Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบ่งพาดิชั่นไง แบบไม่ลงวินโดใหม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบ่งพาดิชั่นไง แบบไม่ลงวินโดใหม่?

ผมมี 160 gb ลูกหนึ่ง C:50gb D:50gb E:50gb

ผมจะโคลนมาลง ตัว 1TB แล้วเนื้อที่ ที่เหลือจะต้องส้รางพาดิชั่นขึ้นมาใหม่

ผมเข้าใจตรงนี้แต่ผมต้องการเพิ่ม เนื้อที่ของ ไดร์ C :50gb เพิ่มเนื้อที่เข้าไปโดย
    การใช้เนื้อที่ ที่เหลือมาเพิ่ม สัก 450 เป็น 500gb โดยไม่ทำการฟอแมต ละไม่ต้องลงวินโดใหม่
    ทำได้ไหมครับ ??

thx

อีกคำถามละกันใช้โปรแกรมอาไรโคลนครับ
    Last edited by kopza521; 24 Sep 2010, 16:44:33.

ใช้โปรแกรม pratition magic น่าจะช่วยได้ครับ หรือ acronis disk director ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by sonic View Post
      ใช้โปรแกรม pratition magic น่าจะช่วยได้ครับ หรือ acronis disk director ก็ได้ครับ
      แล้วตัววินโด จะเห็นไหมครับ ว่าจาก 50 เป็นตัว 500gb แบบ เปิดmy computer เห็นเลยว่าfreeเท่าไร

Comment

เห็นครับ

แต่อย่าใช้ PM เป็นอันขาด ถือเป็นโปรแกรมต้องห้าม ให้ลืมไปเลยว่ามี PM อยู่ในโลก

ให้ใช้ ADDS เท่านั้น

Comment

อีกคำถามใช้ไร โคลนดีครับ ไม่เคยทำมาก่อน

Comment

Originally posted by kopza521 View Post
            อีกคำถามใช้ไร โคลนดีครับ ไม่เคยทำมาก่อน
            ADDS มีทุกอย่าง

ใช้คำสั่ง Copy Volume

ถ้าจะเอาโปรแกรมเฉพาะด้านนี้โดยเฉพาะ ก็คงหนีไม่พ้น

Acronis True Image
            Last edited by Geek; 24 Sep 2010, 17:30:00.

Comment

เห็นครับ

แต่อย่าใช้ PM เป็นอันขาด ถือเป็นโปรแกรมต้องห้าม ให้ลืมไปเลยว่ามี PM อยู่ในโลก

ให้ใช้ ADDS เท่านั้น
              อาการพาร์ติชั่นหายหรือข้อมุลหายใช่ไหมครับ ขอเป็นความรุ้ด้วยครับผม

Comment

Originally posted by sonic View Post
                อาการพาร์ติชั่นหายหรือข้อมุลหายใช่ไหมครับ ขอเป็นความรุ้ด้วยครับผม
                ใช่แล้วครับ

Comment

ใช่แล้วครับ
                  ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

Originally posted by kopza521 View Post
                    ผมมี 160 gb ลูกหนึ่ง C:50gb D:50gb E:50gb

ผมจะโคลนมาลง ตัว 1TB แล้วเนื้อที่ ที่เหลือจะต้องส้รางพาดิชั่นขึ้นมาใหม่

ผมเข้าใจตรงนี้แต่ผมต้องการเพิ่ม เนื้อที่ของ ไดร์ C :50gb เพิ่มเนื้อที่เข้าไปโดย
                    การใช้เนื้อที่ ที่เหลือมาเพิ่ม สัก 450 เป็น 500gb โดยไม่ทำการฟอแมต ละไม่ต้องลงวินโดใหม่
                    ทำได้ไหมครับ ??

thx

อีกคำถามละกันใช้โปรแกรมอาไรโคลนครับ
                    ผมใช้วิธี manage เอาอ่ะครับ
                    คลิกขวาที่ mycom puter เลือก manage เเล้วเข้าไปที่หมวด storage /disk drive อ่ะครับ
                    เเล้ว resize เอาครับ

Comment

ชอบพาติชั่น แมจิ

Comment

EASEUS Partition Master

อย่าคิดแม้่แต่จะลอง >>>พาติชั่น แมจิ

Comment

Working...
                        X