overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 9 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 168
    OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Default มาแชร์ความรู้สึกหลังเล่น F1 2010 กัน

ผมว่าเกมทำออกมาได้ดีนะครับ Control ง่ายไม่ยาก (ไปๆ มาๆ ผมว่ามันเหมือนเอา NFS SHIFT มาผสมกับ GRID) ส่วนเรื่องกราฟิก เนื่องจากตัวผมเองการ์ดจอก็ไม่ได้เมพมากจึงพูดตรงส่วนนี้ไม่ได้

แต่ที่หนักใจคือ มาเรซแรกมันก็ให้ผมแข่งละ 10 รอบ --* ทรมานจิตจริงๆ

ปล.เกมนี้มันเน้น Sim หน่อยตรงที่สามารถซ้อมขับในสนามได้ก่อนแข่งจริง และสามารถปรับแต่งอะไรก็ได้ตามใจชอบ

OverclockZone Member royyime's Avatar

ขับง่ายคับ แต่พลาดนิดเดียวหนิ หลุดไปไกลเลย รอบจับเวลาหนิอยุ่บ้วยตลอดเลยผม 555+
    ท่านใดที่เมพแล้ว มาแชรืเทคนิคการขับทีครับ

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

รู้นะว่าตอนนี้คุณ Tunza น่าจะกำลังลองอยู่ อิอิ

รีบมา Review ละกันนะครับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ขับง่ายๆ ผ่อนๆ หน่อย ก็เข้าโค้งเนียนๆ ได้สบายเลย อย่าไปเร่งคันเร่งแรงตอนในโค้ง ไม่งั้นปัดเอาง่ายๆ

แต่แข่ง 30 รอบ เหนื่อยไปหน่อย ทรมานมาก สัก 5 ได้เปล่า เนี่ย Sim กลางๆ คนเข้าถึงได้ ผมว่าก็แจ่มนะ ถ้าชอบแนวรถแข่ง กติกาเทพมาก นิดหน่อยๆ ก็เอาแล้ว

Quote Originally Posted by Zansiro View Post
    รู้นะว่าตอนนี้คุณ Tunza น่าจะกำลังลองอยู่ อิอิ

รีบมา Review ละกันนะครับ
    ป่าวน้าาา
    ไม่ได้ลอง แต่เล่นเลย 555
    ช่วงนี้ไม่ว่าง Review อ่ะ งานยุ่งๆ
    ต้องคอยวิ่งทดสอบรถ พัตนารถให้ทีมอยู่ นักข่าวก็รุมร้อม โอ้ย งานยุ่งมาก หุหุ

เด่วคง2-3เดือนอ่ะครับ ถ้าจะให้ผมเขียน Review ให้ (เพราะดูท่าเกมยาวพอสมควร)
    เพราะผมเป็นพวกถ้าเขียน Review แล้ว ไม่ชอบใส่ First Impression เข้าไป
    มันจะทำให้เกมดูดีเวอร์ไปหน่อย
    ต้องเล่นจนจบเกม 100% รู้ทุกซอกทุกมุม ข้อดีข้อเสียก่อนถึงจะเขียนได้ดี
    (สังเกตุบางเกมที่เราๆเล่นกันดิ เปิดมาแรกๆโห สุดยอด มันส์ พอจบเกม จะเริ่มรู้สึกงั้นๆ)
    ประมาณนี้แหละ

OverclockZone Member royyime's Avatar

รู้สึกว่าเกียร์มันเทิร์นเองน่ะครับ เวลาถึงโค้ง แทบจะไม่ต้องแต่เบรคเลย กดเหยียบมิด แต่รู้สึกว่ามันแปลกๆ นิดนึง

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

^
    ^
    เอา Braking Assist ออกครับแล้วจะรู้ซึ้ง หุๆๆๆ

ตั้งแต่เล่นมา เป็นเกม F1 ที่สนุกทีสุดแล้ว
    กรุณาอ่านให้เข้าใจ "สนุกที่สุด" ไม่ได้แปลว่า "สมจริงที่สุด" แต่มันอยู่บนพื้นฐานของความสมจริงโดยยังคงความสนุกไว้
    การบังคับเฉียบคม ตามสไตล์ Codemasters
    กราฟฟิคก็ได้ตามที่ Ego Engine มันจะทำได้ล่ะครับ แต่ฝนตกแล้วสวยกว่าไม่ตกนะ

ปล. อยากได้พวงมาลัยใหม่อ่ะ ไม่มี FFB เล่นเกมนี้แล้วเหมือนขาดอะไรไปอย่าง

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ^
    ^
    เอา Braking Assist ออกครับแล้วจะรู้ซึ้ง หุๆๆๆ

ตั้งแต่เล่นมา เป็นเกม F1 ที่สนุกทีสุดแล้ว
    กรุณาอ่านให้เข้าใจ "สนุกที่สุด" ไม่ได้แปลว่า "สมจริงที่สุด" แต่มันอยู่บนพื้นฐานของความสมจริงโดยยังคงความสนุกไว้
    การบังคับเฉียบคม ตามสไตล์ Codemasters
    กราฟฟิคก็ได้ตามที่ Ego Engine มันจะทำได้ล่ะครับ แต่ฝนตกแล้วสวยกว่าไม่ตกนะ

ปล. อยากได้พวงมาลัยใหม่อ่ะ ไม่มี FFB เล่นเกมนี้แล้วเหมือนขาดอะไรไปอย่าง
    พึ่งลองเอาออก อยากบอกว่าหลุดที ชนกำแพงเลย 5555+

OverclockZone Member dearlove's Avatar

ใช่ครับ ระบบเบรกเป็นอะไรที่ง่ายมาก ๆ กด space bar แช่ไว้เลยผม อิอิ ถึงโค้ง มันเบรกเอง เราก็เลี้ยวตามมัน พอเลี้ยวเสร็จ มันก็เร่งเครื่องเอง อิอิ ขับง่ายดีครับ แต่ผมไม่ไหวกับตัวเกมส์ประเภทนี้เท่าไหร่ ยิงเป็น F1 ผมยิ่งไม่ชอบ ส่วนตัวผมชอบลุยๆ แบบ Dirt อะครับ F1เลย เอามาไร้ท์เก็บ แต่คงไม่เล่นอะครับ อิอิ

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

อดเล่น app error เซงครับ
    Last edited by Kills.. Max-Wall; 23 Sep 2010 at 23:01:46.

OverclockZone Member NiNeMarK's Avatar

ไม่ใช่คอ F1 จึงทำให้ไม่ค่อยสนุกกับมันเท่าไร แต่เกมทำออกมาดีอยู่นะ

OverclockZone Member ReSKiDZoR's Avatar

Qualifying ไม่เคยเกินที่ 7-8 เลยงิ

เวลาแข่งอยู่ประมาณที่ 3-4 พอเข้าพิตปุ๊บไปที่ 8-9 (รึเราอ่อนเองหว่า ^^!)

แข่งก็ 10 - 13 รอบก็ไม่ไว้แซงไม่ขึ้น

Alonso , Button(ใช่ป่าวหว่า) ก็ไม่รู้จะเมพไปไหน เห่ออ..

OverclockZone Member

ไม่ยากไม่ง่าย

สมจริงเมือปิดตัวช่วยทิ้งครับ

ลองกับ g25 น่า ชอบมาเลย เสียดายภาพแค่นั่นละ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ภาพแค่นั้น เครื่องผม ยังไม่ถึง 30Fps เลย อะครับ เล่นDiRT 2 ปรับกลางๆ ยัง 30 FPS ขึ้นเลย มาเกมนี้ 20 เอง

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

ลองเอาตัวช่วยออกครับโหดมาก ตอนใช้วีลล์ขับเท่านั้น คีย์บอร์ดนี่หมุนกระจาย ปรับแบบ Normal สำหรับคนใช้คีย์บอร์ดกำลังดี

เทคนิคเบรคครับสำคัญมาก เบรคก่อนถึงโค้งแล้วค่อยเลี้ยวครับ พอเลยกลางโค้งไปนิดอัดคันเร่งเลยครับ ปรับเบรคให้ข้างหน้าแรงกว่าข้างหลังก็ช่วยในเรื่องเข้าโค้งครับ(turn-in)

ผมได้ Qualify ทอป 3 ตลอดครับ ยกเว้นสนามที่เลี้่ยวมากๆ เช่น สิงคโปร์ กับ โมนาโค นี่ไม่ไหวครับ คีย์บอร์ดไม่อำนวยเร่งทีหมุน

สนามโมนาโค ต้องขับอย่างนี้ครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=a7N8k5V2xOw
    Last edited by terquila; 23 Sep 2010 at 23:40:05.

ไม่ชอบอยู่ไม่กี่อย่าง
    1ในนั้นคือ ไม่มีโลโก้ Singha ติดอยู่หน้ารถทีม Red Bull ><

ว่าจะลองแบบ Legend แข่งจริงดูมั่งละ
    เพราะรู้สึกว่า Pro บางสนามก็กำลังดี แต่บางสนามค่อนข้างง่าย
    ใช้ทีมท้ายแถวแต่ติด top 10 ซะงั้นอ่ะ - -

แต่ถึงอย่างงั้น Fastest Lap สู้เพื่อนร่วมทีมไม่เคยได้เลย (ทั้งๆที่ Qualify ก็ดีกว่ามัน เหอๆ)
    มันชนะตลอด บัคหรือป่าวหว่า - -

OverclockZone Member

ใช้ G25 ไม่สนุกเลยอ่ะคับ คิดว่าไม่ชอบตรง

อารมณ์เดิมๆ ไม่มีทรายไม่มีน้ำ ไม่มีสะพาน ไม่มีวิวอะไรเท่าไหร่ ไม่มีบ้าน ไม่มีๆๆ สนามแข่งรถมันก็แค่นี้อะนะ
    ไม่มีดริฟ ขับปกติไปเรื่อยๆ เข้าให้ถูกไลน์ไว้ก่อน

รอ dirt 3 กับ Grid2 ละกัน แนว F1 ขอผ่าน

รัก dirt 2 สุดหัวใจ

OverclockZone Member zeron's Avatar

ไม่ชอบขับรถ F1 สักเท่าไร ผ่านไปเลยละกัน ไว้มี demo ค่อยเอามาลองขี้ีเกียจโหลด

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ขับๆ อยู่หลับในไปที ชนเต็มๆ รอบมันเยอะเกิน 555+

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

ยังไม่ได้ลองเลย ไม่รู้มันจะน่าเบื่อเปล่าครับ
    ขับวนอยู่นั้นละ 10 - 30 รอบ เคยเล่นเกมส์สไตล์ F1 สมัยเป็น Dos
    เล่น Grid แข่ง เลอมัง ขับวนยังเบื่อเลยครับ

Page 1 of 9 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks