Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอร์ดที่มีช่องเสียบไฟเข้า 8 pin ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอร์ดที่มีช่องเสียบไฟเข้า 8 pin ครับ

คือผมซื้อบอร์ดใหม่มา มีช่องเสียบไฟเข้าปกติมัน 4 pin ตอนนี้มี 8 pin พอดี PSU ผมมี 4 pin ตัวเดียว 1. ถ้าจะเสียบแค่ฝั่งเดียวได้หรือเปล่าครับ แล้วมันจะมีผลเสียอะไรตามมาหรือเปล่า
    2. ถ้าเสียบแค่ 4 pin ฝั่งเดียว แล้วใช้ได้ อีก 4 pin ที่เพิ่มเข้ามามีไว้ทำอะไรครับ
    "ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับ"

ได้

ตัวนี้คือ ไฟ +12 V. CPU Connector (4 pin / 8 pin)
    จะใส่ 4 หรือ 8 ก็ได้
    จะมีผลตอน oc เยอะๆ หรือ ใช้ CPU หลายๆ ที่ต้องการไฟมากๆ

Comment

มันคือบอร์ด ที่ใช้ในการ OC นะครับ ต่อตัวเดียวก็ได้ ถ้าให้ดีต่อ 2 ตัวอะครับ ไฟมันจะนิ่งครับ ทำให้ CPU ทำงานได้ดียิ่งขึ้นครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ได้

ตัวนี้คือ ไฟ +12 V. CPU Connector (4 pin / 8 pin)
        จะใส่ 4 หรือ 8 ก็ได้
        จะมีผลตอน oc เยอะๆ หรือ ใช้ CPU หลายๆ ที่ต้องการไฟมากๆ
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ohnattpon View Post
          มันคือบอร์ด ที่ใช้ในการ OC นะครับ ต่อตัวเดียวก็ได้ ถ้าให้ดีต่อ 2 ตัวอะครับ ไฟมันจะนิ่งครับ ทำให้ CPU ทำงานได้ดียิ่งขึ้นครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X