overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

Default ประกาศเตือนสำหรับคนที่คิดจะแหกคุกPS3แล้วจะกลับมาออนไลน์อีก

เครื่องไหนเคยทำJBมาแล้ว

แม้จะไม่ได้เสียบ JB USB อยู่

หาก Sign in PSN เข้าไปก็จะถูกแบนด้วย code 8002A227 ทันที

ซึ่งจะแบนโดยขึ้น Mac address ของเครื่องนั้นไว้บน Blacklist ของโซนีเลย

นั่นคือไม่ว่าจะไอดีไหนก็ไม่สามารถออนไลน์จากเครื่องนั้นได้อีกตลอดไป

ข่าวที่ผมลงไว้ตอนนี้ข้อมูลเปลี่ยนว่าfakeแล้วนะครับ

แต่เรื่องการโดนแบนเมื่อJBยังไม่ยืนยันครับกับfw3.5

งั้นคิดให้ดีๆก่อนนะครับก่อนที่จะแหกคุกPS3

ปล. sony แมร่งโหดจริงแฮะ

Credit

http://news.downloadatoz.com/sony-ba...-20100906.html

www.gconsole.com
    Last edited by westlife; 25 Sep 2010 at 04:20:32.

OverclockZone Member Khow's Avatar

แปลกตรงไหนเพราะ xbox 360 ก็แบน

OverclockZone Member sutlore's Avatar

ก็เหมือนกับ xbox360 แฮะ ตรวจ log การ update ซะเลย
    แปลงไปแปลงมา ถ้าแปลง...ยังไงก็โดน

เจ้าของผลิตภัณฑ์เค้าก็ต้องปกป้องสิทธิ์ของตัวเองก็สมควรแล้ว

OverclockZone Member kira42310's Avatar

ก็ไม่คิดจะเเปลงอยู่เเล้วอะ อิอิ เดียวก็เหมือนพีเอสพี พอเเปลงเเล้วจะใช้ความสามารถเครื่องได้ไม่เต็มที่

เพราะคาดว่าความสามารถของ PS3 ยังปล่อยออกมาไม่หมด จำเป็นต้อง ใช้เฟิร์มเเวร์ใหม่ที่Sonyปล่อยออกมาเรื่อยๆละ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

รักสนุก ทุกข์ถนัด

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

Quote Originally Posted by Khow View Post
    แปลกตรงไหนเพราะ xbox 360 ก็แบน

ก็ไม่แปลกไง แต่แค่ps3มันเพิ่งจะทำแบบนี้ได้ ก็เลยมาเตือนไว้สำหรับคนที่คิดจะทำแค่นั้นเอง

เพราะในbitก็เห็นปล่อย เกมส์ps3 jbกันสนั่น ก็แค่มาเตือนไว้สำหรับคนที่ยังไม่รู้ ไม่ดีหรอกเหรอ

เผื่อเขาจะได้คิดให้ดีก่อนทำไป

OverclockZone Member kitakita's Avatar

...
    Last edited by kitakita; 23 Sep 2010 at 16:16:33.

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by westlife View Post
    ก็ไม่แปลกไง แต่แค่ps3มันเพิ่งจะทำแบบนี้ได้ ก็เลยมาเตือนไว้สำหรับคนที่คิดจะทำแค่นั้นเอง

เพราะในbitก็เห็นปล่อย เกมส์ps3 jbกันสนั่น ก็แค่มาเตือนไว้สำหรับคนที่ยังไม่รู้ ไม่ดีหรอกเหรอ

เผื่อเขาจะได้คิดให้ดีก่อนทำไป
    แล้วถ้ามัน JB หนึ่งเครื่องกับไม่ JB หนึ่งเครื่องล่ะครับ
    ใครคิดจะเล่นเถื่อนก็ต้องแบกความเสี่ยงไว้อยู่แล้ว

- PSN MAC BAN *FAKE* NEWS APOLOGY -
    English version:

I apologize to all users:
    the image published in an article some time ago wanted to serve only “example” of the error.

Mathieulh confirms that no one PS3 is yet banned.
    It is not the first time publish indicative pictures.
    Usually publish pictures of our tests with the news.
    Well, this time was not so: we have not encountered a person in error 8002A227
    We wanted to prove the truth of what is published in other news sites talking about the PS3 long before we 8002A227 error, but we could not do so because of two broken PS3 to 2 pending reballing.

Surely you’ll wonder why even though I work on an electronic repair center (not Sony) has not yet made reballing both ps3 to prove the PSgroove with online games… why is a simple and clear: The infrared soldering station I usually use to reball PS3s is actually not working, so I could not prove what was said, I’ve simply searched on google images that would suggest any mistake in online the PSN.
    I’m waiting for new arrivals from Shenzhen infrared soldering station, so try the above in the fake article.

The image I posted was the one that just inspired me, but that does not necessarily indicate the error I mentioned in the article.

So I apologize for having published one (1!) fake news because human mistake after hundreds of hours spent in front of the PC and console for testing on exploits, homebrew, backups and so, after thousands of posts written to help users, after publishing dozens of guides all functioning perfectly.

I do not expect any apology, I apologize to you for having mistakenly published a fake news, I am only sorry that this news has gone around the world running out even on important sites for my mistake.

Excuse me.
    http://www.moddingstudio.net/home/20...-news-apology/

OverclockZone Member Max2529's Avatar

http://www.gconsole.com/forum/show.p...ge=15&id=85396
    อ่านเวปนี้ บางคนก็บอกว่าโกหกบ้างจริงบ้าง ตกลงมันเป็นอย่างไร

karas100's Avatar

แล่วๆๆๆๆ รอฟังคำตอบด้วยคนเพราะคิดจะแหกคุกอยู่ lol

OverclockZone Member syncopate's Avatar

จากหลายที่ที่อ่านมาเค้าว่า FAKE แต่ผมว่ายังไงโซนี่มันก็ต้องทำไรซักอย่างแน่นอน

แต่ก็คิดว่าJBก็ตาทันอยู่ดี 555+

Quote Originally Posted by Khow View Post
    แล้วถ้ามัน JB หนึ่งเครื่องกับไม่ JB หนึ่งเครื่องล่ะครับ
    ใครคิดจะเล่นเถื่อนก็ต้องแบกความเสี่ยงไว้อยู่แล้ว
    เอาเถอะแค่มาเตือนไว้เฉยๆ ก็ยังมีอีกเยอะที่เขามีแค่เครื่องเดียว ไม่ได้ซื้อมา2เครื่องเพื่อทำjb1ไม่jb1 (ผมมาเตือนไว้เฉยๆนี่ถือว่าแปลกเหรอเนี่ยเฮ้อๆๆๆ)

แต่ตอนนี้ข่าวแว่วๆมาแล้วว่าจะfake หรือไม่ fake ก็รอดูกันต่อไปนะครับ ถ้ามันfakeก็ถือว่าดีไปสำหรับคนที่เคยjbมาแล้วไม่ต้องโดนแบน

OverclockZone Member amstel's Avatar

หยุมหยิมจัง

Quote Originally Posted by westlife View Post
    เอาเถอะแค่มาเตือนไว้เฉยๆ ก็ยังมีอีกเยอะที่เขามีแค่เครื่องเดียว ไม่ได้ซื้อมา2เครื่องเพื่อทำjb1ไม่jb1 (ผมมาเตือนไว้เฉยๆนี่ถือว่าแปลกเหรอเนี่ยเฮ้อๆๆๆ)

แต่ตอนนี้ข่าวแว่วๆมาแล้วว่าจะfake หรือไม่ fake ก็รอดูกันต่อไปนะครับ ถ้ามันfakeก็ถือว่าดีไปสำหรับคนที่เคยjbมาแล้วไม่ต้องโดนแบน
    ถ้า Fake ที่คุณเอามาลงก็โกหกทั้งเพนั่นแหละครับ
    แต่ลองแอบเข้าไปดูพวกด้านมืดมันบอกมันไม่แคร์ เพราะว่า PSN ดันแลคโคตรๆ ดังนั้นก่อนจะเอาข่าวอะไรมาลงควรเชคให้ถี่ถ้วนนะครับ เพราะถ้าข่าว Fake ข่าวที่คุณลงในกระทู้นี้ไม่มีค่าอะไรเลยนะครับ

OverclockZone Member alwayz's Avatar

คุยกันภาษาดอกไม้ดีไหม ด้านบน เดี๋ยวจะแรง ก็มาแชร์ควาเห็นกัน

ผมตรงไปตรงมานะ ภาษาดอกไม้ที่ว่าถ้าเป็นการโกหกไม่ได้มาจากใจจริงผมว่าไม่จำเป็นนะ
    และก็ไม่ได้ใช้คำพูดหยาบคายหยาบโลนด้วยครับ แค่จะสื่อว่าจะลงข่าวควรตรวจสอบที่มาด้วย
    ถ้าข่าวผิดก็ต้องขอโทษคนอื่นเขา เพราะคนมันพลาดได้ ตรงนี้รับได้ แต่ไม่ใช่ข่าวผิดก็บอกโชคดีไปมันแสดงถึงความไม่รับผิดชอบต่อข่าวสารที่เอามาลงครับ
    ผมเห็นด้วยกับเรื่องที่เตือนแต่ไม่เห็นด้วยกับเรื่องที่ลงข่าวแล้วไม่แจ้งว่ามันยังไม่แน่นอนครับ
    เพราะทำแบบนั้นเราจะต่างอะไรกับพวก FWD Mail ล่ะครับ

OverclockZone Member bonut's Avatar
    columbia university

ผมตรงไปตรงมานะ ภาษาดอกไม้ที่ว่าถ้าเป็นการโกหกไม่ได้มาจากใจจริงผมว่าไม่จำเป็นนะ
    และก็ไม่ได้ใช้คำพูดหยาบคายหยาบโลนด้วยครับ แค่จะสื่อว่าจะลงข่าวควรตรวจสอบที่มาด้วย
    ถ้าข่าวผิดก็ต้องขอโทษคนอื่นเขา เพราะคนมันพลาดได้ ตรงนี้รับได้ แต่ไม่ใช่ข่าวผิดก็บอกโชคดีไปมันแสดงถึงความไม่รับผิดชอบต่อข่าวสารที่เอามาลงครับ
    ผมเห็นด้วยกับเรื่องที่เตือนแต่ไม่เห็นด้วยกับเรื่องที่ลงข่าวแล้วไม่แจ้งว่ามันยังไม่แน่นอนครับ
    เพราะทำแบบนั้นเราจะต่างอะไรกับพวก FWD Mail ล่ะครับ
    ไม่รู้คุณจะไปเดือดทำไม ใจเย็นๆ เขาเอาข่าวมาให้ชาว PS3 อ่านก็ดีแล้ว หรือว่าไม่อยากรับรู้อะไรเลยก็ไม่ต้อง มองผ่านๆไป ถ้าอยากได้ข่าวกรองที่แน่นอนขนาดนั้น เป็นคุณๆจะยอมเสียสละ PS3 ตัวเองเพื่อทดลองแล้วมาบอกไหม ยังไงการ JB ของ PS3 มันแค่เป็นจุดเริ่มต้น ต้องรอดูต่อไป ผมเองยังไม่กล้าเลย

อย่างน้อยมันก็ดีกว่า FW mail ดูดีมีสาระ 555

Quote Originally Posted by bonut View Post
    ไม่รู้คุณจะไปเดือดทำไม ใจเย็นๆ เขาเอาข่าวมาให้ชาว PS3 อ่านก็ดีแล้ว หรือว่าไม่อยากรับรู้อะไรเลยก็ไม่ต้อง มองผ่านๆไป ถ้าอยากได้ข่าวกรองที่แน่นอนขนาดนั้น เป็นคุณๆจะยอมเสียสละ PS3 ตัวเองเพื่อทดลองแล้วมาบอกไหม ยังไงการ JB ของ PS3 มันแค่เป็นจุดเริ่มต้น ต้องรอดูต่อไป ผมเองยังไม่กล้าเลย

อย่างน้อยมันก็ดีกว่า FW mail ดูดีมีสาระ 555
    คุณอ่านว่าเดือด ผมไม่ได้เดือดเลย ผมพูดแบบนี้คือปกติครับ ลองอ่านย้อนหลังสิครับ คนที่คิดว่าเดือดคือคุณครับ อ่านรายละเอียดที่ผมพูดสิครับมีกี่ประเด็นกี่เรื่องแยกออกจากกัน ถ้าผมเดือดด่าเจ็บกว่านี้ครับ
    จขกท. ก็ไม่ได้เสี่ยงเอาข่าวมาเพียงเขาลือๆกันมา แต่พอมีอีกกระแส ก็บอกว่า ก็แล้วไปอ้าว ข่าวผิดได้ครับแค่ยอมรับเฉยๆว่ามันผิดก็พอนะผมว่า
    แบบนี้ผมเห็น FWD Mail บ่อยแล้วน่าเบื่อ

จริงๆแล้ว Sony น่าจะออก Firm ware ใหม่ให้อัพเดทเองอัตโนมัติมากกว่า เสียบสาย online คุณก็อด Jail brake แล้ว
    แต่เรื่องแบนโหดสุดต้อง Xbox 360 ครับ ทำไม MS มันไม่กลัวแผ่นเถื่อนเพราะมันออนไลนไม่ได้
    เชื่อเหอะพวกสายมืดทั้งหลายมันไม่กล้าออนไลน์อยู่แล้ว
    Last edited by Khow; 24 Sep 2010 at 10:22:06.

ท่าน Khow เค้าเป็น OverclockZone Xtreme News น๊า

ค่อนข้างซีเรียสกับพวกข่าวไม่รู้ที่มาพอสมควร

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks