Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ SSD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ SSD ครับ

Harddisk SSD เร็วกว่า sata ll ใช่ปะครับ
    แล้ว SSD นี่ส่วนใหญ่ ซื้อมาเพื่อมาลง window โดยเฉพาะ ป่าวครับ
    ผมเห็นบางคน ซื้อมา สองลูก SSD อันนึง อีกอัน SATA ll อยากรู้ว่า มันเร็วกว่ามากป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

ซื้อมาใช้ลง Windows ผมไม่มีเงิน เลยใช้ SATA II

Comment

รันโปรแกรม เข้าเกมส์ หรือการทำงานต่างๆ จะเร็วขึ้นด้วยครับผม ^^

Comment

ลื่นกว่า HDD มาก

Comment

เข้า youtube แล้วพิมพ์ SSD VS SATA ขนาดตัว Rapter หมื่นรอบยังเทียบไม่ได้เลย

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=Dt6Vb...eature=related รีวิวตั้งแต่เปิดเครื่องยันปิดเครื่องแจ่ม

ที่รีวิวแบบเต็มๆไม่รู้ไปไหนละ มีการทดสอบเปิดโปรแกรม และการสั่นด้วย

Comment

อยากได้เหมือนกัน งบไม่ถึงสักที ตอนนี้แก้ขัดด้วย ReadyBoost ไปก่อน

Comment

Originally posted by gozila View Post
                http://www.youtube.com/watch?v=Dt6Vb...eature=related รีวิวตั้งแต่เปิดเครื่องยันปิดเครื่องแจ่ม

ที่รีวิวแบบเต็มๆไม่รู้ไปไหนละ มีการทดสอบเปิดโปรแกรม และการสั่นด้วย

เร็วกว่ากันเยอะเหมือนกันนะเนี้ย สงสัยต้องหามาไว้ลงวินโดว์ มั่งละ

Comment

แวบไปดูราคาที่ busitek มา ราคาตัว 40 G ลงมาละ อิอิ แอบๆ เล่งไว้

Comment

เหมาะกับคนใจร้อน คับ อิอิ

Comment

interface เดียวกัน แรง ต่างกัน ''คนละโลก''

Comment

HDD ต่อ riad ยังสู้ไม่ได้เลย T^T

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                          HDD ต่อ riad ยังสู้ไม่ได้เลย T^T
                          riad 10000รอบ 6 ลูกละ สู้ไหวไหม

Comment

Originally posted by aosbee View Post
                            riad 10000รอบ 6 ลูกละ สู้ไหวไหม
                            ความร้อน + กินไฟ เยอะกว่าครับ

Comment

ssd riad 24ตัว 6tb สุดยอดเลย

Comment

Working...
                              X