Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟไม่พอหรือไงครับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟไม่พอหรือไงครับ ช่วยหน่อย

คือ ตัวที่ผมกลัวจะเป็ฯปัญหาเลยคือ gview platinum 650w

ผมใช้
    psu gview platinum 650w
    Q6600 @3.6
    p5q pro
    ram 2x2
    hdd 1TB black
    พัดลม 3ตัว
    VGA พี่กบ palit sonic platinum 1G

ปัญหาอยู่อย่างนี้ครับ คือ ทำไมผมเทส Furmark แล้วบางครั้งได้ บางครั้งไม่ได้ ระยะเวลาการเทส 30-60 นาที
    บางครั้ง ปล่อยไว้ชม ไม่เป็ฯไรเลย บางครั้งไม่เกิน 15 นาที
    fullload 86-90 ลม 90% เสียงพัดลม นี้จะเครื่องบินแล้วครับไม่กล้าร้อย
    ผมลากไป core ไป 920 ไฟ 1.087

อยากรู้ว่า มีสิทธ์เป็ฯที่ psu มานเลี้่ยงไฟไม่ดีเปล่าครับ

@_@ 920 แรงขิงๆ

Comment

เป็นที่ PSU นั่นแหละครับ ยี่ห้อนี้ด้วย เสี่ยงนะครับ ผมว่าเปลี่ยนเลยครับ เอายี่ห้อดีๆวัตต์เต็ม ราคาประมาณ 2000+ ครับ 600W

Comment

^ตามข้างบนครับ ยี่ห้อนี้เสี่ยง..

Comment

OC ยังไม่เสถียรปะคับ core 920 แหนะ O.o"

Comment

โหลดหนักๆแล้วยังจ่ายไฟนิ่งอยู่เปล่าคับ

Comment

Originally posted by armydark View Post
              คือ ตัวที่ผมกลัวจะเป็ฯปัญหาเลยคือ gview platinum 650w

ผมใช้
              psu gview platinum 650w
              Q6600 @3.6
              p5q pro
              ram 2x2
              hdd 1TB black
              พัดลม 3ตัว
              VGA พี่กบ palit sonic platinum 1G

ปัญหาอยู่อย่างนี้ครับ คือ ทำไมผมเทส Furmark แล้วบางครั้งได้ บางครั้งไม่ได้ ระยะเวลาการเทส 30-60 นาที
              บางครั้ง ปล่อยไว้ชม ไม่เป็ฯไรเลย บางครั้งไม่เกิน 15 นาที
              fullload 86-90 ลม 90% เสียงพัดลม นี้จะเครื่องบินแล้วครับไม่กล้าร้อย
              ผมลากไป core ไป 920 ไฟ 1.087

อยากรู้ว่า มีสิทธ์เป็ฯที่ psu มานเลี้่ยงไฟไม่ดีเปล่าครับ
              Core 920 V.1087 Fulload 90 ทำไมเย็นจัง
              ของผม EVGA 460 1GB SC @ core810 V.1012 (V. default) Idle 45-50 Fullload 95-99
              ไว้ทำ้ ฮีตเตอร์ ตอนหน้าหนาวคงจะดี

Comment

ตอนนี้กำลังเปลื่ยน psu ครับพอดีได้ tagan bz 800 มา เย็นเพราะพัดลม ลุมครับ แล้วก็ห้องแอร์

core 900 สเถียรครับ แต่
                core 920 ไม่แน่รอเทสๆ

Comment

psu gview platinum 650w <--- ไปคบได้ไง ยี่ห้อนี้ใจโลเล อิอิ
                  Last edited by Theseus; 23 Sep 2010, 00:07:26.

Comment

ได้มาฟรีครั้บ ตอนนี้ไปคบ tagan bz 800w แล้วสวยถูกใจ

Comment

ดีครับ ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

Working...
                      X