overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member jeloly25's Avatar

Default xbox ทำไงไม่ให้เกิดไฟแดงครับ ------- เด็กใหม่

คือกลัวจริง ๆ มี xbox แต่เปน jasper arcade นะ มันมีเรื่องไฟแดงอยู่ไหม เหนเพื่อนผมบอกว่าไม่มีละ ละถ้ามันยังมีโอกาสทำไงอะถึงจะไม่ให้เกิดไฟแดง

OverclockZone Member nests's Avatar

ไม่ต้องเล่นเลยสิครับ ไม่ขึ้นแน่ๆ

จริงๆ ก็เล่นตามปกตินะแหละ ของแบบนี้มันคิดจะขึ้นก็ขึ้น ของเพื่อนผม 2 เครื่อง เครื่องแรก กว่าจะขึ้น ซื้อมา 1 ปี พอดี อีกเครื่อง เป็น บอร์ด รุ่น 2 ยันตอนนี้ยังไม่ขึ้นเลย

OverclockZone Member Mamypoko's Avatar

ไฟแดงยังมีอยู่ แต่โอกาสที่เจอก็น้อยแล้ว ควรลงเกมไว้ใน harddisk แทนจะได้ไม่เสียงดัง + ลดความร้อนที่เกิดจากไดร์ฟ

พยายามอย่าเล่นต่อเนื่องนาน เช่น เล่น 3 ช.ม. พัก 1 ช.ม. เครื่องควรอยู่ในที่อากาศถ่ายเท ที่เหลือก็ทำใจไว้บ้าง อิอิ

OverclockZone Member BEG!TSU's Avatar

วางเครื่องในที่อากาศถ่ายเทสะดวก ไม่ร้อนจนเกินไป ก็เพียงพอต่อการถนอมเครื่องแล้วครับ
    เสียบสายให้แน่นด้วยนะครับ เพราะผมเคยเจอสายไม่แน่นไฟก็จะแดงเหมือนกัน แต่เครื่องไม่เสียหรอก
    อัตราการไฟแดง (เสีย) ก็ไม่มีแล้วใน Jasper ครับ เล่นได้หายห่วงไม่ต้องกังวลครับ

เครื่องผมร้อนยังกับไดเป่าผม ผมยังเล่น 6-10 ชั่วโมงมาแล้วเลย มันก็ไม่แสดงอาการอะไรเลย

OverclockZone Member bonut's Avatar
    columbia university

เปลี่ยนหลอดเป็นสีเขียว 5555

อย่าคิดมากนะขำๆ

OverclockZone Member krisda01's Avatar

Quote Originally Posted by bonut View Post
    เปลี่ยนหลอดเป็นสีเขียว 5555

อย่าคิดมากนะขำๆ
    XBOX360 Slim รุ่น ใหม่ ทำแบบนั้นจริงๆ นะเออ เค้าเอา LED สีแดงออก จริงๆ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

เพื่อนผมแกะ เหลือเปลือยๆเวลาเล่นเอาพัดลมเป๋า - -"

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

อย่าไปคิดมาก

ไม่ได้เสียง่ายขนาดนั้น

เหมือนเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไป มีโอกาสเสีย แต่ไม่ได้ง่ายขนาดที่เสียอารมณ์ ไม่งั้นคงไม่มีใครซื้อ

OverclockZone Member mathburn's Avatar

มันเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดของเขา พอไฟงแดงคนซื้อใหม่ก็ได้มันอีกไง

..มั่วๆน่ะเดาเล่นๆ แต่ก็ไม่แน่

OverclockZone Member

ผมปีครึ่งแล้วยังไม่แดงเลย เทคนิคเล็กๆก็แค่เอาพัดลมโนตบุคมา ที่ต่อ usb นี่ล่ะ

แงะๆให้เป็นดูดออกซ่ะ เป่าเข้ามันฝุ่น แล้วเอาไปวางใต้เครื่องก็พอช่วยได้น่ะ

ยังไงก็เล่นเกมส์ให้สนุกดีกว่า ท่ามานั่งพวงเสียอารมณ์หมด

OverclockZone Member topton2004's Avatar

xbox ไฟแดง ps3 หัวอ่านพัง ไฟเหลือง เตรียม ^^ ใช่ป่าวหว่า

OverclockZone Member artymix's Avatar
    คลองหก ปทุมธานี

อย่าไปกลัว ถ้าคิดจะเล่น จัดหนักๆ ครับ ไม่มีพัง

OverclockZone Member halem1982's Avatar

Quote Originally Posted by BEG!TSU View Post
    วางเครื่องในที่อากาศถ่ายเทสะดวก ไม่ร้อนจนเกินไป ก็เพียงพอต่อการถนอมเครื่องแล้วครับ
    เสียบสายให้แน่นด้วยนะครับ เพราะผมเคยเจอสายไม่แน่นไฟก็จะแดงเหมือนกัน แต่เครื่องไม่เสียหรอก
    อัตราการไฟแดง (เสีย) ก็ไม่มีแล้วใน Jasper ครับ เล่นได้หายห่วงไม่ต้องกังวลครับ

เครื่องผมร้อนยังกับไดเป่าผม ผมยังเล่น 6-10 ชั่วโมงมาแล้วเลย มันก็ไม่แสดงอาการอะไรเลย
    ร้อนแบบไดเป่าผมนี่อ่านจากแผ่นหรือ hdd ครับ

เครื่องผมอ่านจาก hdd ตลอด ไม่มีความร้อนเลยครับ เสียงก็เงียบ บางทีแอบนึกว่ามันอู้งานหรือป่าว

OverclockZone Member pepe_witta's Avatar
    Wongsawang 19 Bansue ,BKK 10800

พยายามซื้อแผ่นที่เป็นแผ่นไรท์เข้าไว้ไม่ใช้แผ่นปั้มเพราะเสียงดังมากทำให้เครื่องร้อนเร็ว

OverclockZone Member pepe_witta's Avatar
    Wongsawang 19 Bansue ,BKK 10800

มัวแต่กลัวก็ไม่ได้เล่นซักที

OverclockZone Member im's Avatar
    Calibration Laboratory / Engineer Kmitl EE

อยากที่หลายท่านบอกเรื่องความร้อน แก้ผ้ามันเลยตั้งแต่ซื้อวันแรกอย่าไปกลัว แบบเดิมเล่นหนักๆอยู่เกิน1ปีก็สุดยอดแล้ว ความร้อนระดับนี้ อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์มันเสื่อมสภาพหมด คุมความร้อนดีๆอยู่ได้2ปีอย่างต่ำ อ่อทาซิลิโคนใหม่สัก2เดือนทีเอายี่ห้อดีๆหลอดละ300(เล็ก)

Bookmarks

Bookmarks