overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member lazyflure's Avatar

Thumbs up งานเข้าครับ มีที่ไหนรับใส่ มอเตอร์พัดลม การ์ดจอมั้งครับ

update !!!

เพิ่งว่างไปเคลมครับ เฮ่อ ได้ของใหม่เลยนะแต่ พนักงานรับเรื่องคนแรกพูดไม่เข้าหูเลย

พอดีผมทำงาน ที่สนามบินสุวรรณภูมิ เลิกงาน บ่าย2 หลังเลิกงานก็ รีบนั่ง รถไฟฟ้า airport rail link

เพื่อที่จะไป เคลม ที่ Scanner พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ ดันไปถึงตอน 3โมง ซึ่งเป็นเวลาพักกินข้าว 1ชม. (ซึ่งผมไม่รู้)

ผม : มาเคลม การ์ดจอครับ พัดลมไม่หมุนตัวนึงครับ

พนักงาน 1 : พี่โทษที ตอนนี้พักกลางวัน

ผม : (ยืนเฉยๆ ทำหน้างงๆ พร้อมกับคิดไปว่า ตูมาบ่าย3นะ พักกลางวันยังไงหว่า) พักกลางวันหรอพี่

พนักงาน 1 : ยืนชี้นิ้วไปที่ป้าย บอกเวลาทำการ

ผม : แล้วผมจะทำยังไงได้มั้งครับ (ผมมาถึง บ่าย 2 โมง 58 นาที)

พนักงาน 1 : คุณก็ต้องมาหลังพักกลางวัน

ผม : ช่วยรับเรื่องไว้ก่อนได้มั้ย ผมมาจากสนามบินสุวรรณภูมิ เด่วต้องกลับไปทำธุระที่สนามบินด้วย

พนักงาน 1 : ตอนนี้เป็นเวลาพักพนักงาน คุณต้องมาหลังพักกลางวันแล้ว ผมต้องเอาไปเทสอีก ช่างก็ไปกินกลางวันหมดแล้ว

ผม : (ยืนคิด แล้วตูจะไปตรัสรู้ได้ไงว่าพักกลางวันของพวกคุณมันเวลา บ่าย3โมง)

รับเรื่องไว้ก่อนไม่ได้หรอครับ ผมมีธุระต้องกลับไปทำจริงๆ ไว้ผมมารับ การ์ดตอน 5หรือ 6 โมงก็ได้

พนักงาน 1 : รับเรื่องก็นานแล้วครับ เด่วผมไปพักกลางวันกลับขึ้นมาทำงานไม่ทัน !?!?!

ผม : แค่รับเรื่อง แค่นี้ไม่ได้หรอ ต้องให้ผมรออีก 1ชม. แล้วค่อยมาหรอ(คิดในใจเมิง รับประแ_ดก เกือบ ชม.เลยหรอวะ)

พนักงาน 1 : ใช่ครับ พร้อมกับเดินบ่นไปห้องเก็บของด้านใน

ผม : ก็รับเรื่องไว้ก่อนไม่ได้หรอไง เดี๋ยวกลับมาเอาตอนเย็นๆ ก็ได้

พนักงาน 2 : การ์ดเป็นอะไรหรอครับ

ผม : พัดลมมันไม่ทำงานไป1ตัวครับ

พนักงาน 2 : รับการ์ดไปดู มันเกิน 1เดือนแล้ว ผมเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยไม่ได้ แต่ผมจะรับเรื่องส่งซ่อมให้ก่อนนะ

ผม : ในใจคิดก็ยังดีวะ ที่มีคนรับเรื่อง

พนักงาน 1 : เดินออกมาจากด้านใน พูดว่า ระวังดูดีๆ เพื่อมันไหม้มา

ผม : คิดในใจ ไม่ช่วยกูแล้ว ยังคิดแย่ๆ อีก รีบเซ็น ใบรับของแล้วกลับออกมา (ซึ่งไม่ถึง10นาทีก็เสร็จ)

หลังจากนั้นผมก็กลับมาทำธุระที่สนามบิน

พอเสร็จเรื่อง เลยรีบโทรกลับไปถามเรื่องการ์ดว่า เป็นเยี่ยงไร

พนักงาน 2 : ผมไปเบิกของมาให้แล้วครับ มาเอาได้เลย

ผม : ก็ถามซ้ำกลับไป ของใหม่เลยหรอครับ

พนักงาน 2 : ครับ ผมเพิ่งลงไปเอาของใหม่มาให้เลยครับ

ผม : ครับเด่วผมจะไปเอาครับ

จากเหตุการณ์นี้ ทำให้ผมทราบแล้วว่าประกัน Scanner เนี่ย มันไม่ได้แย่ตรงการรับประกันหรอกนะ

ผมว่ามันแย่ที่บริการ กับ sevice mind กับลูกค้า พนักงาน 1 กับ 2 พูดและปฎิบัติต่างกันลิบ

ผมว่าใครเจอพนักงานดีก็ดีไปแหละครับงานนี้

อยากให้ทาง Scanner อบรบมารยาทพนักงานให้ดีมากกว่านี้
    Last edited by lazyflure; 5 Oct 2010 at 02:34:44.

OverclockZone Member hybrid7617's Avatar

แงะพัดลม 460 แล้วทองแดงขาดหรอครับ
    คงเคลมไม่ได้มั้งครับ - - ซนนะเนี่ยเรา อิอิ

OverclockZone Member lazyflure's Avatar

Quote Originally Posted by hybrid7617 View Post
    แงะพัดลม 460 แล้วทองแดงขาดหรอครับ
    คงเคลมไม่ได้มั้งครับ - - ซนนะเนี่ยเรา อิอิ
    นั้นละ ผมเลยจาหาที่ซ่อมมม ตอนแรก มันก็ทำได้ มีเส้นผมเข้าไปติด

แต่มันก็ยัง ติดๆขัดๆ ก็เลยจะแงะออกมาดูอีกที ตอนนี้ สายทองแดงขาด จาหาที่ซ่อมค้าบบบบ

ปล. ความร้อนเพิ่มขึ้นมา 7C เลย

ดันหน่อยๆ ใครพอทราบบ้างบอกทีครับ

OverclockZone Member ba5nanas's Avatar

ร้าน พวก เครื่องซ่อมไฟฟ้าลองถามดู ไม่ก็ ใน overclock มี มือเทพๆ อยู่ลองหาดู

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ยืนไว้อาลัย o_O"

Quote Originally Posted by ba5nanas View Post
    ร้าน พวก เครื่องซ่อมไฟฟ้าลองถามดู ไม่ก็ ใน overclock มี มือเทพๆ อยู่ลองหาดู
    ขอบคุณครับ

พอดีผมหากระทู้นั้นไม่เจอแระอะ ถ้าเจอ ช่วยเอา ลิ้ง มาแปะให้หน่อยนะครับ

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ยืนไว้อาลัย o_O"
    ไม่ต้องหรอก อิอิ

ไม่แน่เปลี่ยน มอเตอร์ใหม่ 2 ตัว (เสียตัวเดียว) เอาให้แรงกว่าเดิม

แต่ก็กลัวมันจะดังกว่าเดิมด้วยอะสิ -.-

ดันๆ

ใครรู้บอกทีเน้ออ

OverclockZone Member demonboss's Avatar
    จ.ลพบุรี อ.ท่าวุ้ง สะดวกแค่ที่ เซีย

- - เอากาวแปะไว เอาพออยู่นะ แล้วเอาไปแครม บอก กว่าการ์ดจอมันร้อนผิกปกติ พัดลมไม่หมุนด้วย 50/50

Quote Originally Posted by demonboss View Post
    - - เอากาวแปะไว เอาพออยู่นะ แล้วเอาไปแครม บอก กว่าการ์ดจอมันร้อนผิกปกติ พัดลมไม่หมุนด้วย 50/50
    อ่านะเค้าแกะมาดูเห็นทองแดงขาด จบเลยนะนั้น ประกันหมดทันที -.-

อยากลองซ่อมก่อนอะ

OverclockZone Member demonboss's Avatar
    จ.ลพบุรี อ.ท่าวุ้ง สะดวกแค่ที่ เซีย

Quote Originally Posted by lazyflure View Post
    อ่านะเค้าแกะมาดูเห็นทองแดงขาด จบเลยนะนั้น ประกันหมดทันที -.-

อยากลองซ่อมก่อนอะ
    - - ผมลองมาแล้วได้ด้วย อิอิ ถ้าเค้าว่าเราทำบอกว่าเค้าแกะ ยังไง ผมเอามาแคมพัดลมไม่หมุนนะ ^_^ พร้อมทำหน้าจิงจัง + โกธร +โมโห

Quote Originally Posted by demonboss View Post
    - - ผมลองมาแล้วได้ด้วย อิอิ ถ้าเค้าว่าเราทำบอกว่าเค้าแกะ ยังไง ผมเอามาแคมพัดลมไม่หมุนนะ ^_^ พร้อมทำหน้าจิงจัง + โกธร +โมโห
    ปาดดด ประกัน scanner นะผมน่ะ ทางท่าจายาก คนเคลมนี่ดูแล้วดูอีก

Quote Originally Posted by lazyflure View Post
    ปาดดด ประกัน scanner นะผมน่ะ ทางท่าจายาก คนเคลมนี่ดูแล้วดูอีก
    *-* ของผม Dคอม

OverclockZone Member siamauto's Avatar
    อ.เมือง กำแพงเพชร (กลางทุ่งนา) , บางแค

ผมว่าไปร้านอมร ให้เขาพันใหม่ก็น่าจะได้นะครับแค่มอเตอร์พัดลมเอง

แต่ของผม 460 ใบหักยังเคลมได้เลย อิอิ

แล้วก็อันนี้ครับ เขารับซ่อมการ์ดจอ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B2%E0%B8%A3
    Last edited by siamauto; 23 Sep 2010 at 19:41:51.

Quote Originally Posted by siamauto View Post
    ผมว่าไปร้านอมร ให้เขาพันใหม่ก็น่าจะได้นะครับแค่มอเตอร์พัดลมเอง

แต่ของผม 460 ใบหักยังเคลมได้เลย อิอิ

แล้วก็อันนี้ครับ เขารับซ่อมการ์ดจอ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B2%E0%B8%A3
    แล้ว ร้านอมร อยู่ ตาม link นี้เลยป่าวครับ เซียรังสิตใช่มั้ย -*-

แถว พันทิพย์ พอจะมีมั้ยเนี่ย รังสิตมานไกลอะ

OverclockZone Member siamauto's Avatar
    อ.เมือง กำแพงเพชร (กลางทุ่งนา) , บางแค

ผมว่าลองไปเคลมก่อนไหม ก็บอกเขาไปพัดลมไม่หมุน อยู่ดีๆก็ไม่หมุน

เคยเจอเคสแบบนี้อ่านเจอนะครับ พัดลมหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง ศูนย์ก็รับเคลมนะครับแต่ไม่รู้ว่า ศูนย์อะไรจำไม่ได้แล้วอ่ะครับ

Quote Originally Posted by siamauto View Post
    ผมว่าลองไปเคลมก่อนไหม ก็บอกเขาไปพัดลมไม่หมุน อยู่ดีๆก็ไม่หมุน

เคยเจอเคสแบบนี้อ่านเจอนะครับ พัดลมหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง ศูนย์ก็รับเคลมนะครับแต่ไม่รู้ว่า ศูนย์อะไรจำไม่ได้แล้วอ่ะครับ
    งืมๆ ผมอยากซ่อมอะสิ -*-

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks