overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member chemicool's Avatar

Default ประกันของ Asys บริการดีไหมครับ

หลังจากเคยได้ยินชื่อเสียง และชื่อเสียของประกันแต่ละที่มาก็พอจะเข้าใจได้ว่ามีดีมีเสีย

และเนี่องจากผมว่าจะลองซื้อสินค้าบางอย่างของ Asys เลยจะลองถามดูว่าดีป่าวครับ

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

ถ้าไปศูนย์ใหญ่ได้ (พัฒนาการ20) เค้าก็เปลี่ยนของใหม่ให้เลยครับ

แต่ถ้าไปฝากหน้าร้านเช่น JIB เพราะสินค้าบางอย่างเค้าโคกันอยู่ ก็ต้องรอประมาณสองอาทิตย์ (กรณีนี้ผมเพิ่งไปเคลมมา)

แต่ถ้าไปศูนย์ ASYS ในพันทิพย์เลย จนท. ไม่ค่อยอยู่ที่โต๊ะอะ ผมไปนั่งรอตั้งนาน (ไม่ใช่เวลาพักเที่ยง + ไปวันธรรมดาด้วย)

OverclockZone Member kickmeekub's Avatar
    นนทบุรีศรีรามเทพนคร (ผิดที่เปล่า)

ผมไปที่สำนักงานใหญ่ได้แต่ของใหม่ตลอดเลยจร้า

OverclockZone Member teptop's Avatar
    Seacon, MegaBangna

ไปสำนักงานใหญ่ ถึงไกล แต่ชัวร์กว่า
    ถามนิดหนึ่งครับ...
    ทำไมผมตั้งกระทุ้ใหม่ ไม่ได้อ่ะครับ
    พอเข้า New thread
    ก็ไม่มีช่องอะไรขึ้นมาเลย งง (มีแต่หน้าจอสีน้ำตาล)
    ใครรู้ช่วยตอบที่ครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member 4604069's Avatar
    พัทยาเหนือ เทพประสิทธิ์ นัดรับของไ

Asys ที่ผมเคยใช้บริการประทับใจอยู่ครับ
    ส่งบอร์ดไปเครมขากลับ ได้ของใหม่แพคส่ง EMSแบบประกันของหายให้ด้วยครับ สะดวกดีไม่ต้องไปรับเอง
    เหมาะกับคนตจว.มาก เพราะศูนย์ใหญ่บางเจ้าก็ไม่รับเครมทางไปรษณีย์ ฝากดีลเลอร์ก็นานแสนนานกว่าจะได้ของกลับ

OverclockZone Member beer1137's Avatar
    122 ม.10 ต.เขาสมอคอน อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี 15180

ประทับใจมากครับกับประกันของ เอซิส กรณี เคลม ของใหม่ ส่งวันนี้ ได้ พรุ้งนี้ ^^"

Super Moderator

ให้เกรด A ครับ เคลมได้ของเร็วดี
    สำหรับผมโอเคหมดนะ Asys Com7 Dcom(อย่างละสุดเพิ่งไปเคลมบอร์ดมา ได้ตัวใหม่เลย)
    แต่ยี้ Synnex ครับ และขอบายสำหรับเมนบอร์ดบอร์ดประกัน Synnex ถ้า HDD ยังโอเคอยู่

OverclockZone Member BankGarMo's Avatar
    บางบ่อ - สุวรรณภูมิ

ผมก็เพิ่งไปเคลม mb มานั่งรอประมาณ10นาที ได้ของใหม่เลย

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

เคยไปเครมที่ศูนย์ใหญ่ SS750GB (มีแบด) รอไม่เกินครึ่ง ชม. ได้ของใหม่กลับบ้าน

OverclockZone Member i704P's Avatar
    ม.ศรีปทุม//ปากเกร็ด นนทบุรี

ก็โอเคครับ ฝาก Advice ไปเคลม สองอาทิตย์(ตอนนั้นติดปีใหม่ด้วยแหละ)

ของไม่มีเขาก็อัพรุ่นให้ผมเลยด้วย ไม่ถามสักคำ 5555

OverclockZone Member chemicool's Avatar

จากเท่าที่ฟังดูนิแสดงว่าดูแลลูกค้าดีนะครับเนี้ย น่าสนใจจริงๆ

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

สาขา นครสวรรค์ ผมนั้น บริการดีแต่ช้าครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มาดูครับ มีทั้ง cpu hdd เลยของผม ประกันเจ้านี้ อ่านแล้วก็สบายใจ อิอิ

OverclockZone Member kickmeekub's Avatar
    นนทบุรีศรีรามเทพนคร (ผิดที่เปล่า)

ตอนนี้เค้ากำลังเรียกลูกค้าครับ 555 หลังจากนี้ไม่รู้จะเป็นไง แต่ผม เคลมมาเกิน 20 อย่างแล้ว ก็ได้ของใหม่มาทุกอย่าง ล่าสุดส่งบอร์ดไป มีคราบสนิมตรงที่เสียงลำโพง(ส่งไปลุ้นเฉยๆ) ก็ยังได้ของใหม่กลับมาครับ แถมแพคอย่างดี บับเบิ้ลลูกเบ้อเริ่ม เลย

OverclockZone Member jakkapong0's Avatar

แล้วแต่ดวงครับ 555+

OverclockZone Member 4604069's Avatar
    พัทยาเหนือ เทพประสิทธิ์ นัดรับของไ

DCOM เท่าที่เจอแย่ๆก็ HDD Seagate เดี๋ยวนี้ได้แต่ฉลากเขียว เปิดวันสองวันแปปเดียวก็พังไปเครมอีก
    Synnex เคยเจอ 7600gsของเพื่อน เครมจนเบื่อ เดือนเดียวก็พังไปเครมประมานสองสามรอบจนเบื่อขายไปแล้วครับ

OverclockZone Member

เชียงใหม่ D-COM เกรียนมากๆ ครับ

borneo
    Guest

Quote Originally Posted by jakkapong0 View Post
    แล้วแต่ดวงครับ 555+
    คนใน Advice สาขาตราด มา Confirm เองเลย ตราดฝนตกป่ะท่าน อยากไปเที่ยวเกาะช้าง ตอนนี้เกาะหมูอยู่บ้านทุกวัน

ผมเอาเมนส์บอร์ดไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่พัฒนาการมา รอไม่ถึงครึ่งชั่วโมงได้ของใหม่มาเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks