Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับ พัดลมยังทำงาน แต่เสียงดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับ พัดลมยังทำงาน แต่เสียงดัง

สเปค
    cpu - phenom x2 555
    m/b - m4a785td v-evo
    VGA - his 5770 iceq5
    hdd - 500 WD 1 ลูก
    DVD - 1ลูก
    PSU - Raidmax rx 530ss

อยู่ๆมันก็ดับและค้างไปเลย แต่พัดลมทุกตัวยังทำงาน แต่เสียงมันจะดังมาก ดังจนน่าตกใจเลย ผมเลยลองถอดกาดจอออก ก็ไม่มีอาการดังกล่าว ผมเลยคิดว่า น่าจะเป็นที่ VGA มันเป็นเพราะอะไรครับ

ขอถามอีกอย่าง สายเสียบลงบน m/b ของ psu เป็นแบบ 20+4 pin ส่วน m/b ผมเป็นแบบ 24 pin
    พอเสียบไป มันได้แค่ 20 pin อีก 4 pin มันเสียบไม่ลง เสียบลงไปแล้วมันเหมือนไม่สนิท ลองหมุนดู ก็ไม่ลง มันลงแต่ไม่แน่น เอามืดดึงเบาๆก็หลุด ทำไงดีคับ
Working...
X