Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอเป็นคลื่นๆ สีชมพูเกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอเป็นคลื่นๆ สีชมพูเกิดจากอะไรครับ

test1.jpgtest2.jpgมันเป็นคลื่นๆ สีชมพูครับ
    Last edited by panjiwon; 23 Sep 2010, 10:42:12.

จากรูป ดูไม่เห็นคับ

Comment

ใน HDD มีข้อมูลอะไร -..-?

Comment

Originally posted by TWK. View Post

Comment

ลองเปลี่ยนมอนิเตอร์ดูครับ ท่าทางมอนิเตอร์จะมีปัญหา

เหมือนจอมันสว่างเกินเหตุจนเป็นคลื่น ๆ

Comment

Originally posted by Altimis View Post
            ลองเปลี่ยนมอนิเตอร์ดูครับ ท่าทางมอนิเตอร์จะมีปัญหา

เหมือนจอมันสว่างเกินเหตุจนเป็นคลื่น ๆ
            ไม่น่าจะใช่นะครับท่าน

Comment

ท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

Comment

Originally posted by panjiwon View Post
                ไม่น่าจะใช่นะครับท่าน
                ท่านลองเปลี่ยนต่อกับมอนิเตอร์ตัวอื่นหรือยังครับ...ถ้ามีอีกตัวก็น่าจะลองดุหรือลองแล้วก็ยังเป็น ถ้าแบบนั้นรอผู้รู้เข้ามาช่วยต่อครับ

Comment

Originally posted by kayabawasabi View Post
                  ท่านลองเปลี่ยนต่อกับมอนิเตอร์ตัวอื่นหรือยังครับ...ถ้ามีอีกตัวก็น่าจะลองดุหรือลองแล้วก็ยังเป็น ถ้าแบบนั้นรอผู้รู้เข้ามาช่วยต่อครับ
                  ลองแล้วครับท่าน เป็นเหมือนกัน สงใสการ์ดเสียแล้วมั้งน๊าาา

Comment

ถ้าเป็นเส้นคลื่นเล็กๆ บางๆ เต็มหน้าจอก็เคลมโลดครับ

Comment

จากรูปดูไม่ออก ให้เดาคงจะเป็นไกล้สนามแม่เหล็กจากลำโพง หรือไรไกล้ๆแถวๆนั้นลองลองย้ายที่ดู (ถ้าเป็นจอ CRT นะ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        อะไรหว่า...

Comment

Working...
                        X