Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps3 ถ้าเราjailbreak ไปแล้วยังจะสามารถกลับมาเล่นออนไลท์ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สรุปจะจิลดีมั้ยละเนี่ยๆๆ

ถ้าจิลแล้วเวลาอัพอะไรจะทำได้ป่ะครับๆ

อย่างอัพพวกเกมวินนิ่งไรงี้อ่า

Comment

ถ้าคิดจะดัดแปลงเครื่องแล้ว จะคิดเรื่อง online ทำไมครับ?

Comment

หาเช่าแผ่นมาเล่นไม่ดีกว่าหรือครับ ไม่ต้องเสี่ยง ไม่ต้องซื้อแผ่น เช่ามาเล่นถ้าถูกใจค่อยซื้อมาเก็บไว้เล่นแผ่นแท้เช่ามาเล่นออนไลท์ได้นิครับ

Comment

ซื้อ2เครื่องไปเลย หมดเรื่อง

Comment

Originally posted by GyM View Post
            ซื้อ2เครื่องไปเลย หมดเรื่อง

อืมความคิดบรรเจิดมาก ๆ เดี๋ยวจะลองซื้ออีกเครื่องดู

Comment

Originally posted by Aji2010 View Post
              พี่คับ...ขอถามว่า ผมเล่นps3 ใช้JB ตอนแรกเล่นได้ พอ แบ็คอัพเกมส์แล้ว สักพักเปิดเคืร่องเล่นใหม่ แล้วมันขึ้นว่า
              an error occurred during the start operation.(80029519) มันคือไรคับ ต้องทำไงอ่ะคับ
              ขอบคุนคับ บอกที
              ถ้าคุณปิดเครื่องคุณก็ต้องเริ่มขั้นตอนการทำเจลเบลคใหม่หมด(ทำให้ไฟติด JB) แต่ไม่ต้องแบ็คอัพเกมแล้วนะครับ ลองทำดู
              Originally posted by Yamarki_Light View Post
              สรุปจะจิลดีมั้ยละเนี่ยๆๆ

ถ้าจิลแล้วเวลาอัพอะไรจะทำได้ป่ะครับๆ

อย่างอัพพวกเกมวินนิ่งไรงี้อ่า
              ผมว่าส่วนนี้ไม่น่าจะต้องกังวลนะครับ น่าจะอัพได้ต่อเน็ตเข้าเกมมันจะถามว่าอัพเกมไหมคุณตอบโอเคได้เลยมันไม่เกี่ยวกันการอัพFW ลองทำดู หรือไม่ก็อีกวิธีนึงคือติดตามหรือหาพวก Patch(พิมพ์ถูกป่าวก็ไม่รู้) มาลงทัพพวกนี้เขาก็จะแก้ไขหรืออัพ patch ให้แล้วครับอย่างเช่น ตอนแรกPES11 เวอชั่น 1.0 ตอนนี้เป็น 1.1 แล้วจากการเอาไฟล์ที่เขาให้มาไปลงทับ *-*

โปรดใช้วิจารณญาณในการชม

Comment

ตอนนี้มีคนออก FW ของ JB ที่สามารถเข้าออนไลน์ได้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะถูก Sony บล็อก/แบนออนไลน์เมื่อไหร่นะครับ

http://psx-scene.com/forums/f6/psn-o...ed-hexs-70327/

Comment

Working...
                X