Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับกับการดูหนัง บลูเรย์ มีรูปป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับกับการดูหนัง บลูเรย์ มีรูปป

คือผมโหลดหนังมาครับ แต่ข้างในเป็นไฟล์เยอะไปหมด ลองเข้าไปจนเจอตัวหนัง แต่มันกลับแตกแยกออกจากันมากมาย ผมลองให้เรียงตามชื่อ แล้วเปิดด้วย power dvd กับ KM แล้วมันก็ไม่ต่อเนื่องอ่ะครับ

ช่วยทีครับตั้ง 45 GB ไม่อยากลบทิ้งปล่าวๆอ่ะครับ T_T พอจะว่างทั้งทีอยากดูหนังบ้างอ่ะครับ T_T

รุปครับ

ขอบคุณพี่ๆทะกคนที่มาตอบให้นะครับ

แปลก มันเป็นกรณีที่แปลก ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยว่ามันมาทีแรกมันเป็นไฟล์อะไร นามสกุลยังไง

Comment

-.- ผมก็ไม่สันทัดนะครับ

พอจะทราบคราวๆมาแค่ว่า มันจะมีโปรแกรมอะไรไม่รู้ใช้สำหรับดูครับ
      หรือไม่งั้นก็ต้องแปลงไฟล์ทั้งหมดนั้นรวมกันเป็นไฟล์เดียวก่อนครับ ( แปลงมาเป็น .mkv )

ป.ล.แค่เจอหนัง HD ในบิทไฟล์ที่ต้องโหลดเป็นพันไฟล์เลย ผมก็เลยไม่โหลด เพราะมันอาจจะเป็นกรณีแบบท่านก็ได้ครับ >.< ( เลยเลือกโหลดแบบที่มันมีแค่ไม่กี่ไฟล์ )

Comment

ส่วนมาก บูเล แบบ เต็มจริงๆ มันมีแบบนี้เยอะอ่ะครับ ผมหาโหลดเป็น iso ไม่ค่อยได้เลย

ส่วนไฟล์อะไรยังไง ผมไม่ได้แตกนะครับ มันเป้นมาแบบนี้เลยครับ มีหลายโฟรเดอร์มากๆ และอะไรไม่รุ้เต็มไปหมดครับ ส่วนที่เอามาให้ดูเป็น โฟรเดอร์ที่เก็บหนังใว้อ่ะครับ

ท่านใดพอช่วยได้บ้างใหมครับ T_T

Comment

TMT total media theather ครับ

Comment

Originally posted by hollowkai View Post
            TMT total media theather ครับ
            กรุณา บอกวีธีด้ววยครับ ว่าทำยังไงบ้าง

Comment

หาโปรแกรมนี้มา ก็เล่น file blu-ray ได้ครับ

Comment

ไฟล์ที่ จขกท บอกคงเป็นไฟล์ full rip
                พวก KMPlayer เหมาะกะหนังทุกสกุลที่ไม่ไช่ full rip
                หากเป็นหนัง full rip ตัวใหญ๋ๆมีไฟล์เป็นร้อย ใช้ Arcsoft Total Media Theatre Platinum
                หรือ power dvd 7เวอร์อะไรตอนนี้จำไม่ได้อะ

Comment

Working...
                X