Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเเละขอความรู้ครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเเละขอความรู้ครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมใช้ E2180 + Asrock 4 core1333-FullHD
    + Ram KingBox 1*2 GB Bus 800 เเต่ทำไมดูใน CPUZ 1.41
    RAM BUS มันเหลือเเค่ 266 ( 533 ) เองล่ะครับ
    หรือผมต้องตั้งค่าอะไรใหม่ไหมครับ

เเละตอนนี้ O/C ไปได้ 3.1 GHz มีทางมากกว่านี้ไหมครับ

ปล. ผมทำ BSEL ไม่เป็นครับ มีใครช่วยได้บ้างครับ

บอร์ดตัวเนี่ยะ รองรับแรม ddr2 ถึงบัส 800 เพราะฉะนั้นถ้ามันเห็นแค่ 533 ก็เข้าไปฟิคให้มันวิ่ง 800 ได้ครับ หรือว่าท่านได้ปรับไว้เป็น 1:1 อยู่แล้ว เพื่อง่ายต่อการ OC ก็แล้วไปครับ ไม่ต้องปรับเป็น 800 หรอก

แล้วที่ว่า OC ไปที่ 3.1 ขอรายละเอียดของตัวคูณที่ใช้ บัส ไฟ อุณหภูมิ idle กะ full แถมซิงค์ด้วยก็ดี หุหุ

Comment

CPU SINK ผมใช้ ของ Coolermaster ครับ
      ส่วนอย่างอื่นเดิมๆครับ

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=249535

ลงรูปไม่ป็นครับ

Comment

Working...
        X