overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47
    OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default มาดูเน็ต ไทย Vs ญี่ปุ่น

ดูซะ รู้สึกว่าจะเป็นความเร็วพื้นฐานของเขาน่ะนั่น ยิ่งเกาหลี เป็น กิ๊ก

credid. mthai

http://www.youtube.com/watch?v=tagxxMFLGLU
    รูป รูป
    Last edited by ARM sk; 24 Sep 2010 at 02:41:27.

OverclockZone Member chaipat004's Avatar

ตายแล้วเกิดใหม่ ไปเกิดที่ ญี่ปุ่น อิอิ

OverclockZone Member Chudjane75's Avatar
    Hatyai songkhla

สาวกะแหล่ม ห้าๆๆ

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

Open Computer Network ดูชื่อเหมือนจะเปิดให้ใช้ฟรี (รึป่าว)

OverclockZone Member boomja604's Avatar
    จ.นครศรีธรรมราช (วิศวคอมพิวเตอร์ ม.สงขลานครินทร์ วิทยาเขต หาดใหญ่)

Quote Originally Posted by Chudjane75 View Post
    สาวกะแหล่ม ห้าๆๆ
    เอิ๊กๆๆ ไม่ได้เลยน๊าเพื่อนเรา

OverclockZone Member Criticism's Avatar

ไม่รู้สึกแปลกใจเลยครับ

chatarin's Avatar
    Bangkok - Rayong

โหดมาก

OverclockZone Member umbrella's Avatar

ไม่เห็นแปลกหนิ่ครับบ้านเค้าทำธุรกรรมส่วนใหญ่บนอินเตอร์เน็ตอยู่แล้ววจะซื้อจะเช่า บลาาาๆ

บ้านเรามีเน็ตแรงไปก็ไร้ประโยชน์ส่วนใหญ่ก็โหลดของ ปลอมมาใช้ได้แค่นี้ก็ดีแล้วครับบ

อเมริกาเน็ตช้ากว่าญี่ปุ่นเยอะหนิ่ครับถ้าจำไม่ผิด

เร็วที่สุดในโลก ตามค่าเฉลี่ยน่าจะเกาหลีไม่ก็ญี่ปุ่นเนี่ยแหล่ะครับบ

OverclockZone Member MEanZaa's Avatar

เเรงง

OverclockZone Member underblack's Avatar
    www.facebook.com/underblackphoto

เพื่อนผมอยู่ ญ๊๋ปุ่นมันบอกแรงจิง แต่โหลดบิทำไมได้นะ บล๊อกกระจาย หรือใครแอบโหลด เค้าจับได้ เเบนไม่ให้ใช้เน็ตตลอดไป

OverclockZone Member nutpich's Avatar
    ชิดลม ปิ่นเกล้า

ดูข่าว เกาหลีเพิ่ง อัพมาตรฐานจาก 10เมก เป็น 100 เมกแล้วครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ประเทศเค้ามี internet ความเร็วสูงและพัฒนาก่อนเราหลาย10ปีแล้วคับ
    ถ้าอยากใช้เนตแรงๆ ผมว่า ย้ายไปประเทศเค้าดีกว่า เอามาเทียบกันทำไม เทียบแล้วได้อะไร เรารู้อยู่แก่ใจว่าเราตามหลังเค้าอยู่หลายก้าว

OverclockZone Member Ryosaki's Avatar
    Pathumthani, Thailand

เอาง่ายๆเลยนะครับผมว่า

แค่ 3G เนี่ย ญี่ปุ่นทำมา 10 ปีแล้ว

ประเทศไทย เมื่อไหร่จะได้ประมูลครับ...

พูดแล้วเซ็ง ตอนนี้ใช้ 3G ทรูพอใจละ วิ่ง เกือบ 7 เกือบ 8

อิอิ

OverclockZone Member manci's Avatar

ประเทศไ..ยทันสมัย แต่ไม่พัฒนา

OverclockZone Member

ตอนผมไปเที่ยวญี่ปุ่น เทสตามโรงเรียนแถวชนบทที่นั่น ได้ความเร็วมากกว่านี้อีก ขนาดโรงแรมในเมืองเล็กๆ
    ที่เกาหลี ญี่ปุ่นเน็ตแรง เพราะรัฐบาลสนับสนุนเรื่องนี้อะ เกาหลีส่งสัญญาณโทรทัศน์แบบ HD แล้ว อัตราเน็ตเร็วที่สุดในโลก นี่เป็นเกาหลีนะคับ อันดับสองจะเป็นญี่ปุ่น เคยไปเล่นกับเพื่อนที่ญี่ปุ่นเขาก็ใช้เน็ต เขาเดินสายเป็นไฟเบอร์ ราคาถูกมากๆ 100M โหลดบิทดูหนังนี่ ดูแทบไม่ทันอะ เร็วเกิน แปปๆเสร็จ พอกลับมาที่ไทย ใช้เน็ต 4Mb ของตัวเอง บอกได้คำเดียวว่า เวงกำ ไม่ต้องขอให้มันเร็วหรอก แค่ไม่ให้มันล่มก็เป็นพระคุณมากๆแล้ว

OverclockZone Member i704P's Avatar
    ม.ศรีปทุม//ปากเกร็ด นนทบุรี

ถามแฟนมาให้ละ

บาง ISP เค้าไม่ให้โหลด(บล็อกไปเลย ราคาถูกพอควร) บางที่ก็ให้โหลดไม่อั้น (แต่จะแพงและความเร็วน้อยกว่าชาวบ้านเยอะ)

อีกแบบก็คือ จำกัดค่าการ Upload/Download ต่อวันครับ (เช่นของ NTT จำกัดค่าอัพโหลดให้ไม่เกิน 30GB ต่อวันมั้ง ดาวโหลดไม่อั้น)

แฟนผมมาอยู่ไทย 5-6 ปี ตอนนี้ที่นั่นอาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้างนะครับ

OverclockZone Member Pause_Bra's Avatar

ของผมแรงสั่งได้ อิอิ

หรือจะแรงกว่านี้ก็ยังได้

ขำขำ
    Last edited by Pause_Bra; 22 Sep 2010 at 10:08:39.

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

Quote Originally Posted by underblack View Post
    เพื่อนผมอยู่ ญ๊๋ปุ่นมันบอกแรงจิง แต่โหลดบิทำไมได้นะ บล๊อกกระจาย หรือใครแอบโหลด เค้าจับได้ เเบนไม่ให้ใช้เน็ตตลอดไป
    โอว โหดมากๆครับ ถ้าผมไปอยู่คงอึดอัดตายอะ ไม่ได้โหลดบิท (ว่าแต่ที่ญี่ปุ่นเค้าจะมีโคโลเหมือนบ้านเราปะครับ...อันนี้แค่สงสัยครับ)

ถ้ามี ... เนตพื้นฐานยังขนาดนี้ ถ้าโคจะขนาดไหน

OverclockZone Member charact_N's Avatar

ขนาดเวียดนามเค้ายังจะมี 4g แล้วเลย
    เปรียบเทียบกับประเทศใกล้บ้านนะเนี่ย

OverclockZone Member ~oOl-lmAriO.cOm~'s Avatar

ถ้าเป็นข้าพเจ้าข้าพเจ้าเลือกนิฮงนะ
    เพราะโคเรียเร็วเฉพาะ Local ถ้าเป็น Inter แพ้นิฮงราบคาบ ..

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks