overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member mudang3048's Avatar
    ต.บ่อวิน อ.ศรีราชา ชลบุรี

Default เสียใจมากกับการทำงานไปษณีย์

เมื่อวานขายAMP AVR YAMAHA ให้อาจารณ์ที่สมุทปราการผมได้จัดส่งทางEMSที่บ่อวินแพคใส่กล่องอย่างดีเสริมกล่องกระดาษด้านในอีก4มุมไม่สามารถขยับได้พนักงานส่งแบบแยกไม่ได้ใส่ถุงรวมผมไปดูใบมาแล้วว่าแยก แล้วที่กล่องผมก็เขียนว่า ด้านบน ระวังของแตก ตัวเท่าหม้อแกง
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อถึงมืออาจารณ์กล่องทะลุด้านหลังแตกเปิดไม่ติด ผมรีบไปที่ไปรษณีย์ที่บ้านบอกเขาว่าของชำรุด จะทำไงเขาเลยให้อาจารณ์ทำเรื่องสอบสวนที่ขนส่ง แล้วอย่างนี้เขาจะรับผิดชอบใหมครับ แล้วผมต้องทำยังไงดี ถ้าทางไปรษณีย์ไม่รับผิดชอบ แต่ผมตั้งใจว่าจะช่วย อ. ออกค่าซ่อมแซมบางส่วน
    และผมก็สาบานได้ว่าของที่ส่งไปนั้นสมบูรณ์ดี เซ็งมากๆไปรษณีย์
    วันนี้23/9 ตกลง อ. คงส่งซ่อมเองผมช่วยออก1k ต้องขอโทษ อ. มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ และคงเป็นอุทาหรให้เพื่อนสมาชิกว่าถ้าคิดจะส่งของที่อาจจะมีการเสียหายคงต้องพึ่งขนส่งเอกชนดีกว่า

จบบริบูรณ์
    Last edited by mudang3048; 23 Sep 2010 at 10:47:31.

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ทำใจไปรษณีไทย

OverclockZone Member funkyphile's Avatar

ไม่ส่ง logic post ละครับ

ems เขียนไว้ระวังแตกยัีงไงก็โยนครับ

OverclockZone Member nightno1's Avatar

ของชิ้นใหญ่ๆผมไม่ส่ง ปณ.เลย

ส่งขนส่งเอกชน ส่งเร็วด้วย 1วันถึง ผมอยู่หาดใหญ่สั่งพวกลำโพงจาก กทมบ่อย ไม่เคยมีปัญหา แถมค่าส่งถูกกว่ามาก
    ลำโพงวางหิ้งค่าส่ง 55 บาท เอง เคยให้พ่อส่ง LCD 32 นิ้วมาให้ ค่าส่ง ร้อยกว่าบาทเอง

มีพี่ท่านนึงเค้าขายลำโพงให้ผม ค่าส่งเค้าก็ออกให้
    พี่เค้าอยู่อุบล ผมอยู่หาดใหญ่ เค้าจะส่งแบบโลจิโพส พอไปถามราคา ล่อไป 1200 พี่เค้าเลยไม่ส่ง เอากลับมาห่อกระดาษอีกชั้นแล้วส่งแบบ EMS เจอไป 600 บาท แพงแสด โชคดีที่ของมาถึงโดยไม่มีไรเสียหาย

OverclockZone Member lplline's Avatar

เวลาผมซื้อโพง หรือ แอมป์ จะส่ง แบบเอกชนเอาครับ

OverclockZone Member mudang3048's Avatar
    ต.บ่อวิน อ.ศรีราชา ชลบุรี

ตอนแรกผมก็จะส่งแบบโลจิโพสแหละครับแต่พี่เขาให้ส่งแบบEMS แทน โลจิกโพสกับEMSมันก็เหมือนกันครับถามพนักงานไปรษณีย์บอกงั้น แต่EMSจะเร็วกว่า

Mac Addict User tassapon's Avatar

"มัน" โยนเอาครับ พอโยนไม่ลง ตกข้างๆ มันก็เตะๆให้เข้าที่ เคยมีคลิป (ไม่รู้ใครถ่ายไว้) ลง youtube ไว้นานแล้ว ตั้งแต่ผมเห็นคลิปนั้นผมไม่คิดจะส่งของใหญ่ทางไปรษณ๊ย์อีกเลย

เสียใจกับจขกทด้วยครับ แต่คงทำอะไรไม่ได้แล้วกับของที่เสียไป

OverclockZone Member tiksna's Avatar

ปณ.ไทย มันเป็นยังงี้มานานแล้ว ถ้าส่งของมีราคา ควรเลี่ยงเลย (ผมก็อยู่ บ่อวิน เหมือนกัน )

OverclockZone Member naraklive's Avatar

ผมก็แว่นะ เคยซื้อกล่อง9บาท ส่งไปรษณีย์ธรรมดากล่องยังดีใหม่เอี่ยม ไปถึงที่กล่องเป็นรูเต็มเลยยังกะโดนฟัดมา

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

ผมก็ส่งพวกอุปกรณ์เครื่องเสียงโดยไปรษณีย์บ่อย
    เพื่อนที่ทำงานอยู่ในไปรษณีย์มันเลยแนะนำว่า
    ถ้าของกล่องใหญ่หรือกลัวความเสียหาย ส่งโลจิกโพสดีกว่า EMS
    ถึงมันจะส่งช้ากว่าหลายวันก็ตาม
    ไม่ใช่ว่าโลจิกโพสจะปลอดภัย 100%
    แต่อย่างน้อย พนง. ก็ไม่ค่อยจะโยนของและให้ความระวังมากกว่า
    ต่างกับ EMS ที่ พนง. มักทำยังกะว่า "มันเป็นกล่องเปล่าหรือลูกบาสเก็ตบอล"

OverclockZone Member Poom31434's Avatar

เคยซื้อจอ LCD จากท่านนึงมา

ส่งโลจิโพส ปลอดภัยดีครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ต่างกรรมต่างวาระครับ สมัยก่อนที่ยังไม่มี logis post ผมเคยส่งทั้งจอ lcd 17" แล้วก็ Notebook ทาง ems แต่แพ็คดีมากห่อหลายชั้น ก็ไปถึงปลอดภัยดีครับ แต่หลังๆถ้าชิ้นใหญ่ๆ ผมชอบใช้บริกาขนส่งเอกชนมากกว่า เร็วกว่าา ถูกกว่า ปลอดภัยกว่าครับ

TroRuwA
    Guest

EMS เวลาเค้าขนของลงจากชั้น2ลงชั้น1 เค้าก็ปล่อยให้ไหลลงบันไดนั่นแหละครับ
    จะเอาขึ้นรถก็โยนๆ เห็นบ่อยไป ผมไปใช้บริการบ่อยมากครับ

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

เค้าบอกผมว่า "ถ้าคิดว่าส่งแล้วแตกอย่าส่งเราไม่รับผิดชอบ"เลยแหละ เหอๆ ทีหลังส่งเอกชนแทนนะครับ

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

เท่าที่เคยส่ง(ปณ.หลักสี่) พนง. เค้าเห็นกล่องใหญ่ๆ หนักๆ เค้าจะถามว่าข้างในเป็นอะไรและแนะนำให้ส่งแบบ Logis นะครับเพราะ EMS จะไม่ประกันการโยนและความเสียหายนะ
    เหตุการณ์ที่เคยประสบ ผมส่งEMS ไปจ.ลำพูน แต่ของดันลงไปเที่ยว อ.หลังสวน จ.ชุมพร แล้วค่อยกลับขึ้นไปจ.ลำพูน ใช้เวลาทั้งหมด 5 วัน Print Screen web ตรวจสอบสถานะไว้เรียบร้อยแต่บังเอิญผู้รับเค้าก็คงยุ่งๆ เลยไม่อยากเอาเรื่อง
    Last edited by kt_shy; 23 Sep 2010 at 08:37:11.

OverclockZone Member juliet1970's Avatar

ขอแสดงความเสียใจแทนคนไทยทั้งประเทศครับที่ยังมีบริการห่วยๆหลงเหลืออยู่ในประเทศไทยอีกนานแสนนาน

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

อุปกรณ์ที่ต้องระมัดระวัง Logis post เท่านั้นครับ
    ส่วน EMS พนักงานจะไม่โยนของ ก็ต่อเมื่อ หัวหน้าดูอยู่เท่านั้นครับ พอหัวหน้าไป ก็โยนต่อ ส่วนกล่องใหญ่ๆใช้เท้าถีบๆ แทน

OverclockZone Member lplline's Avatar

ก็เพราะ ems มันรีบไง ครับ เหอๆ
    แทนที่จ่ายแพงจะ กังวน ของเรา ซะงั้น
    ของใหญ่ๆส่ง เอกชนดีกว่า วันเดียวเท่านั้น ถึงที่ โทรมา นัดรับของเลย เปิดท้ายรถ ยกกล่องมา แล้วเซ็นจ่ายค่าส่ง เรียบร้อย
    แต่ถ้าของเล็กๆน้อยๆ ก็ส่ง ems เพราะเอกชน ไม่ค่อยสะดวก ให้มันโยนมาเหอะ มาส่งหิ้วใส่ตะกร้ามอไซน์ เจ้าของหอรับแทน แล้วเจือกไม่บอกกันเลย ดองทิ้งไว้ราว 5 วันก็สงสัย ไมมันส่งช้าจังหว่า ไม่เจอหน้ากันก็คงไม่ได้ของ เฮ่อ

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

เคยเจอเหมือนครับ *-*

เพื่อนผมส่งน้ำพริกมา ใส่กล่องแพคอย่างดี EMS

พอเปิดกล่องมา แม่เจ้า เละตุ้มเปะ หยังกับรังหนู - -*

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by funkyphile View Post
    ไม่ส่ง logic post ละครับ

ems เขียนไว้ระวังแตกยัีงไงก็โยนครับ
    ผมส่งเคส มาจากบ้านไปมหาลัย เปิดดู การ์ดจอหลุดทั้งที่ขันน็อตไว้ สงสัยรถตกหลุมบ่อยมั้ง (เขียนบนกล่องตัวใหญ่ว่า"คอมพิวเตอร์") เลยไม่ค่อยวางใจเท่าไหร่ครับกับไปรษณีย์ จะว่าเขาก็ไม่ได้งานแบบนี้มันมีขนย้ายหลายครั้ง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks