overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member Auto Dark's Avatar

Default เอาผลเทส MSI GTX 465 Twin-Frozr-II-Golden-Edition @ GTX 470 มาให้ชมกันครับ

เทสกับ วิน 7 64บิท แล้วไม่แรงเท่า 32 บิท งงเลยครับ แล้วสงสัยว่าทำมัย 3DMARK03 กับ 06 กินพลัง gpu แค่ครึ่งเดียวตามรูป มันเลยทำให้คะแนนน้อยหรือเปล่า ไม่เหมือน vantage กิน 99 เปอร์เซนเลย แถมผ่านยากโคตร ต้องลด core 875/1800 แต่ 03-06 900/1900 ยังผ่านเลยเง้อ ทั้ง 3 โปรแกรม กินแรมไม่ถึง 512mb อีกด้วย
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Last edited by Auto Dark; 24 Sep 2010 at 00:29:01.

OverclockZone Member winit_a's Avatar

แรงมาก นาย

OverclockZone Member Kanano's Avatar

แรงรอบดึก

OverclockZone Member Auto Dark's Avatar

ทำยังไง 03กับ06 จะกิน gpu เต็มๆๆได้นะ เปลี่ยน driver ไปเยอะละ

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

โปรแกรมเทส มันกินได้แค่นั้นครับ

Quote Originally Posted by Yokboa View Post
    โปรแกรมเทส มันกินได้แค่นั้นครับ
    หรอคับ... ผมเห็นมันกินน้อยผิดปกติ ต่างจากแวนเทกมาก...
    แต่เทสกับเกมส์ Battlefield Bad Company 2 ดูแบบภาพสุดทุกอย่าง aa32x af16x กินgpuเกือบเต็มตลอด แถมเฟรมมาแบบลื่นๆๆสบายๆๆเลยครับ ที่ 1920*1080 นะครับ ไม่เคยเล่นปรับขนาดนี้มาก่อนโดยเฉพาะ aa
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Last edited by Auto Dark; 25 Sep 2010 at 00:24:43.

OverclockZone Member vibe's Avatar

แรงๆๆ

เดี๋ยวจะเทสเกมส์พวกนี้แล้วเอามาแปะให้ดูเล่นๆๆครับเผื่อคนสนใจจะซื้อ 470 อิๆ .......ว่ามันจะ 32aa 16af ไหวไหม แต่ใครซีด ไม่ไหวแน่เยย 55
    colin McRae Dirt 2
    Far Cry 2
    Crysis WARHEAD
    Crysis
    Aliens vs Predator
    Batman - Arkham Asylum
    GTA IV
    Resident Evil 5
    Street Fighter IV
    mafia 2

OverclockZone Member Chinnawatn's Avatar

ขอฝาก เมโทร สักเกมนะ ครับ ท่าน

OverclockZone Member

ท่านครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีของอีกไหมอะครับ

OverclockZone Member umbrella's Avatar

Far Cry 2 ไหวสบายยๆ ตั้งแต่ 275GTXและครับ
    colin McRae Dirt 2 อันนี้ก็ไหว แต่ปรับ 16xq...อะไรผมจำไม่ได้ ถ้าปรับสุดเลย มันจะจอดำอ่ะครับ
    Batman - Arkham Asylum ไหวครับอาจมีกระตุกเล็กน้อย น้อยมาก แต่ถ้าปิด Physicx ก็สบายๆลื่นหัวแตก
    GTA IV ไหวครับแต่ก็มีกระตุกบ้าง แต่ไม่น่าีำรำึคาญเท่าไหร่ผมใช้ I7+470
    mafia 2 ปรับสุด+Physicx มีกระตุกบ้างครับผม แต่เล่นได้

Resident Evil 5 Street Fighter IV ลื่นหัวแตกกกก

ทุกอันUltrahigh ที่ความระเอียด 1920*1080หมดเลยนะ

Quote Originally Posted by freehugs View Post
    ท่านครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีของอีกไหมอะครับ
    ไม่ทราบเลยครับว่ามีของไหม ตัวนี้ผมรับมาจากท่านเต่าครับ... ตัวการ์ดหนักมากกขอบอกอิๆๆ
    Quote Originally Posted by umbrella View Post
    Far Cry 2 ไหวสบายยๆ ตั้งแต่ 275GTXและครับ
    colin McRae Dirt 2 อันนี้ก็ไหว แต่ปรับ 16xq...อะไรผมจำไม่ได้ ถ้าปรับสุดเลย มันจะจอดำอ่ะครับ
    Batman - Arkham Asylum ไหวครับอาจมีกระตุกเล็กน้อย น้อยมาก แต่ถ้าปิด Physicx ก็สบายๆลื่นหัวแตก
    GTA IV ไหวครับแต่ก็มีกระตุกบ้าง แต่ไม่น่าีำรำึคาญเท่าไหร่ผมใช้ I7+470
    mafia 2 ปรับสุด+Physicx มีกระตุกบ้างครับผม แต่เล่นได้

Resident Evil 5 Street Fighter IV ลื่นหัวแตกกกก

ทุกอันUltrahigh ที่ความระเอียด 1920*1080หมดเลยนะ
    470 ท่านลากเท่าไหร่ครับ
    GTA IV
    mafia 2
    ยังกระตุกนิดๆๆหรอครับ พอดีผมรอเกมส์อยู่ยังไม่ได้ลองเลยสักเกมส์ hd ex เจ้งตัวเดียวงานเข้าเลยครับข้อมูลหายหมด
    แต่ผมว่า ความรู้สึกมันลื่น กว่า ati 5850 เยอะอยู่น้าเท่าที่ลองกับ Battlefield Bad Company 2 แต่ก็ยังสรุปไม่ได้เพราะยังไม่ได้ไปฉากที่โหดๆๆกว่านี้ แต่ชอบที่ภาพมันเนียนนี้หละ ชักหลง พี่เขียวแล้วสิ ว่าจะเอามารอ 68xx อิๆๆ

"ขอฝาก เมโทร สักเกมนะ ครับ ท่าน"
    เมโทร ผมไม่มีเกมส์นี้ครับ พอดีตอนซื้อ hd ลืมบอกให้คนขายยัดให้เซงเลย
    Last edited by Auto Dark; 24 Sep 2010 at 12:38:51.

OverclockZone Member umbrella's Avatar

470 ผมไม่ลากครับ

GTA IV
    mafia 2
    กระตุกนิดหมายถึง ว่ามันหน่วงๆอ่ะครับ เวลาระเบิดเยอะๆ
    ส่วน GTA มันจะเป็นตอนขับรถ แล้วเห็นพื้นวิวกว้างๆอ่ะครับ

ก็ถ้าปิดPhysicX ก็ลื่นหัวแตกหมดอ่ะครับ

OverclockZone Member IReSSil's Avatar

Quote Originally Posted by freehugs View Post
    ลองโทรไปถาม YC service ดูนะครับเท่าที่ผมรู้เมื่อาทิตยืที่แล้วเหลืออยู่อีก 1 ตัว ราคาแรงนิดนึงนะ 10,500 ผมว่าจะไปเอาอยุ่
    แต่ว่าได้ที่ คุณเต่ามาก่อน คุณเต่าแกซื้อมาลอง 2 ตัวผมได้มา 1 เจ้าของกระทู้อีก 1 มันเป็น golden edittion น่ะครับ รู้สึกว่าผลิตมาแค่ 2500 ตัว flash เป็น 470 ได้อย่างสมบรุณ์

Quote Originally Posted by umbrella View Post
    470 ผมไม่ลากครับ

GTA IV
    mafia 2
    กระตุกนิดหมายถึง ว่ามันหน่วงๆอ่ะครับ เวลาระเบิดเยอะๆ
    ส่วน GTA มันจะเป็นตอนขับรถ แล้วเห็นพื้นวิวกว้างๆอ่ะครับ

ก็ถ้าปิดPhysicX ก็ลื่นหัวแตกหมดอ่ะครับ
    ไม่ลองลากดูหรือครับ หุๆๆ ความมันบังเกิดแน่นอนครับ ถ้าเล่นแบบปิด PhysicX ก็ไม่มันสุดๆๆสิครับอิๆๆ

เห้อๆ เจอของจริงเข้าไปเทสไม่ผ่านเลยครับที่ 875/1750/1800 ไฟ 1.087 โปรแกรม Heaven Benchmark v2.1 เล่นกิน gpu 98-99 เปอร์เซนต์ตลอด

OverclockZone Member Geil's Avatar

อาจเพราะว่า 3Dmark 03-06 ถูกเขียนมาในช่วงวินโดว์ XP

ส่วน Vantage เป็นช่วง Win7 เลยรองรับ Dx11 เต็มที่

(((มั่วสุดๆเลยเรา)))

ผ่านละ 10 กว่ารอบ Heaven Benchmark v2.1 ลด นูนปรับนี้เพิ่มนั้น ผ่านที่ 855/1710/1800 กิน mem เกือบ 1 gb
    [IMG][/IMG]
    Last edited by Auto Dark; 24 Sep 2010 at 16:40:52.

taukung's Avatar

ลากกัน สะหนุกสะหนาน อิอิ

OverclockZone Member porhaw's Avatar

รอดูต่อ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks