Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากกอัพเกรด คอม คับ แนะนำหน่อยว่าควรอัพอะไร เพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากกอัพเกรด คอม คับ แนะนำหน่อยว่าควรอัพอะไร เพิ่ม

นี่เสป็ค ที่ ใช้อยู่คับจะไว้เล่นเกม นะ
    cpu i5 : 760
    HDD : SAMSUNG 1TB
    main : p55-us3l
    vga : his hd5850
    ram :ripjaws DDR3-1333 cl 7-7-7-21 2048mb x 2
    PSU : Chouriki 600 W
    DvD : Lite-on24X

ไม่ทราบควรซื้ออะไรเปลี่ยนหรือเพิ่ม บ้าง ผมไม่ค่อยมความรู้ด้านนี้ งบ 10000 คับ ขอบคุณ

นี่ก็แรงแล้วนะ - -"

Comment

PSU รุ่นนี้ไม่มีของแล้วครับ STRONG 700 ครับ 2750
      P55UD3L ครับ ราคาเท่ากัน ALL SOLID

แต่ 10000นี้เอาไรบ้างหว่า MB+CPU ก็ 10000 แล้วครับ

Comment

แล้ว เค้า บอกว่าซื้อ coolling ตัว V6gt เนี่ย ทำให้ cpu ทำงานได้ดี ขึ้นจิงเป่าคับ ?

แล้ว ram ไม่ต้องเพิ่ม แล้วหรือคับ ?

Comment

กูรู หลับหมดแล้วหรอครับ ขออนุญาติ ดัน หน่อย

Comment

สเป็คนี้มีอยู่แล้วใช่ไหม ถ้ามีผมว่ายังไม่ต้องหรอกครับเก็บเงินไว้ก่อนก็ได้ สเป็คนี้ก็แรงแล้วครับ

Comment

อ้อ ขอบคุณคับ

พูดง่ายๆ ถ้าจะอัพ ไปซื้อใหม่หมดเลยดีกว่าหรอคับ T . T

Comment

อีกนานครับถึงจะได้เปลี่ยน ผมเองยังใช้E6300อยู่เลย

Comment

ติดใจอย่างเดียว Power น่าจะดีได้กว่านี้...

Comment

เอ่อ คุณ Jiban000 ไม่ทราบ ว่า psu ถ้าจะเปลี่ยนเนี่ยมีรุ่นไหนแนะนำรึเปล่าครับ

( ใจจริงๆ อยากอัพเกรดอีกแต่ไม่รู้จะเปลี่ยนอะไรตรงไหน ) >,<

Comment

เปลี่ยนใมอ่ะครับ PSU อันนั้นก็ดีแล้วครับ
                      ของ SCYTHE นะครับ
                      ส่วนเรื่องเปลี่ยน ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรหลอกครับนั้นก็แรงใด้อีกนาน
                      รอ VGA AMD Series 6xxx ค่อยดูว่าแรงกว่าเดิมใหมก็ยังไม่สายครับ
                      ถ้าจะให้แรงกว่านี้ เพิ่มซิ้ง CPU ซักอันครับ แล้วพา i5 ท่านวิ่ง 4.0ครับ
                      แรงแบบเห็นผลครับ แนะนำนี้ครับ ProlimTech Megahalems + ThermalTake Blue-Eye 2500RPm = 2400

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ^^

Comment

Working...
                        X