Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่เห็นคนใช้ LCD ยี่ห้อ HP บ้างเลยอ่ะ ผมว่าดีนะ กำลังเล็งๆ hp2207h ตัวใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไม่เห็นคนใช้ LCD ยี่ห้อ HP บ้างเลยอ่ะ ผมว่าดีนะ กำลังเล็งๆ hp2207h ตัวใหม่

ทำไมไม่เห็นคนใช้ LCD ยี่ห้อ HP บ้างเลยอ่ะ ผมว่าดีนะ กำลังเล็งๆ hp2207h ตัวใหม่ที่มี HDMI และมีลำโพง build-in ด้วยอ่ะ

ผมว่าภาพแจ่มดีนะ ที่ดูๆในบอร์ด เห็นมีแต่ samsung LG อ่ะ
    ใครใช้ hp บ้างเป็นไง ปวดตากันบ้างปะ อิอิ

ขอดูรูปหน่อยได้ไหม
    ราคา w1907 เท่าไรคับ

Comment

นั่นสิ ผมก็คนนึงที่ใช้ LG อยู่

Comment

สวยมันสวยคับ
        แต่ประกัน ปี เดียว แล้วราคาก้อไม่ได้ถูกกว่าชาวบ้าน^^
        ราคาแปดพันกว่าไปถามมาวันก่อน

Comment

ผมใช้ w1907 ซื้อมา 8100

รวมๆก็ ok นะ เรื่องปวดตานี่ต้องปรับเอาเองครับ มันมีโหมดไว้เลือก ถ้าเลือกโหมดดูหนังมาเล่นเนตก็คงปวดตาอ่ะครับเพราะแสงมันจ้ามาก

เรื่องไม่ค่อยมีคนใช้ น่าจะเป็นประกัน 1 ปี ราคาแพงกว่ายี่ห้ออื่น กับจอกระจกมั้ง(หลายคนกลัวแสงสะท้อน แต่ในห้องผมไม่ค่อยมีเลยไม่เป็นปัญหา)

แต่ก็ดีเพราะผมไม่ชอบเหมือนใครอิอิ

Comment

มันแพงกว่ายี่ห้ออื่น พอควรอ่ะครับ

Comment

Originally posted by baroz View Post
              ผมใช้ w1907 ซื้อมา 8100

รวมๆก็ ok นะ เรื่องปวดตานี่ต้องปรับเอาเองครับ มันมีโหมดไว้เลือก ถ้าเลือกโหมดดูหนังมาเล่นเนตก็คงปวดตาอ่ะครับเพราะแสงมันจ้ามาก

เรื่องไม่ค่อยมีคนใช้ น่าจะเป็นประกัน 1 ปี ราคาแพงกว่ายี่ห้ออื่น กับจอกระจกมั้ง(หลายคนกลัวแสงสะท้อน แต่ในห้องผมไม่ค่อยมีเลยไม่เป็นปัญหา)

แต่ก็ดีเพราะผมไม่ชอบเหมือนใครอิอิ

ขอดูรูปแบบชัดๆ ได้ไหมครับ

Comment

22นิ่ว รุ่น 2207h ราคา 11900บาท คับ
                มี hdmi และ มีลำโพง และ มี usb 2 slots คับข้างจอไว้ต่อ แบบสะดวกๆ
                เล็งมานาน แต่ samsung ประกัน 3 ปีแน่ะ ประกัน สำคัญไฉน น้าาา

Comment

LCD hp ข้างในอาจจะเป็นยี่ห้ออื่นนะครับ.. คือหมายถึงจ้างเขาผลิต..

Comment

Originally posted by matthewperry View Post
                    22นิ่ว รุ่น 2207h ราคา 11900บาท คับ
                    มี hdmi และ มีลำโพง และ มี usb 2 slots คับข้างจอไว้ต่อ แบบสะดวกๆ
                    เล็งมานาน แต่ samsung ประกัน 3 ปีแน่ะ ประกัน สำคัญไฉน น้าาา
                    ประกัน สำคัญไฉน น้าาา
                    สำคัญที่สุดคับ เกิดใช้ไปเกินปีแล้วพัง พวกนี้ถ้าซ่อมไม่คุ้มคับ

Last edited by kgb99; 1 Oct 2007, 15:11:01.

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                      LCD hp ข้างในอาจจะเป็นยี่ห้ออื่นนะครับ.. คือหมายถึงจ้างเขาผลิต..
                      ก็อาจเป็นไปได้คับ เพื่อนผมก็เคยทำงานส่งให้ hp
                      แต่ผมก็ชอบการ design ของมัน
                      รวมถึงสเป็กของมัน ก็ไม่ได้แย่กว่าเจ้าอื่นเท่าไรครับ

Comment

ประกันสำคัญครับ เป็นเครื่องยึดเหยี๋ยวจิตใจ

Comment

สั้นๆ แพง !! ด้วยราคาเท่ากัน LG กินขาด -.-

Comment

Originally posted by wee View Post
                            ก็อาจเป็นไปได้คับ เพื่อนผมก็เคยทำงานส่งให้ hp
                            แต่ผมก็ชอบการ design ของมัน
                            รวมถึงสเป็กของมัน ก็ไม่ได้แย่กว่าเจ้าอื่นเท่าไรครับ
                            hp สวยครับ ผมใช้ v3000 อยู่..

อย่างเครื่องไวโอ้ ผมเคยแกะเครื่องที่หลังแผ่นจอLCD แปะเป็น Samsungครับ.. เพราะSamsung คือผู้ผลิตแผ่นจอLCD รายใหญ่..

แต่ไม่ได้หมายความว่า hp หรือ sonyไม่ดีนะครับ.. แต่ต้องดูเรื่องราคาครับ...

Comment

ไม่น่าสนใจเลยครับ เรื่องราคา

Comment

Working...
                              X