overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26
    OverclockZone Member littlejazz's Avatar

Default ถามเรื่องc&c Generals Zero Hour กับ window 7

มีท่านใดใช้ window7 แล้วลง c&c Generals Zero Hour แล้วเปิดเล่นได้บ้างมั้ยครับ ผมลงยังไงก็เล่นไม่ได้ มีใครแนะนำหน่อยได้ไหมคับ

OverclockZone Member qwq's Avatar

ดันๆๆ เล่นไม่ได้เหมือนกัน

อยากเล่นเกมโปรดเมื่อวัยเยาว์

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมเล่นได้ครับ ปกติดี

ไม่ทราบว่าท่าน Crack รึยังครับ....

OverclockZone Member D.K.S's Avatar
    http://dks.in.th/

คลิกขวาที่ icon game> properties>run this program in compatibility mode for>windows xp ลองหรือยังครับ?

ปล. เกมโปรดผมเหมือนกัน

OverclockZone Member amba5555's Avatar

ผมก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ถ้าจำไม่ผิด ต้องไป set ตั้งค่าความละเอียดหน้าจอ ก่อน ถึงเข้าได้ ไม่แน่ใจนะ
    Last edited by chawin007; 3 Oct 2010 at 20:39:36.

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

เล่นได้ แต่เวลาเข้าเกมมันจะเด้งกลับมาหน้าจอ.

ก็กดเข้าเกมใหม่ มันก็จะเด้งกลับมาจอ กดรัวๆสู้มันสัก 5-6 รอบ ก็จะไม่เด้งกลับออกมา

ผมก็เป็น ไม่หว่าจะเปลี่ยนแผ่น เปลี่ยนวินโดว์ เปลี่ยนคอมใหม่
    ไม่เคยเล่นได้เลย พอถึงหน้าจอ Splash ขึ้นมาเป็นโปสเตอร์ CnC General แล้วก็ค้างอยู่หน้านั้น
    บางทีก็หายไปแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น เหอๆ สงสัยดวงจะไม่ให้กับ CnC General จริงๆ - -

OverclockZone Member jugkrit's Avatar

เล่นไม่ได้ด้วยโหลดแครกใหม่แล้ว งงดันๆ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ลงเกมส์เสร็จ เข้าเกมส์ครั้งแรกจะช้าครับ ให้ใจเย็นรอก่อน อย่าเพิ่งเข้าใจว่าเครื่องค้างนะครับ

OverclockZone Member jugkrit's Avatar

ครับลงแล้วไม่ได้ค้างมันขึ้นระหัสไรก็ไม่รู้ผมก็เคยโพสถามครับ
    ยังหาคำตอบไม่ได้ครับ

Quote Originally Posted by D.K.S View Post
    คลิกขวาที่ icon game> properties>run this program in compatibility mode for>windows xp ลองหรือยังครับ?

ปล. เกมโปรดผมเหมือนกัน
    ไม่ได้ครับมันขึ้นหน้าจอแล้วสักพักมันก๋หาย

OverclockZone Member

ลองเอาไฟล์นี้ใส่ทับของเดิมใน My Doc ครับ ลองดูครับ
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร

OverclockZone Member littlejazz's Avatar

อันนี้เอามาจากของต่างประเทศน่ะครับ แปลไม่ออก ใครเซียนๆแปลทีสิครับว่าเค้าทำยังไง

Recently i installed from TFD, Generals Zero hour for some old good fights after i saw in you tube the Generals Trailer 1 at E3 that made me wanna revisit that game.

Now i am running Windows 7 x64 and after installation the program didnt run.

so here is what you should do to make it run

* Make sure you have the latest DirectX 9.0c installed, you can Google it or get it from Microsoft
    * into your "user" directory (named with your user account yeah you know there where you see the folder my pictures, my music etc)
    * in there go to "My Documents"
    * well there after trying to run the game you would see a Command and Conquer Generals Zero Hour Data folder.
    * open it.
    * right click and creat new empty .TXT file and rename it options.ini
    * copy those lines inside and Save it!

**warning in the resolution section put your resolution*********

CODE
    AntiAliasing = 2
    BuildingOcclusion = yes
    CampaignDifficulty = 0
    DrawScrollAnchor = yes
    DynamicLOD = no
    ExtraAnimations = yes
    GameSpyIPAddress = 0.0.0.0
    Gamma = 50
    HeatEffects = yes
    IPAddress = 0.0.0.0
    IdealStaticGameLOD = Low
    LanguageFilter = false
    MaxParticleCount = 5000
    MoveScrollAnchor =
    MusicVolume = 50
    Resolution = 1440 900
    Retaliation = yes
    SFX3DVolume = 72
    SFXVolume = 64
    ScrollFactor = 145
    SendDelay = no
    ShowSof****erEdge = yes
    ShowTrees = yes
    StaticGameLOD = Custom
    TextureReduction = 0
    UseAlternateMouse = yes
    UseCloudMap = yes
    UseDoubleClickAttackMove = no
    UseLightMap = yes
    UseShadowDecals = yes
    UseShadowVolumes = yes
    VoiceVolume = 78

* then Right Click on your Generals / Zero hour Sortcut (if you dont have make one), in widows 7 most games make there sortcuts into the "GAMES" menu in Start Menu huh.gif
    * and in the Compatibility Tab just select Windows XP sp3 and click "Run as administrator" option too (if you are not an admin)
    * thats it go inside change your settings and restart the game.

เอามาจาก http://forums.cncnz.com/index.php?showtopic=12319

OverclockZone Member thatreech's Avatar

เมื่อวานนั่งเล่น red alert2 yuri ในวิน7 มันก็เล่นได้ตามปกติครับ มีแต่ สตาร์คราฟ1 มั้งที่เครื่องผมเล่นแล้ว เทกเจอร์เละ เซงจริงๆ

OverclockZone Member

ผมก็ไม่ได้อะ

OverclockZone Member Thai-royal's Avatar

ผมมีวิธีแก้ปแล้วนะครับ สนใจมั้ย ? เล่นได้ 100% เพราะผมทำเอง

OverclockZone Member Thai-royal's Avatar

http://www.youtube.com/watch?v=vh7hzLz99X8

ทำตามนี้ครับ

OverclockZone Member OHM_DGO's Avatar

ผมเล่นได้ปกตินะ แต่ว่าตัวที่ลงมันอยู่ในชุด First Decade น่ะครับ อันนั้นคงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

Quote Originally Posted by thatreech View Post
    เมื่อวานนั่งเล่น red alert2 yuri ในวิน7 มันก็เล่นได้ตามปกติครับ มีแต่ สตาร์คราฟ1 มั้งที่เครื่องผมเล่นแล้ว เทกเจอร์เละ เซงจริงๆ
    ลองรัน Windows Mode ดูครับ ใช้โปรแกรมที่ชื่อ ChaosLauncher
    http://www.teamliquid.net/forum/view...topic_id=65196
    เกมมันเก่าแต่ยังขายอยู่ใน Blizzard Store ผมว่าเค้าน่าทำเป็น HD ซะหน่อยนะ
    จะ Patch หรือทำออกมาขายใหม่ก็ได้ เดี๋ยวนี้เกมเก่า ๆ ดี ๆ นิยม Re-Master เป็น HD กันเยอะเลย
    Stronghold,Age Empire 2,Space Ranger ทำออกมาแล้วดูน่าเล่นกว่าของเก่าเยอะ
    Last edited by OHM_DGO; 8 Nov 2013 at 02:44:31.

OverclockZone Member toon1790's Avatar

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks