Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ compaq

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ compaq

คือ ซื้อ โน็ตบุค รุ่น cq42-281tx แต่ไม่มีแผ่น ไดร์เวอร์มาให้อ่ะ ไคมีช่วยหน่อยได้ไหมคับ แล้ว ลง xp ได้ไหมคับ มีข้อมูลไรเกี่ยวกับตัวนี้ ช่วยบอกทีคับ

ไปตามกันทู้นี้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%87%E0%B9%86

Comment

แนะนำให้เปิด GOOGLE แล้วพิมพ์ว่า HP DRIVER

เข้าหน้าเว้บ HP-COMPAQ

จากนั้น ใส่รุ่นลงไป

จะเจอไดร์เวอร์ครับ

แต่ถ้าจะลง XP อาจจะยากหน่อย เพราะในหน้าเว้บเค้า ไม่มีครับ

Comment

ไคพอจะรู้เรื่องเกี่ยวกับตัวนี้มั้งครับ ค้างบ่อยมาก เลย เวลา มันเป็นเพราะ อะไรหรอ คับ ลง วิน xp ได้ไหมคับ

Comment

Originally posted by oleangza View Post
          ไคพอจะรู้เรื่องเกี่ยวกับตัวนี้มั้งครับ ค้างบ่อยมาก เลย เวลา มันเป็นเพราะ อะไรหรอ คับ ลง วิน xp ได้ไหมคับ
          รุ่นอะไร สเป็คอะไรครับ

Comment

Originally posted by oleangza View Post
            คือ ซื้อ โน็ตบุค รุ่น cq42-281tx แต่ไม่มีแผ่น ไดร์เวอร์มาให้อ่ะ ไคมีช่วยหน่อยได้ไหมคับ แล้ว ลง xp ได้ไหมคับ มีข้อมูลไรเกี่ยวกับตัวนี้ ช่วยบอกทีคับ
            ผมก็พึ่งซื้อมาใช้ของผมลง7ขาดแค่สองตัวก็โอเคเลยปัญหานา่จะเรื่องความร้อนนะครับ

Comment

รุ่น cq42-281tx อ่ะครับ

Comment

ค้างบ่อยมากเลยครับ เป็นเพราะอะไรหรอ แล้วทำไมตัวนี้ ความร้อน มันรุนแรงจัง

Comment

เครื่องใหม่ไม่น่ามีปัญหาเรื่องความร้อนน่ะครับ ลองเช็คดูว่า driver chipset, turbo boost (ถ้าใช้ i5 - i7), vga ใช้ตัวล่าสุดแล้วหรือยัง

จากนั้นค่อยมาดูที่ software ที่คุณใช้อีกทีนึง

Comment

ไม่ร้อนก้ไม่ใช่เห้ดผีสิครับ

Comment

Working...
                    X