Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย oc GA-G41M-TD3 ddr3 + e3300 + corsair 1*2 2g twin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย oc GA-G41M-TD3 ddr3 + e3300 + corsair 1*2 2g twin

ช่วย oc GA-G41M-TD3 ddr3 + e3300 + corsair 1*2 2g twin

ขอแบบเสถียร นะครับ เอาบัสแรม 1333 ความเร็ว CPU ประมาณ 3.8 - 4.0

บัสแรม อยย่าน้อย กว่า 1333

ผมลองแล้ว กด CL 8 มันเร็วดี แต่ไม่เสถียร เท่ารัย

ช่วยหน่อยครับ

เพิ่มไฟ CPU
    เพิ่มไฟ RAM
    ลากเลย

Comment

ลองแล้ว ยังมีค้าง เทส LinX ALL ประมาณ 20 นาทีก็ค้าง ครับ

ลองวิเคราะห์กันดูหน่อยครับ ไฟ 1.53 ล่ะ

ถ้าเอาแต่ ความเร็ว CPU มันก็ได้อยู่ครับ แต่บัสแรมมันไม่ได้ ตามมาตฐาน ครับ

Comment

Originally posted by HIGUIN View Post

ขอแบบเสถียร นะครับ เอาบัสแรม 1333 ความเร็ว CPU ประมาณ 3.8 - 4.0

บัสแรม อยย่าน้อย กว่า 1333

ผมลองแล้ว กด CL 8 มันเร็วดี แต่ไม่เสถียร เท่ารัย

ช่วยหน่อยครับ
        อยากเห็นหน้า bios ถ่ายมาทุหน้าก็ยิ่งดี...ว่าไปตั้งค่าอะไรบ้าง

Comment

bios

ในไบออส
          Attached Files

Comment

ไฟแรมยัง Auto อยู่เลย ปรับเป็นตามสเปคแรม ดีกว่า

CL แรม ลองคลายหลวมๆ ก่อน เดี๋ยวพอนิ่งแล้วค่อยมาปรับไฟใหม่ทีหลัง

Comment

ตอนนี้นิ่งแล้วครับ ค่า CL 9 มันไม่นิ่งครับ ลองแล้ว พอกด CL 8 หายเลย

แต่อยาก ไปสัก 3.8 ครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

Working...
              X