overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member fazer's Avatar

Default ระวัง!! ทรูเริ่มตามจัดการคนที่เคยค้างค่าบริการ ไม่ให้ทำธุรกรรมกับ TRUE อีกต่อไป

เรื่องของเรื่องคือผมใช้ net ของทรูอยู่ 4M/1M เมื่อวันก่อนผมเช็คใน router ดู

เห็นทางทรูปล่อยมาให้ 7M/1M แต่ลองเทสดูก็ยังได้ประมาณ 4 M อยู่ ผมก็เลยโทรไป 1686

ทาง CC ก็บอกว่าจะรีบตามเรื่องให้ พออีกวันผมก็ลองเช็คใน router ดู กลับโดยลดเหลือ 4096/1015

ซึ่งก่อนหน้านี้ผมเช็คจะได้ 4711/1199 เลยโทรไปแจ้ง ทาง CC ก็บอกว่าผมเคยค้างค่าบริการ PCT

เมื่อปี 2005 จะไม่อยู่่ในข่ายที่จะได้เพิ่มสปีดเป็น 6 M ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร

วันนี้ผมก็เลยไปที่ True shop ไปเปลี่ยนแพ็คเกจเป็น 8M/1M เพราะคิดว่า ไม่เพิ่มให้ฟรีๆ ผมเสียเงินเพิ่มเองก็ได้ ซึ่งก็ทำเรื่องได้ตามปกติ

แต่เมื่อสักครู่ทางทรูก็โทรมา บอกว่าผมไม่สามารถเพิ่มสปีด เปลี่ยนแปลง แก้ไขหรือเปลี่ยนชื่อได้
    คือไม่สามารถทำธุรกรรมกับทางทรูได้

ผมก็สงสัยว่าทำไมเพิ่งจะมาทำตอนนี้ ตอนผมไปเปิด net เมื่อ 3ปีก่อน แล้วก็ตอนเพิ่มสปีดจาก 3 เป็น 4 ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

อาจมีหลายคนบอกว่า ผมก็ไปจ่ายที่ค้างเอาไว้สิ

คือเมื่อสัก 5-6ปีก่อน ผมเคยช่วยเปิดโทรศัพท์บ้านกับ PCT ให้ลูกน้อง เพราะเขาไม่สามารถเปิดได้

มียอดค้างประมาณ 5 พันบาท แล้วเขาก็หายไป ผมก็ไม่ได้ไปจ่าย แต่ก็ไปติดต่อทำธุรกรรมได้ปกติ
    จ่ายค่า net ทั้งโทรศัพท์บ้าน ไม่เคยค้างจ่าย

ทางแก้ก็คือ คงต้องไปยกเลิก net ซะ แล้วก็พาคนอื่นไปเปิดแทน ซึ่งคุยกับ CC ดู เขาก็บอกว่าสามารถทำได้ แต่คงต้องรอ 4-7 วัน ถึงจะสามารถใช้งานได้

ซึ่งที่มาบ่นๆนี้ก็ไม่ได้จะอะไรหรอกครับ ก็รู้ว่าผมมีส่วนผิดอยู่่แต่ไม่เข้าใจตรงแล้วทำไมให้ผมไปเปิดเบอร์ใหม่ เปิด net ใช้เบอร์มือถือทรู ได้ แต่อยู่ๆก็มาทำแบบนี้

พรุ่งนี้ผมก็คงไปยกเลิกที่ shop ล่ะครับ แล้วค่อยให้แฟนไปเปิดใหม่เป็น 8/1 เพราะบอกตรงๆว่ายังชอบและประทับใจกับ internet ของทรูอยู่

OverclockZone Member SquareRoot's Avatar

ผมก็เพิ่งอัพเมื่อกี้เองครับ ตอนแรก 4711/1199 พออัพเป็น 7063/865 แต่วัดได้แค่ 4.3 กว่า เอง

รอพรุ่งนี้ค่อยเช็คดูใหม่

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

ระบบฝรั่งก็อย่างนี้เหละ เค้าถึงเจริญไงครับ

โชว์ห่วยแถวบ้านผมเห็นเจ๊งมานักต่อนักแล้ว เล่นเซ็นกันทั้งหมู่บ้าน ไม่มีเงินหมุนก็เอวัง

เป็นผมเก็บเศษๆ เหรียญวันละสิบกว่าบาทก็ใด้ สิ้นปีน่าจะครบ 5 พันพอดี ไปจ่ายให้หมดๆ ประวัติขาวสะอาด

ที่โดนเบี้ยวถือซะว่าเป็นเวรเป็นกรรมไปล่ะกัน

OverclockZone Member Ammer's Avatar

แค่ 5พันกว่าบาท น่าจะทำให้จบๆไปดีกว่านะ ปล่อยคาราคาซังเอาไว้ไม่มีอะไรดี

OverclockZone Member

5 พันกว่าบาท แถวบ้านผมไม่เรียกว่า แค่ นะคับ
    ยังไงสุดแล้วแต่ จขกท คับ

Condo The Tempo Grand Sathon-Wutthakat

อย่างน้อยก็ เพื่อเครดิตของตัวเอง

OverclockZone Member bipocomp's Avatar

เน็ตหอผมความเร็วตกอ่ะครับ ไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยรึเปล่า... เดิมวิ่งที่ 5650 ตอนนี้เหลือ 4711 ไปแล้ว (ความเร็วที่ Router นะ)

Quote Originally Posted by SquareRoot View Post
    ผมก็เพิ่งอัพเมื่อกี้เองครับ ตอนแรก 4711/1199 พออัพเป็น 7063/865 แต่วัดได้แค่ 4.3 กว่า เอง

รอพรุ่งนี้ค่อยเช็คดูใหม่
    ตอนที่ผมได้ใหม่ก็จะเป็นแบบท่านครับ เช็คได้ ไม่เกิน 4.5 แต่ในเวปบอกปล่อยมาแล้ว 7063 /989 ครับ แต่พออีกวันเค้าส่งsms มายืนยันว่าได้อัฟเป็น6/1แล้วถึงเช็คได้ 6mb เต็มๆ

OverclockZone Member bowen's Avatar
    ลาดกระบัง บางพลี

5000 บาท นี้ เยอะนะครับ
    คิดว่าถ้าไม่อยากติดค้างกัน ก็จ่ายไปเถอะครับ หรือไปตามลูกน้องให้มาจ่าย

ยังงี้ผมว่าต้องต่อว่าให้กับลูกน้องครับ โทษฐานที่ทำให้เราเดือดร้อน ให้รู้สึกสะกิดใจเล็กน้อย และทวงตังซะเลยแต่คงยากยิ่งคนกันเองด้วย 555 นอกเรื่่องแล้วมั้ง

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    ปทุม เวทเกต บางใหญ่ นนทบุรี-Chainat

ไม่ค้างชำระ เครดิตดี ได้ผ่อน iphone

OverclockZone Member fazer's Avatar

วันนี้ก็ไปเปิดเบอร์ใหม่พร้อม net เรียบร้อยแล้ว ให้เลือกเบอร์สวยได้ด้วย ได้แถม router wifi ด้วย
    เบอร์เก่าก็ยังไม่ยกเลิก เดี๋ยวรอมาติดใหม่วันอังคารก่อน ค่อยยกเลิกเบอร์เก่า ตรงบ้านผมได้ถึง 16M แต่ผมใช้แค่ 8M ก็พอแล้ว
    ยอดค้างเก่าเดี๋ยวไว้ผมก็คงจะไปจ่ายล่ะครับ

มีเงินก็ไปจ่าย ไม่งั้นชีวิตต้องทำไรกับ true จะยุ่งเอานะ

อาจซื้อไข่ CP ไม่ได้ด้วยนะ

OverclockZone Member bipocomp's Avatar

Quote Originally Posted by อั้ม View Post
    มีเงินก็ไปจ่าย ไม่งั้นชีวิตต้องทำไรกับ true จะยุ่งเอานะ

อาจซื้อไข่ CP ไม่ได้ด้วยนะ
    555+ ตัดสิทธิ์ไม่ให้ซื้อไข่ CP เดี๋ยวสักพักก็ไม่ให้เข้าเซเว่นด้วยรึปล่าวเนี่ย

OverclockZone Member Change's Avatar

Quote Originally Posted by bipocomp View Post
    555+ ตัดสิทธิ์ไม่ให้ซื้อไข่ CP เดี๋ยวสักพักก็ไม่ให้เข้าเซเว่นด้วยรึปล่าวเนี่ย
    ไม่ให้ซื้อ สะเลอปี้ ด้วยนะ 55

OverclockZone Member Gcnet's Avatar

convergence ซะจริงๆ

OverclockZone Member netsurfz's Avatar

ผมก็เคยค้าง ตอนที่ทรู มันย้ายบริษท เป็น Corporation หรือรวบบริษัทอื่นๆของทรูเข้าด้วยกัน

ค้างอยู่ประมาณ 600 (1เดือน)แถมมีใบฟ้องร้องมาส่งถึงบ้านเลย ที่บ้านโมโหกันใหญ่ เลยไปติดต่อที่ศูนย์ทรู สาขาเซนทรัลพระราม 3 ทางเจ้าหน้าที่ทรูยังออกมายอมรับเองเลยว่า เป็นความผิดพลาดของระบบไม่ต้องจ่ายก็ได้! (ถ้าไม่คิดจะสมัครอย่างอื่นของทรูต่อ) แต่แล้วผมก็ยอมจ่ายไป เพราะไม่อยากมีปัญหาอื่นๆตามมาทีหลัง

พอชำระเสร็จ อีกเดือนยังส่งใบเรียกเก็บย้อนหลังสักประมาณ 3-4ปีมา ว่าค้างยอดอยู่ 11บาท (วันที่เลยมาหลังจากยกเลิกเน็ตทรู) เลยต้องไปจ่ายอีก

ส่วนตัวแล้วรู้สึก เสียความรู้สึกกับ ระบบของ "True" ยังไงก็ไม่รู้ เหมือนจะทำให้เป็น Convergence ไปซะทุกอย่าง แต่ความรู้สึกส่วนตัวของผมเองนั้น รู้สึกเหมือนถูกจำใจมัดมือชก เพราะว่าตัวเลือกอื่นนั้นก็ไม่ได้ดีกว่าของ True เลย จนสุดท้ายต้องทำใจเลิกใช้เน็ตทรูไป ตอนนี้เลยใช้ ToT แค่ 4MB เอง รู้สึกเหมือนเต่าตามใครไม่ทันละ -.-

สุดท้ายคำว่า "Convergence" ที่ True ใช้มาเป็น slogan นั้นรู้สึกเหมือนคำโฆษณาอย่างหนึ่งเท่านั้นเอง

ที่พิมพ์มาทั้งหมดเป็นการบอกเล่าประสบการณ์ส่วนตัวเฉยๆ นะครับอย่าเอาไปอ้างอิงหรือพาดพิง -_-

วันนี้มาติดตั้งใหม่เรียบร้อยแล้ว 8/1
    แต่พอผมโทรไปถามเรื่องยกเลิกเบอร์เก่า เจ้าหน้าที่กลับบอกว่าเบอร์เก่าผมปรับสปีดให้เรียบร้อยแล้วเป็น 6/1
    ผมก็งงมาก ทำไมตอนถามครั้งแรกถึงบอกว่าผมจะไม่ได้รับการปรับสปีด แต่พอผมจะยกเลิก net กลับถามผมใหญ่ว่ามีปัญหาอะไรถึงจะยกเลิก
    พอผมบอกปัญหากลับบอกว่าปรับสปีดให้ผมแล้ว (แต่ตอนถามผมก็ไม่ได้บอกเขาหรอกว่าผมติดใหม่แล้ว) งงกับทรูจริงๆ

OverclockZone Member maitalk's Avatar
    รังสิต ดอนเมือง

เคยค้างค่าเนตครับ 2 เดือน มันตัดไม่ไห้เล่น ผมก็เลยไม่จ่ายเลย 5 ปีได้แล้วมั้งครับ
    แต่ล่าสุดไปขอเนตทรู เค้าก็เปิดให้ตามปรกตินะครับ เพราะผมเปลี่ยนชื่อ ก็เลยไม่ได้เชคมั้งครับ

OverclockZone Member pom123's Avatar

ถ้าเป็นผมนะ ถึง 5000 มันเยอะก็จริง ถึงแม้ว่าคุณจะไม่ได้ใช้โทรเอง แต่คุณไปยินยอมให้ลูกน้องใช้แทน

ผมว่าไปจ่ายดีกว่านะครับ มันคือหน้าที่ของเรานะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks