Announcement

Collapse
No announcement yet.

5870 1G VS GTX 470 1.28G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5870 1G VS GTX 470 1.28G

ช่วยกันตัดสินใจหน่อยครับ พอดีตัดสินใจลำบาก

เรื่องราคา ตอนนี้ Asus 470 เหลือ 10700 ครับ
    http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1010

Comment

โอ ASUS ทำไมถูกจัง GIGA กับ GALAXY อยู๋ที่ประมาณ 12.9k มันน่าสงสัยจิงๆ ขอบคุณๆ Birtbirt_p มากครับ

Comment

เรื่องความแรงนั้น

ATI 5870 แรงแบบ แรง

GTX 470 ก็แรงแบบ แรง

แต่ความสวยนั้น อยู่ที่ใครจะมองให้เป็นศิลปะมากกว่าครับ

ความร้อนนั้น ก็ร้อนแรงทั้งคู่ครับ อัตราการกินไฟ ถ้าไม่หนักหนามาก เพิ่มมาเดือนละไม่กี่บาทครับ

ถ้าท่านเกิดมาเพื่อแดงโดยเฉพาะ ก็ 5870 เลยครับ แต่ถ้าจะเอาเทคโนโลยี ไป470 จะเหมาะกว่า

บรรยายไปมากกว่านี้ เดียวเกิด มาม่า คนไทยมัวมาทะเลาะกัน เขียวดีกว่า แดงดีกว่า

สุดท้ายแล้ว ตังค์เข้ากระเป๋าฝรั่งครับ
        Last edited by maszadaa; 23 Sep 2010, 01:40:04.

Comment

สรุปคือพอๆกัน ตัดสินใจที่ความสวยพอใช่ไหมครับ

Comment

ตัดสินที่ความพอดี+งบของเราครับ

ตอนนี้ 5870 ราคา12900+

แต่ 470 เหลือ10700 ความแรงมันกินกันไม่ลงครับ

บางเกมส์ 5870 ชนะ แต่บางเกมส์ 470 ชนะ

ปล.ผมใช้ 5870 นะ ถ้าย้อนเวลาได้ ผมจะซื้อ GTS250 พอ 555+

เล่นการด์ระดับ 10000+ มันก็แรงจนไม่มีเกมส์ไหนเล่นไม่ได้แล้วครับ

ถ้าเอาความคุ้มค่า ณ เวลานี้ คงหนีไม่พ้น 460 ครับ เล่นได้ถึงยาวๆ ตังค์เหลือพาแฟนไปกินไอติมได้ด้วยนะเออ

แต่ถ้างบไม่เกี่ยงนี่ก็จัดตามโหดเลยครับ

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by maszadaa View Post
                เรื่องความแรงนั้น

ATI 5870 แรงแบบ แรง

GTX 470 ก็แรงแบบ แรง

แต่ความสวยนั้น อยู่ที่ใครจะมองให้เป็นศิลปะมากกว่าครับ

ความร้อนนั้น ก็ร้อนแรงทั้งคู่ครับ อัตราการกินไฟ ถ้าไม่หนักหนามาก เพิ่มมาเดือนละไม่กี่บาทครับ

ถ้าท่านเกิดมาเพื่อแดงโดยเฉพาะ ก็ 5870 เลยครับ แต่ถ้าจะเอาเทคโนโลยี ไป470 จะเหมาะกว่า

บรรยายไปมากกว่านี้ เดียวเกิด มาม่า คนไทยมัวมาทะเลาะกัน เขียวดีกว่า แดงดีกว่า

สุดท้ายแล้ว ตังค์เข้ากระเป๋าฝรั่งครับ
                เห็นด้วยครับ ^^

Originally posted by maszadaa View Post
                ตัดสินที่ความพอดี+งบของเราครับ

ตอนนี้ 5870 ราคา12900+

แต่ 470 เหลือ10700 ความแรงมันกินกันไม่ลงครับ

บางเกมส์ 5870 ชนะ แต่บางเกมส์ 470 ชนะ

ปล.ผมใช้ 5870 นะ ถ้าย้อนเวลาได้ ผมจะซื้อ GTS250 พอ 555+

เล่นการด์ระดับ 10000+ มันก็แรงจนไม่มีเกมส์ไหนเล่นไม่ได้แล้วครับ

ถ้าเอาความคุ้มค่า ณ เวลานี้ คงหนีไม่พ้น 460 ครับ เล่นได้ถึงยาวๆ ตังค์เหลือพาแฟนไปกินไอติมได้ด้วยนะเออ

แต่ถ้างบไม่เกี่ยงนี่ก็จัดตามโหดเลยครับ
                เห็นด้วยอีกแล้วครับ ^^

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลคับ ^^
                  ได้ใช้มาแล้วทั่ง 2 ตัว ส่วนตัว คิดว่า 5870 ประสิทธภาพโดยรวมคุ้มต่อราคามากกว่า สิ่งที่ 470 โดนเด่นคือ เรื่อง tessellation แต่... ก็ยังทำ fps ได้ไม่เกิน 35 อยู่ดี (Unigine Heaven 2.0) ซึ่ง ไม่แตกต่างจาก 5870 เท่าไหร่ (ไม่สมูทเหมือนๆกัน) แต่ 5870 ได้เรื่องสีที่ออกมาดูสวยงามกว่า ส่วนที่ชัดๆ เลยคือ 5870 fps ค่อนข้างแกว่ง แต่ 470 480 ไม่ค่อยแกว่ง ค่อนข้างนิ่ง ก็ลองเอาไปตัดสินใจดูครับ

Comment

กำเลยเพิ่งปล่อย 5870 ไป ว่าจะไปเขียวสักหน่อย แต่ที่ปล่อยก็เป็นเพราะ fpsมันแกว่งนี่้หล่ะคับ

Comment

แล้ว5870กับ470ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ

Comment

5870 เย็นกว่านะผมว่า

Comment

อันนี้ค่อนข้างแน่นอนว่า 5870 เย็นกว่างับ ^^

Comment

HD5870 แรงกว่า เย็นกว่า กินไฟน้อยกว่า

Comment

GTX470

Comment

Working...
                              X