Announcement

Collapse
No announcement yet.

คราวนี้มาเรื่อง UPS (ไอตัวสำรองไฟอ่ะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คราวนี้มาเรื่อง UPS (ไอตัวสำรองไฟอ่ะครับ)

สเปก นี้ ครับ

E6550
    GA-P35-DS3R
    GF8800GTS 320m
    Corsair Value Select Kits PC-5300 DDR2 1GB / 2GB 667MHz
    WD3200YS 320GB SATA-II 16MB, NCQ
    DVD-RW 1 ตัว
    Enermax Liberty 500w
    LCD 19"

ช่วยแนะนำที่ครับว่า เปกนี้ ควรใช้ UPS เท่าไรเพราะผมไม่เคยรู้เรื่อง UPS เลยครับ

ช่วยแนะนำยี้ห่อและรุ่นด้วยครับ ขอราคาด้วยนะครับ ถ้าแนะนำร้านได้ยิ่งดีครับ -*-

แล้ว ไอ UPS นี้ถ้าำไฟดับมัน Shutdown เครืองให้เราได้ปล่าวครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ผมว่า UPS อะไรก็น่าจะได้นะครับ ดูคุณภาพไว้ก่อน

UPS ถ้าดับ มันจะสำรองไฟไว้ซัก 5 - 10 นาที คือ ถ้าไฟดับเครื่องเราจะยังใช้งานได้ในเวลา 5-10นาที

คือให้เราเซฟงานหรือทำงานให้เสร็จ

แต่เราต้องชัตดาวน์เองนะครับ

สำรองไฟไว้แค่ชั่วคราวเฉยๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไม่มีใครรู้เลยเหรอ หรือว่าสมาชิกส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้ UPS

Comment

สเปกคอมผม
        8800GTS320
        M2N-E+X2 3600+
        Ram667/1*2แถว
        DVDRW
        Seagate sata160G
        C.Reader Apacer
        FDD*1
        SB Audigy
        จอ LCD 17"
        ใช้ขนาด 525VA อยุ่(ซื้อเยอะเพราะว่าตอนซื้อใช้จอ CRT ก็เลยต้องซื้อกระแสเยอะ)เอาอยู่สบายๆ ที่20-30นาที จนเครื่องมันดับเอง ของLeonics Astra Series 525VA ซื้อมาแพงพอควร 3พันหรือเกือบๆได้มั้ง?

ส่วนระบบปิดเครื่องให้เอง บางตัว(อย่างของผม)ต้องเสียบสายSerial ไปที่ UPS แลวลงโปรแกรมEasyMonX พอไฟดับ ระบบมันจะเตือน และถ้าเราตั้งปิดเครื่อง เครื่องก็จะปิด
        Last edited by Zepherous; 1 Oct 2007, 19:24:33.

Comment

ยิ่งเยอะยิ่งดี และยิ่งแพง ครับ เลือกยี่ห้อหน่อยนะ
          ...............................................................
          สเปคนี้น่าจะใช้สัก 1 K ขึ้นไปก็ดีนะครับ เหลือๆดีกว่าขาด
          ................................................................
          Last edited by camera; 27 Apr 2010, 13:34:49.

Comment

ของผมใช้ syndome sz (extreme) มี software ให้ดูการทำงานพร้อมสั่ง ตั้งเวลา ปิดเองเวลาไฟดับด้วยคุ้มดีครับ อิอิ
            Last edited by montree6707; 1 Oct 2007, 21:50:41.

Comment

Working...
            X