Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ คอมเปิดติดแต่ไม่มีสัญญาณไปจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ คอมเปิดติดแต่ไม่มีสัญญาณไปจอ

spec ครับ

PSU Raidmax 630w
    CPU Q9550
    MB Asus P5QL-E
    GPU XFX GTS 250
    HDD 3 ลูก 320Gb, 500Gb, 1.5Tb
    DVD-Rom 2 อัน

คอมผมค้างตอนอยู่ที่เมนู starcraft 2ครับ
    พอปิดเปิดใหม่ก็เจอปัญหาจอดำไม่มีสัญญาณ
    เข้าจอเลย ผมเลยลองเอาการ์ดจอเก่ามาเสียบ
    ดู ภาพก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน หลังจากนั้นผมก็เอา
    gts 250 เสียบอีกรอบปรากฎว่ามันใช้งานได้ครับ
    เล่นมาได้ 1 สัปดาห์ครับ ตอนนี้จอดำอีกแล้ว
    อยากถามผู้รู้ว่าอาการแบบนี้เกิดได้จากสาเหตุ
    อะไรบ้างครับ ถ้าเป็นที่ MB เวลาเอาไปเครมต้อง
    ยกไปทั้งเครื่องไหมครับ หรือเอาเฉพาะ MB ไป

ขอบคุณครับ
Working...
X