้ไมอืด ๆ เปิดบิท แล้วเข้าเว็บแล้วอืดมาก ไม่เร็วเหมือนเมื่อสักครู่ พอไปดูในบิท _smoke: เครียดครับวิ่ง 80 เหมือนปรกติ แต่อีกยี่ห้อเมื่อกี้มันวิ่ง 300+ นี่ เลยลองกลับไป ใช้ linksys wireless ใหม่ เวรละครับ มันวิ่ง 300+ อีกละ _smoke: เปิดบิทใช้เน็ตก็เร็วกว่ามะกี้มาก ที่นี้ กลับไปใช้ billion ที่แถมมา ปรากฏว่า มันเร็วเท่า linksys เท่ากันเลย เลยได้ข้อสรุปว่า ควรจะถามเพื่อน ๆ ในบอร์ด มีใครใช้รุ่นนี้บ้าง ไอ d-link 2640 bt
และมีปัญหาการใช้งานอย่างนี้ไหมครับ หรือมีวิธีเซตอย่างไร รบกวนสักนิดนึงนะครับ ตอนนี้คงเปลี่ยนไปใช้ billion ก่อน เพราะเร็วกว่า เสียดายเงินจริง ๆ :cat_dance: