Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกใจ 8600 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกใจ 8600 GT

http://www.overclockzone.com/spin9/r...0gt/index.html

ตอนแรกเล็ก8600ไว้ว่าสิ้นเดือนไปซื้อวันนี้ไปเดินดูแล้วไปเห็น 1950GT อันเดียวกับลิ้งค์ด้านบนเลย
    ราคา4400 เลยเกิดความลังเลครับ ช่วยผมเลือกหน่อย

ถ้าเล่น DX9 1950GT ไม่ก็ 7900GS ครับ

ถ้าจะเล่น DX10 ก็ 8600GT สดใสดีครับ

Comment

ราคาลงจนน่าสอยแฮะ จัดโล้ดครับ แต่ไม่ชอบตรงที่มันต้องต่อไฟเพิ่มนี่แหละแฮะ....

Comment

เคยเล็งไว้เหมือนกัน X1950GT แต่ตอนนี้ไม่นอกใจ 2600 และ

X1950GT ตัวที่ท่านเล็งของอะไรหรอครับ ลองดูของ Powercolor ครับ 5200 ชิปตัวเดวกับ X1950Pro เลย แรงๆๆ

Comment

X1950 GT คุ้มมากครับ 4.4 พันเองถูกสาดดด แรงน้อยกว่า X1950 Pro เล็กน้อย เล่นไปเลยอีกหลายเดือน ปีหน้าโน่นถึงจะมี DX10.1 ให้เล่น การ์ดพร้อมแต่ software ยังไม่พร้อมครับ ... ที่สำคัญ X1950 GT แรงกว่า 8600 GT แน่นอน เพราะตัวนี้แรงพอๆ กับ GTS

Tom's Hardware เทียบ X1950 GT กับ 8600 GTS ซึ่งแรงเท่ากัน (ไม่มี 8600 GT ครับ แต่แรงเท่าตัว GTS ซึ่งแพงกว่า GT ตั้ง 2 พันเศษ (ราคาขาย 7 พันกว่า) ถ้าเทียบกับ 8600 GTS ตัว X1950 GT ถูกกว่า 3 พันเลยละ ... แค่นี้ก็ชัดเจนครับว่าอะไร แรงและคุ้มเงิน ผมเองยังอยากจะมาใช้ X1950 GT * 2 Crossfire เลย คิดๆ อยู่เนี่ย อยากลองๆๆ
          Last edited by mercadix; 1 Oct 2007, 16:35:41.

sigpic

Comment

เป็นยังงั้นยิ่งแจ่มมากมายครับ ตัวนี้

Comment

ที่จริงน่าจะมีราคาเปรียบเทียบ X1950GT กับ X1950pro จะได้รู้ว่าเล่นตัวไหนคุ้มกว่ากัน

Comment

X1950GT ราคา 4400บาท คุ้มครับ

Comment

ที่ว่าต่อไปเพิ่มอะครับ

ผมก็ไปอ่านเจอนะแล้วก็งงที่ว่าต่อเพิ่มมันต่ออะไร
                  Last edited by tonttt; 1 Oct 2007, 18:52:07.

Comment

น่าสอยมากมาย

Comment

แล้วไปเจอที่ใหนมาเหรอครับ อยากได้ๆ

Comment

อย่าพลาดๆ เลยสอยการ์ด DX10 ดีกว่า การ์ดพวกนี้มันก็ราคาลงมายั่วเรื่อยๆแล้ว เพราะเค้าจะล้างสต็อค พอปีหน้าอาจขายมือ2ได้ยากส์ด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by interludeman View Post
                          แล้วไปเจอที่ใหนมาเหรอครับ อยากได้ๆ
                          อยู่เชียงใหม่อะครับ ตัวเลือกน้อยหาซื้อยาก ละก็ไม่อยากซื้อผ่านเวป เครมทีก็เสียตังค่าขนส่งที
                          บางร้านขายถูกแต่ก็มีให้เลือกไม่กี่ยี่ห้อ
                          ผมไปเจอที่ CM ชั้น4 อะร้าน K direct คนเชียงใหม่รู้จักดีเป็นร้านลึกลับ

Comment

ผมสงสัยอันนี้อะที่มันต่อไฟเลี้ยง
                            Last edited by tonttt; 1 Oct 2007, 21:09:52.

Comment

ไฟเลี้ยงการ์ดน่ะครับ ไม่ต่อไม่ติด เพราะไฟจากบอร์ดไม่พอเลี้ยงครับ เลยต้องมีการต่อไฟเพิ่มให้กับตัวการ์ด

Comment

Working...
                              X