Announcement

Collapse
No announcement yet.

5970 งานเข้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5970 งานเข้าครับ

คอมผมมีอาการจอมืด พัดลมของ5970เหมือนวิ่งเต็ม100 เสียงดังมาก และตัวการ์ดมีไฟสีแดงขึ้น(ปกติจะเป็นไฟสีเขียวแต่คนละจุดกัน)

สาเหตุค่อนข้างมั่นใจว่าเกิดจากการ์ดจอเพราะเสียงเพลงไม่ค้าง คอมยังทำงานอยู่ แต่ไม่แสดงผล

จะเป็นราวๆ 10-30นาทีหลังเริ่มใช้งานครับ

รบกวนท่านใดพอช่วยได้มั่งไหมครับ

ไฟพอหรือเปล่าครับ สายไฟที่ต่อเพิ่ม แน่นดีไหม

Comment

Originally posted by Commix View Post
      ไฟพอหรือเปล่าครับ สายไฟที่ต่อเพิ่ม แน่นดีไหม
      ไฟพอครับ ส่วนสายก็แน่นดีนะครับ แต่เด๋วจะลองถอด 240GT ออกเผื่อผมคำนวนไฟผิดดูครับ

Comment

ถ้าดังเสียงพัดลมก็ปกตินะครับ แต่ถ้าดังเสียงแปลกๆ เช่นมีอะไรมาขัดก็ลองเช็คดูครับ และเช็คความร้อนด้วยนะครับว่าร้อนเท่าไร

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ถ้าดังเสียงพัดลมก็ปกตินะครับ แต่ถ้าดังเสียงแปลกๆ เช่นมีอะไรมาขัดก็ลองเช็คดูครับ และเช็คความร้อนด้วยนะครับว่าร้อนเท่าไร
          อุณหภูมิอยู่ที่ 58-60ครับ ตอนที่ดับเสียงพัดลมก็เหมือนวิ่ง100 ปกตินะครับ

ตอนนี้ลองถอด การ์ดจออีกตัวมาเพื่อดูอาการก่อน ถ้ายังเป็นคงต้องเอาไปเคลมซะแล้ว

ปล. 3 รอบแล้วรุ่นนี้ที่เคลมได้ตัวใหม่

Comment

ถ้าเดี้ยงสามรอบแล้ว คงมีปัญหาจากอุปกรณ์อื่นรอบข้างด้วยแล้วมั้ง
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
              ถ้าเดี้ยงสามรอบแล้ว คงมีปัญหาจากอุปกรณ์อื่นรอบข้างด้วยแล้วมั้ง
              2รอบแรก ของเจ้าของเก่าครับ

รอบ3 ผมเอามาใช้แค่วันเดียวก็มีปัญหาภาพแตก

Comment

ลองเช็คอุปกรณ์ตัวอื่นด้วยนะครับ ว่าเป็นที่อะไรแน่ แต่ถ้าเป็นที่การ์ด ก็ลองเอาไปเคลมอีกรอบละกัน

PSU ท่านใช้ตัวไหนครับ

Comment

Originally posted by Vibrato View Post
                  ลองเช็คอุปกรณ์ตัวอื่นด้วยนะครับ ว่าเป็นที่อะไรแน่ แต่ถ้าเป็นที่การ์ด ก็ลองเอาไปเคลมอีกรอบละกัน

PSU ท่านใช้ตัวไหนครับ
                  ผมใช้ aerocool 800w ครับ ตอนนี้จอฟ้าไปเรียบร้อย เอา 240gt มาใช้พลางๆก่อน

Comment

อาการนี้ผมคาดว่าตอนโหลดหนักๆ psu อาจดันไฟไม่พอแล้วล่ะครับ 4870x2 ของผมก็อาการคล้ายๆแบบนี้ถ้าตอนเปิด ไฟเขียวไม่ครบทุกดวงล่ะก็ อย่าพยามใช้ต่อเลยครับ แต๊บแน่นอน แล้วพัดลมจะหมุนแรงเอามากๆเลย

Comment

ผมใช้4870x2ก็เป็นเหมือนกันครับ วิธีแก้ของผมคือถอดไฟ24พินออกแล้วเสียบใหม่เปิดติดเลย

Comment

Originally posted by nengzkung View Post
                        อาการนี้ผมคาดว่าตอนโหลดหนักๆ psu อาจดันไฟไม่พอแล้วล่ะครับ 4870x2 ของผมก็อาการคล้ายๆแบบนี้ถ้าตอนเปิด ไฟเขียวไม่ครบทุกดวงล่ะก็ อย่าพยามใช้ต่อเลยครับ แต๊บแน่นอน แล้วพัดลมจะหมุนแรงเอามากๆเลย
                        มันเป็นตอนผมเล่นfacebookอ่ะครับ - -" แล้วจริงๆก็ใช้มาหลายเดือนแล้วเล่นเกมหนักๆไม่เคยมีปัญหาอ่ะครับ

Comment

ขาย ผม 2000.- ครับ Thkๆ

Comment

PSU อาจจะจ่ายไฟไม่นิ่ง

Comment

Working...
                            X