Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับลง Snow_Leopard 10.6.2 Intel_AMD_by_Hazard แล้วมันบูตขึ้นแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by smileworld View Post
    ต้อง mod bios ก่อนฮับ ถึงเปิดตามหมดสามอย่างก็ลงไม่ได้ ก็จะขึ้นแบบ ในรูปตลอดละครับ ลองหาไบออส ที่เขา mod มา อะฮับ ตอนนี้ผมกำลังปลัมกับแผ่นแท้มันอยู่ยังไม่ได้สักที พวกแผ่นโมลงได้ทุกแผ่น ยกเว้นแผ่นแท้

bios p5kr http://www.mediafire.com/?mjmkyjvnejj
    ลองแฟลชแล้วครับ เหมือนเดิมครับ

Originally posted by oot79 View Post
    ส่วน 10.6.0 retail ลองหาเอานะครับ หรือลองแผ่นอื่นตามคำแนะนำด้านบนก็ได้
    โหลดมาแล้วครับ แต่ดันไม่มีUSBอ่ะครับ ทำไงดี ทันเป็นไฟล์.dmg ครับ

Originally posted by tcamback View Post
    ลองบูตแบบ-xดูครับ
    บูตแล้วครับลงใหม่เลย เหมือนเดิมครับ

Originally posted by smileworld View Post
    ลองหาแผ่นของ iATKOS S3 Snow Leopard 10 6 3 INTEL ONLY มาลงสิครับ ถ้าเสปกนี้ ไม่ต้องมาตามหา kext มาลงเพิ่มให้ยุ่งยาก
    กำลังไรท์อยู่ครับ

Originally posted by tiatia View Post
    ถ้าเป็น สาวๆ หล่ะก็จะรับอาสาเอามาลงให้เลย แต่นี่ไม่ใช่ อิอิ
    แหมๆๆๆ ท่านtiatia ถ้าเป็นหญิงนี้ๆไม่ได้เลยน่ะ ....ผมลองมาหลายวันแล้วไม่ได้สักทีอ่ะครับ...เฮ้อ

Comment

รู้แล้วครับ บูตไม่ได้เพราะไม่ได้แฟลชbios ครับ น่าจะใช่

ผมลองบูตด้วย iboot support+ แผ่นretail 10.6.3 มันขึ้น ebios error ครับ

ผมลองบูตด้วย iboot ATI+ แผ่นretail 10.6.3 มันขึ้น ebios error ครับ

ผมหาbios p5kr for mac ไม่เจออ่ะครับ........เกือบ2อาทิตย์แล้ว.......

Comment

ผมแปะ Link ไว้ด้านบนนิ ฮัพ คลิกแล้วก็โหลดได้เลย เอ๋ผมลองแบบ ไม่ต้องแฟต Bios ก็ลงได้ปรกตินะ บอร์ดของผม P5Q Deluxe ใช้แผ่น iboot support + OSX 10.6.3 ก็ไม่มีปัญหาอะไร
        แต่ผมมีปัญหาเจ้า Manycam มันไม่ยอมส่ง Emultion ไปที่กล้อง เคยลองได้ที หลังจากนั่นก็ใช้ไม่ได้อีกเลย ก็เลยกับมาเล่น windows ดีกว่า อิอิ
        Last edited by smileworld; 2 Oct 2010, 02:16:25.

Comment

IATKOS S3 V2 ลงง่าย ลงได้แน่นอนครับ

Comment

เมนบอร์ดไม่สมบูรณ์ครับ

Comment

ของผมก็เป็นอาการเดี่ยวกันเลยครับ เเต่ลงในnotebook
              acer travelmate 6291 ไม่ทราบเป็นเพราะเหตุใดครับ ลงใหม่เกือบสิบรอบเเล้ว

Comment

-x แล้ว เข้าไปลบ kext การ์ดจอทั้งหมด แล้วลองบู๊ตธรรมดาก่อน แล้วค่อยอัพเดท จากนั้นค่อยหา kext มาลงดู

Comment

ใส่สูตรนี้ครับได้แน่นอน GraphicsEnabler=no

Comment

Working...
                  X