Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คเครื่องใหม่ มาพร้อม BAD SECTOR !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คเครื่องใหม่ มาพร้อม BAD SECTOR !

คือว่า ผมซื้อโน๊ตบุ๊คมา แค่ 2 เดือน จู๋ๆๆ กลับเข้าวินโดไม่ได้ ผมก็นึกว่าวินโดล่ม พอดีผมจะแบ๊คอัพงานไว้ เลลยใส่แผ่น Active boot disk แล้วผมลองเช็คฮาสดิส ปรากกฏว่า

Heath เหลือ 51 เปอร์เซ็น Work time 8 days (192 hr) ติด BAD SECTOR 2 จุด

แล้วก็ก็รีเครื่อง ปรากฏว่า เข้าวินโดได้ ปกติครับ

สเปก

ยี่ห้อ Emachines D640
    P320 Amd Athlon II x2
    ATI Mobility Radeon HD 4250
    1GB DDR 3 Memory
    320 GB HDD

จะถามว่า ส่งเคลมได้ไหมครับ
    Last edited by ไซย่า; 23 Sep 2010, 20:20:33.

ดันๆๆๆ

ตอบหน่อยครับ

Comment

เคลมได้ครับ ระบุอาการให้ชัดเจน เลย หรือจะลอง แบ่งพิติชั่นใหม่ แล้วลงวินใหม่ เผื่อจะเป็น Bad ปลอม

Comment

BAD จริงครับ

แสกนหลายโปรแกรมแล้วครับท่าน

Comment

เครม แล้วไปประจานด้วยๆ ท่าน

Comment

เคลมโลด

Comment

ขอบคุณครับ ท่าน

ของมียี่ห้อ ทำกันได้ๆๆ เศร้าจริงๆๆ

Comment

เดี๋ยวๆๆๆๆ ท่านซื้อมา 2 วันใช่ไหมครับ แล้วทำไมเวลาที่มันใช้งานมา 8 วันละนั่น เขาคงไม่เทสเยอะขนาดนั้นละมั้ง แต่ถ้าโปรแกรมมันเอ๋อก็ว่าไปอย่าง

Comment

ซื้อมา ประมาณ 2-3 เดือนแล้วครับ ตอนแรกผมนึว่า เวลาที่เหลือของฮาสดิสก่อนลงโลงนะครับนั้น

Comment

Working...
                  X