overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Default ps3 ถ้าเราjailbreak ไปแล้วยังจะสามารถกลับมาเล่นออนไลท์ได้ไหมครับ

คือ ถอดไอตัวแฟชไดท์ตัวนั้นออกเราแล้วเราก็อัพเฟิมแวร์ให้เหมือนของแผ่นแท้แล้วเราจะสามารถเล่นออนไลท์ได้ไหมครับ

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับกำลังชั่งใจจะซื้ออยู่ครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

อ่านในบอร์ดนอกมา จำไม่ได้ละว่าเว็บไหน บอกว่า ต้องเปลี่ยน hdd ด้วยครับ เพราะตัว jailbreak มันเขียน dev code ลงไป (ตอนสั่งรันเกมบน hdd) ถ้าออนเลยไม่เปลี่ยน hdd ก่อน จะโดนแบน

โดนแบนจะเจอ Error 8002A227 ตัวนี้ ตามด้วยแบนตาม Mac address ซึ่งเป็นการแบนเครื่องนั่นเอง
    Last edited by tassapon; 22 Sep 2010 at 23:07:40.

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

ตอนนี้ไม่ได้แล้ว ถ้าคิดจะJBแล้วกลับมาออนไลน์

OverclockZone Member pepe_witta's Avatar
    Wongsawang 19 Bansue ,BKK 10800

ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง
    ได้ทั้งคู่ก็ไม่ได้

ได้นะครับ มีคนทดสอบมาแล้ว

เครื่องที่ JB มาแล้ว

เอาเครื่องไป Format ใหม่แล้ว ก็ update fw 3.5 ก็เข้าไป PSN ได้นะครับ

เคดิต www.dvdgameonline.com

OverclockZone Member X800XT's Avatar

เค้าเทสแล้วได้ครับ เวป DGO

phob
    Guest

ยืนยันว่ามีคนเทสแล้วออนได้ครับ แต่จะกลับไป JB อีกไม่ได้

แต่จะมีแบนย้อนหลังเหมือน xbox หรือเปล่าก็ต้องรอดูกันไปครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่

เพราะการ format hdd กับ อัพเฟิร์มแวร์ใหม่ (แบบผ่าน usb) มันก้เหมือนการล้างเครื่องดีๆนี่เอง ไม่น่าจะเหลือหลักฐานอะไร

ใข่ครับ อย่างที่คุณ phob ว่า แต่มันก้อได้อย่างเสียอย่าง อยากเล่นออนไลน์ แต่อุปกรณ์ สำหรับเล่นก้อปทุกอย่างของคุณจะกลายเป็นขยะทันที กลับมาใช้ไม่ได้ และแน่นอนว่าเกมใหม่ที่ออกมาจะต้องมี fwมาให้เราอัพ เพื่อกันเราไปใช้ jailbrake อย่างแน่นอน เลือกเอาครับ
    ผมใช้วิธีเดิม หมุนแผ่นเอา ถ้าเกมไหนที่ไม่น่าซื้อเก็บไว้อะครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by Airconnner View Post
    ใข่ครับ อย่างที่คุณ phob ว่า แต่มันก้อได้อย่างเสียอย่าง อยากเล่นออนไลน์ แต่อุปกรณ์ สำหรับเล่นก้อปทุกอย่างของคุณจะกลายเป็นขยะทันที กลับมาใช้ไม่ได้ และแน่นอนว่าเกมใหม่ที่ออกมาจะต้องมี fwมาให้เราอัพ เพื่อกันเราไปใช้ jailbrake อย่างแน่นอน เลือกเอาครับ
    ผมใช้วิธีเดิม หมุนแผ่นเอา ถ้าเกมไหนที่ไม่น่าซื้อเก็บไว้อะครับ
    Firm ware 3.5 มันไม่ได้ฆ่า JB หรอกแต่ฆ่าอุปกรณ์อื่นๆที่ไม่ได้ขอกับโซนี่ อย่าง mouse บน PS3 โดนกันไปแล้วอัพ firmware แล้วใช้ไม่ได้
    ถ้ามองดีๆโซนี่มันไม่ได้แค่จัดการกับ JB แต่จัดการกับอุปกรณ์อื่นไปด้วย ในความคิดผมนะมันฆ่า JB ไม่ตายหรอกเดี๋ยวมันก็โม Firm ware มาสู้

ครับ ถ้าโมมา ก้อดีนะครับ ตอนนี้ผมกลัวอะ ผมรอเล่น ff ภาคใหม่อยู่เลยกล้ากลัวๆ
    เพราะเกมที่อยากเล่นแต่ไม่กล้าซื้อก้อเยอะ ขอบคุณครับ มีข่าวมาใหม่แจ้งด้วยเน้อ

OverclockZone Member PtGO's Avatar

อยากได้ link DGO ที่ jailbreak แล้วกลับมา online ได้อ่ะครับ จะเอาไปยืนยันเพื่อนซะหน่อย

phob
    Guest

Quote Originally Posted by PtGO View Post
    อยากได้ link DGO ที่ jailbreak แล้วกลับมา online ได้อ่ะครับ จะเอาไปยืนยันเพื่อนซะหน่อย
    DGO ถ้าไม่ใช่สมาชิกจะเข้าไปดูหัวข้อ JB ไม่ได้แล้วครับ

ถ้าเป็นสมาชิกอยู่ ก็เข้าไปดูเลย น่าจะหาไม่ยาก

ง่ายๆครับสำหรับคนที่สงสัย

FW 3.41 ไม่รู้จัก JB มันจึงเก็บข้อมูล+ป้องกันใดๆไม่ได้
    แต่ เมื่อเข้าโหมด JB จะต้อง install โปรแกรมส์ ทำให้มีข้อมูลเก็บบน HDD
    ง่ายๆอยากกลับมาด้านสว่างก็แค่ format HDD เท่านั้นก็กลับมา online สะบายๆ
    format HDD บน PC ชัวร์สุด

OverclockZone Member GoodG's Avatar

FW ที่สูงกว่า 3.41 คิดว่าหมดสิทธิ์แล้ว sonyไม่พลาดอีกแล้วครับ ที่ทำได้คือกันไม่ให้ JB ได้ใน FWอื่น

ที่หวังได้คือ ดาวส์เกรดFW เท่านั่น

พี่คับ...ขอถามว่า ผมเล่นps3 ใช้JB ตอนแรกเล่นได้ พอ แบ็คอัพเกมส์แล้ว สักพักเปิดเคืร่องเล่นใหม่ แล้วมันขึ้นว่า
    an error occurred during the start operation.(80029519) มันคือไรคับ ต้องทำไงอ่ะคับ
    ขอบคุนคับ บอกที

OverclockZone Member Yamarki_Light's Avatar

สรุปจะจิลดีมั้ยละเนี่ยๆๆ

ถ้าจิลแล้วเวลาอัพอะไรจะทำได้ป่ะครับๆ

อย่างอัพพวกเกมวินนิ่งไรงี้อ่า

OverclockZone Member sutlore's Avatar

ถ้าคิดจะดัดแปลงเครื่องแล้ว จะคิดเรื่อง online ทำไมครับ?

OverclockZone Member Lr300's Avatar

หาเช่าแผ่นมาเล่นไม่ดีกว่าหรือครับ ไม่ต้องเสี่ยง ไม่ต้องซื้อแผ่น เช่ามาเล่นถ้าถูกใจค่อยซื้อมาเก็บไว้เล่นแผ่นแท้เช่ามาเล่นออนไลท์ได้นิครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ซื้อ2เครื่องไปเลย หมดเรื่อง

Quote Originally Posted by GyM View Post
    ซื้อ2เครื่องไปเลย หมดเรื่อง

อืมความคิดบรรเจิดมาก ๆ เดี๋ยวจะลองซื้ออีกเครื่องดู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks