overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member mermirud's Avatar

Default คำถาม amd เยอะแยะ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ

เมนบอร์ด 880 กับ 775 ต่างกันตรงไหนครับ
    อยากได้ละเอียดๆ หน่อย ไม่ต้องมากก็ได้
    เห็นมีคนบอกว่า ต่างกันที่การ์ดจอออนบอร์ด หรือเปล่า ถ้างั้น 880 ใช้อะไร 775 ใช้อะไรครับ
    เวลา โอเวอคร็อก ต่างกันเยอะมั้ย หรือคล้ายๆ กัน

การ์ดจอ 5670 แรงประมาณไหน ถ้าเทียบกับ ค่ายเขียว
    แล้วเล่นเกมได้ประมาณไหนครับ
    ไคซิส พอไหวมั้ย

x3 x4 คือจำนวน คอ ของ ซีพียูใช่มั้ยครับ
    แล้ว 3 หัว กับ 4 หัว ความแรงต่างกันเยอะมั้ย
    ผมจะใช้เล่นเกม

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member mermirud's Avatar

ดันๆๆ

กระดึบๆๆๆ

OverclockZone Member ittipatakk's Avatar
    กทม. ถนนกาญจนาภิเษก

785 หรือเปล่า -.-
    880 การ์ดจอออนบอร์ด hd4250 785 การ์ดจอออนบอร์ด hd4200
    ส่วนเรื่องคล็อก ไม่ต่างมากหรอก ส่วนมากดูที่ตัวบอร์ดเป็นหลัก พวกภาคจ่ายไฟ,pcb บลาๆๆ

การ์ดจอ 5670 แรงประมาณ 9800gt ครับ
    เล่นเกมส์ถ้าไม่ปรับสุดผมว่ายังใช้ได้ดีอยู่ครับ
    crysis ปรับ medium ความละเอียดไม่สูงมาก ก็ไหวอยู่ครับ

ถ้าเล่นพวกเกมส์โหดๆ คอร์เยอะๆจะเห็นผลดีกว่าครับ ^^
    เเนะนำซื้อ4คอร์ไปเลย เพิ่มนิดเดียว

OverclockZone Member Dasakorn's Avatar

x3 x4 คือจำนวน คอ ของ ซีพียูใช่มั้ยครับ
    แล้ว 3 หัว กับ 4 หัว ความแรงต่างกันเยอะมั้ย
    ผมจะใช้เล่นเกม

mermirud

--------

x4 ดีกว่า x3 ในตระกูลเดียวกันครับ และใน Ghz ที่เท่ากันครับ

ิ*ข้ออื่น ให้คนอื่นมาเปิดคำตอบดีกว่า มันมีอะไรละเอียดเยอะและยาว ผมพิมพ์ไม่เก่ง*

ใช่ครับ 785 ผมผิด
    แล้ว 4200 กับ 4250 พวกนี้ ต่างกันมากมั้ย ความแรง
    แล้วเล่นเกมได้ประมาณไหนครับ ออนไล พวกนี้ได้มั้ย

แล้ว ถ้าใช้ ออนบอร์ด มันก็จะดูดแรมไปใช่มั้ยครับ?

สมมุติ เอก 3 3.0 กิ๊ก
    กับ เอก 4 3.0 กิ๊ก
    เอก 3 คืิอ 3 กิ๊ก ทำงาน 3 ตัว
    เอก 4 คือ 3 กิ๊ก ทำงาน 4 ตัวป่ะครับ

OverclockZone Member moosaa's Avatar

O_O"

ถามเยอะจัง

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ถูกครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by mermirud View Post
    ใช่ครับ 785 ผมผิด
    แล้ว 4200 กับ 4250 พวกนี้ ต่างกันมากมั้ย ความแรง
    แล้วเล่นเกมได้ประมาณไหนครับ ออนไล พวกนี้ได้มั้ย

แล้ว ถ้าใช้ ออนบอร์ด มันก็จะดูดแรมไปใช่มั้ยครับ?

เอก 4 คือ 3 กิ๊ก ทำงาน 4 ตัวป่ะครับ
    4200 กับ 4250 เนี่ยต่างกันไม่มากหรอกครับ ถ้าใส่การ์ดจอสิครับถึงจะต่างกันมากแต่ถ้าคิดจะ hybrid crossfire ละก็เลิกคิดเลยนะครับแนะนำ
    เลือกซื้อการืดจอระดับกลางไปเลยคุ้มกว่ากันเยอะ แรมเครื่องก็อยู่ครบ

แต่ถ้าเล่นเกมส์ที่ไม่กินสเปคสูงนัก ออนบอร์ดก็พอครับ ลองใช้ดูก่อนถ้าไม่พอใจค่อยซื้อการ์ดจอเพิ่ม
    M/B อันที่มีแรม Sideport กับไม่มีไม่ต่างกันเลยครับ ผมเคยใช่ทั้งสองแบบ ผมต้องปิด sideport เลยเพราะ แรมของ PC แชร์แล้วยังเร็วกว่าเลย

x2 , x3 , x4 แล้วแต่ความพอใจครับ เล่นเกมส์ออนไลน์ x2 ก็พอครับ ตังที่เหลือไปลงการ์ดจอครับ (เห็นว่า serie 6000 จะมาแล้วถ้าไม่รีบร้อน รออีกนิดไม่ผิดหวัง)

060636595
    Guest

HD4250 = 550 MHz
    HD4200 = 500 MHz

ที่เหลือเหมือนกัน

880 กะ 785 OC ไม่น่าต่างกัน ส่วนมากอยู่ที่ ภาคจ่ายไฟ MB มากกว่า และเรื่องการระบายความร้อนของ MB แต่ละรุ่น
    แต่ 880 จะมาจับคู่กะ SB8xx รองรับ SATAIII 6 Gbps

x3/x4 ก็อยู่ที่เกมส์ครับ ส่วนมาก ใช้แค่ 2 - core ดังนั้น เอา 2 หัว Clock Speed สูงๆ น่าจะดีกว่า

Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by mermirud View Post

ใช่ครับ

OverclockZone Member

แล้ว core i5 650 กับ amd phenom ii x4 945 be อันไหนแรงกว่ากันครับ

การปรับพัดลม ในเครื่องให้หมุน ช้าเร็ว ต่อรอบ ทำยังไงหรอครับ?

OverclockZone Member kismeboy's Avatar
    ถนนข้าวสาร/เพชรเกษม114

Quote Originally Posted by gamenuzaa View Post
    แล้ว core i5 650 กับ amd phenom ii x4 945 be อันไหนแรงกว่ากันครับ
    650 มัน 2หัว 4 เทรด นิครับ 4หัวแท้ ก็ ยังเหนือกว่าอยู่ดี ครับ ลองซิ ลอง 2หัวก่อนแล้วท่านจะรู้ว่าอะไร มัน เป็นอะไร

AMD นั้นมีแต่สิ่งดีๆ ให้ นะ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks