Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องบุ๊ตไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องบุ๊ตไม่ติดครับ

คือผมใช้ alton XP 2600+ กับ บอร์ด AN8 ครับ แต่มันบุ๊ตไม่ติดครับ ขึ้นเลข 99 ที่ตัวบอร์ดครับ พัดลมที่ CPU กับ ที่ power supply ก็หมุดสักพักก็หยุด รบกวนถามว่ามันเสียที่ไหนคับ clear bios แล้วก็ไม่หาย ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

power supply เจ๊งป่าวครับ

Comment

ระบุอาการกว้างไปหน่อยครับ เกิดได้จรากข้อผิดพลาดในหลายๆสาเหตุของ Hardware ทางที่ดีหากมีเครื่องอื่น ก็ลองถอด Hardware ต่างๆไปลองเทสดูงับ....

Comment

ตามนั้นครับ

ช่วยกันดันหน่อย

Comment

psu จ่ายไฟไม่นิ่งเปงเหตุให้ m\b เสีย

Comment

เอาตั้งแต่ตอนแรกเลยนะครับ ว่าไปทำไรมาบ้างแล้วมันถึงเปิดไม่ติด เดี๋ยวจาสรุปอาการให้

Comment

ในคู่มือเมนอบ์ดมีบอกไหมครับ ว่าตัวเลข 99 เกิดจากอะไร

Comment

PSU คงเน่าแหล่ะครับ
                ถ้าเปลี่ยนไม่หาย M/b ลาโลกแล้วครับ

Comment

Working...
                X