Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงวินโดว์แบบ AHCI คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงวินโดว์แบบ AHCI คับ

คือว่าจะลงวินโดว์แบบ AHCI เดิมเป็นแบบ DIE อยู่ไดร์ D ลงเกมส์ไว้จำเป็นไหมครับที่จะต้อง format ทั้งสองไดร์หรือว่า format แค่ไดร์ C อย่างเดียว ขอบคุณครับ

ถ้าจะลงใหม่ฟอร์แมตใหม่แค่ C: ก็พอครับ

แต่เกมส์ที่ลงไว้ใน D: บางเกมส์อาจเล่นไม่ได้ ต้องลงเกมส์บางเกมส์ใหม่ด้วย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

โหลดโปรแกรม Windows 7 Manager มันมีโหมดให้เปิด AHCI แบบไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่
        แล้วรีเครื่องไปเปิด AHCI ในไบออส แล้วค่อยมาลงไดร์เวอร์ใหม่ ก็ได้และ

Comment

Working...
        X