Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอะไรหน่อยครับ ถ้าพ่นสีซิงค์เอง มันจะมีผลต่อการระบายความร้อนหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอะไรหน่อยครับ ถ้าพ่นสีซิงค์เอง มันจะมีผลต่อการระบายความร้อนหรือป่าว

พอดีมันเน่าเกินจะบรรยาย จะซื้อใหม่ก็เสียดาย อยากให้มันดำไปเลย ฮ่าๆ มันจะ work ไหม

แช น้ำยาล้างจานครับ ทิ้งไว้ซักคืนหนึ่ง
    ถ้าอยากใสปิ้งก็น้ำยาแอร์กัดเอาระวังมือแหกใส่ถุงมือด้วย

Comment

เอาไปชุบโครเมีี่ยมได้ไหมครับ มีผลต่อการระบายความร้อนป่าว

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
        เอาไปชุบโครเมีี่ยมได้ไหมครับ มีผลต่อการระบายความร้อนป่าว
        ผมคิดอยู่ว่าจะไปชุบ แต่ชุบเฉพาะ รอบๆ ที่มองเห็นด้วยตา อะครับ O_O

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
          ผมคิดอยู่ว่าจะไปชุบ แต่ชุบเฉพาะ รอบๆ ที่มองเห็นด้วยตา อะครับ O_O
          ทำอย่างท่าน tonzakung บอกจะดีกว่าครับ สีน่าจะนำความร้อนได้น้อยกว่าโลหะเยอะครับ

Comment

กะว่าจะชุบ คิดว่ามันน่าจะอมความร้อน ว่าจะเอาน้ำยาแอร์มาชัดก่อนแล้วพ่น ไม่รู้มันจะมีปัญหาอมความร้อนหรือป่าว

Comment

อันนี้แล้วแต่คับ แต่ผมว่าอย่าเลยครับ ดูแล้วมันเหมือนไม่เป็นจุดเด่นของเครื่องอ่ะคับ ^^

Comment

Originally posted by filmzanp View Post
                อันนี้แล้วแต่คับ แต่ผมว่าอย่าเลยครับ ดูแล้วมันเหมือนไม่เป็นจุดเด่นของเครื่องอ่ะคับ ^^
                แล้วที่มันเด่น นี้ฝุ่น ฮ่าๆ ผมซื้อมือสองจากคนในนี้แหล่ะครับนานมาแล้ว ส่งมาให้สภาพ ใหม่ก่าในรูปนิด ฮ่าๆ เศร้าใจ อ่าๆ ของมือสอง ทำใจ

Comment

แอลกอฮอล์ เลยครับ รับรองใสปิ๊ง แน่นอน
                  แช่แอลกอฮอล์ แล้วเอาแปรงลูบๆ

Comment

พ่นสีไม่ดีมั้งครับ มันจะหนา ระบายไม่ดีเลยแหละมั้ง ผมว่า เอาไป แช่ในน้ำมันเบนซินดูสิ วิ้งๆเลย

Comment

ถ้าเก่าแบบนี้ ผมแนะนำครับ ซื้อ น้ำยาท่านนี้ไป ใสวิ้งเหมือนใหม่ ฟันเฟิร์ม http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B2%E0%B8%97

ไม่ได้ค่าโฆษณา แต่เห็นผลลัพธ์แล้วท่านน่าจะถูกใจ ไม่เกินสองร้อยบาท เอี่ยมเลยครับ ไม่ร้อนขึ้น ไม่ยุ่งยาก จับแช่!!! บอกเจ้าของกระทู้เขาก็ได้ว่าผมแนะนำ แต่เขาก็น่าจะลด มั้ง 55555

Comment

พ่นสีทับไปเลยมีผลต่อการระบายความร้อนแน่นอนครับ การคายความร้อนทำได้ไม่ดีแน่

แต่ที่เห็นซิงค์การ์ดจอสีฟ้าๆนั่นเค้าเอาไปชุบอโนไดร์ แต่ก็น่าจะมีผลเรื่องการระบายความร้อนอยู่บ้าง

Comment

Working...
                        X