Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเป็นกังวลมาก ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเป็นกังวลมาก ๆ

คือว่าเมื่อกี้ถอด การ์ดจอ มาทำความสะอาด อะครับ เเล้วเล่นไป สักพัก ผมรี เึครื่องไป ที นึง
    เเล้วพอ รันเครื่องเสร็จ พอกำลังโหลดหน้า desktop เเ้ล้วเครื่องมันก้อดับเอง อะครับ -*-
    เเล้วตรงการ์ดจอมันมีไฟสีเเดงขึ้นด้วย ครับ ไม่ทราบว่าัมันเป็นอะไรอะครับผม
    เเล้วสักพักมันก้อเปิดติดครับ

สเปคมีอะไรบ้างครับ

Comment

core i5 750
      his 5770
      mainboard p55 us3l
      psu icute 550 w

ครับผม

Comment

เป็นหลังจากถอดการ์ดจอมาทำความสะอาดหรอครับ แล้วได้ลองถอดแล้วเสียบใหม่ดูยังครับ และความร้อนการ์ดจอกับซีพียูเท่าไรครับ

Comment

cpu 40 องศา

การ์ดจอ 61 องศา ครับ

Comment

แล้วได้ลองถอดการ์ดจอแล้วเสียบใหม่หรือยังครับ

Comment

เอ่อ คือถามอีก ครับ อยู่ ๆ การ์ดจอผม เล่นเกม กระตุกเฉยเลยอ่ะครับ คือเิพิ่งมาเป็นเมื่อตอนอาทิตย์ที่เเล้วครับผม
              อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ไม่เป็นเลยน้ะครับ ใช้ HIS 5770

Comment

การ์ดจอวิ่งเต็ม 16x หรือป่าวครับ

Comment

เต็มครับผม

Comment

เปลี่ยนไดว์เวอร์ใหม่ดูครับ แล้วตอนเล่นเกมอุณภูมิการ์ดจออยู่ที่เท่าไรครับ

Comment

เปลี่ยนมา เยอะเเล้วครับ ไดรเวอร์เป็นเหมือนกันหมดเลย
                      ตอนเล่นเกม อุนหภูมิ 90 ครับ

Comment

ปรับรอบพัดลม 100% ลดอุณภูมิหน่อยครับ ถ้ายังไม่หาย ต้องเอาไปลองเครื่องอื่นดูครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                          ปรับรอบพัดลม 100% ลดอุณภูมิหน่อยครับ ถ้ายังไม่หาย ต้องเอาไปลองเครื่องอื่นดูครับ
                          รอบพัดลมมันปรับเเล้ว มันไม่ ตอบสนองอะครับ -*- ผมปรับใน ccc เเล้ว จะมีวิธีปรับที่ไหนอีกครับถ้าไม่ปรับใน ccc

Comment

เเล้วจะใช้ rivertune ปรับรอบพัดลม ก้อไม่ได้ด้วยครับ

Comment

สงสัยการ์ดจอตัวนี้จะปรับรอบไม่ได้ละมั้งครับ

Comment

Working...
                              X