overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 127
    OverclockZone Member porhaw's Avatar

Default Darksiders ใครเล่นแล้วบ้างครับ...มันไหมครับ

ใครเล่นแล้วบ้างครับ...มันส์ไหมครับ

ในช่วงที่ผ่านมาเกมส์ Darksiders ถือ เป็นเกมส์แอคชั่นที่ได้รับความนิยมจากแฟนๆ นักบู๊ทั้งหลายอย่างมาก หลังจากที่มันได้ลงบนเครื่อง Xbox360 และ PS3 ไปแล้วไม่นานชื่อเสียงของเกมส์ก็เริ่มเป็นที่รู้จักในเรื่องของความมันส์ สไตล์ Devil May Cry ผสมกับ God of War ทำให้ทาง THQ หวังจะกระชากเรตติ้งขึ้นด้วยการนำลงเครื่อง PC

Darksiders เริ่มต้นที่เรื่องราวของ War หนึ่งในสี่นักรบในตำนาน ผู้ที่ได้รับมอบหมายให้หาที่มาว่าทำไมโลกปีศาจจึงหลุดออกมาในโลกมนุษย์ ซึ่งเป็นเหตุการณ์ช่วงเริ่มเกมที่ทำให้โลกมนุษย์ของเรากลายเป็นดินแดนที่ เป็นสนามรบระหว่างเทพเจ้ากับปีศาจ เกมนี้เริ่มต้นเหตุการณ์ซึ่งเป็นช่วงระหว่างการทำลายล้างโลกมนุษย์ และก่อนที่ War จะสูญเสียพลังจากการต่อสู้กับ Straga ซึ่งแน่นอนว่าเหตุการณ์ในเกมหลังจากนั้น เป็นจุดที่เราต้องไปยังที่ต่างๆเพื่อฟื้นฟูพลังก่อนไปยัง Black Tower เพื่อบรรลุจุดประสงค์ในการหาต้นเหตุของปัญหาในครั้งนี้

ตัวเกมส์ Darksiders ในเวอร์ชั่น PC นั้นจะมีการปรับพัฒนาขึ้นมาใหม่ในส่วนของระบบภายในเกมส์ ปรับการเล่นและเนื้อหาใหม่ให้ดูน่าสนใจมากกว่าเดิม ทั้งนี้ใครที่เคยเล่นในเวอร์ชั่นคอนโซลมาก่อนก็จะมีโอกาสเล่นในเวอร์ชั่น PC แบบไม่เบื่อ รับรองว่าสนุกสะใจแน่นอนครับ

ดูวิดีโอคลิก....http://www.oz-game.com/product.php?id=1127

Last edited by porhaw; 24 Sep 2010 at 21:11:51.

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

เผือกครับ

OverclockZone Member laziozas's Avatar

รอ 499 จาก Zest อยู่ -- เดี่ยวมาจะ Review ให้ ถ้ามาแบบแย่ เดี่ยวด่าเละ -*-

OverclockZone Member vagrants's Avatar

พึ่งลองไป 2 ชม. ตะกี้ มันดีครับ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

ดู Game Play แล้วคล้ายๆ Prototype เหมือนกันนะ มีแบกรถด้วย อิอิ

เห่อ ไม่รู้จะมาทะเลาะอะไรกันบนโลก

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

มันดี แต่สีฉูดฉาดไปหน่อย ออกแนวกาตูนมากกว่า ต่างจ่าง GOW และ DMC

สำหรับผมถือว่าเป็นแนวที่"ใช่"มากๆครับ

แนวเดินฟันแหลก มีชอทอัดมอนมันส์ๆ

สีแสบทรวง เคลื่อนไหวไม่ช้าอืดอาจ แต่ก็ไม่ได้เร็วจนตามไม่ทัน

มอน AI ไม่โง่ แต่ก็ไม่หินเกินจะปราบ เรียกว่ามีทริกให้สังเกตให้ลองใช้กับบอสแต่ละตัว

ระหว่างหวดมอน แต่ละฉากก็จะมีปริศนาให้แก้ ซึ่งคิดว่าเหมาะสมกับเกมแนวนี้ คือ

แก้ปริศนาผสมแอคชั่น ไม่ใช่ปริศนาจนไปไม่เป็น

สรุปว่า เยี่ยมครับ

ให้ติก็คงเป็นเรื่องที่ไม่มีให้ปรับกราฟฟริก และตัวละครน่าจะสูงล่ำกว่านี้อีกซักนิด

เพราะดูตัวละครจะออกสั้นหน่อยๆ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

จริงดิครับ ไม่มีปรับ High ปรับ Low
    AAX4 ไรแบบนี้หรอ

OverclockZone Member amstel's Avatar

Quote Originally Posted by tonzeero View Post
    มันดี แต่สีฉูดฉาดไปหน่อย ออกแนวกาตูนมากกว่า ต่างจ่าง GOW และ DMC
    ก็มันไม่ใช่ทั้ง GOW,DMC

Concept Game

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

ขาคอนโซลเขารู้นานละว่ามัน "เซลด้า" .... GOW,DMC อะไรกั๊น lol

หุหุ....

OverclockZone Member Escargot's Avatar

Quote Originally Posted by Rdfaiz View Post
    ขาคอนโซลเขารู้นานละว่ามัน "เซลด้า" .... GOW,DMC อะไรกั๊น lol

หุหุ....
    เอาน่ะ เหมือน god of war ตรงที่ได้ขี่ม้าเหมือนกัน
    เหมือน DMC ตรงที่มีอาวุธปืนให้ใช้เหมือนกัน

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Quote Originally Posted by champdekwen View Post
    จริงดิครับ ไม่มีปรับ High ปรับ Low
    AAX4 ไรแบบนี้หรอ
    Resolution Only

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

สนุกดี ( ไม่ได้เล่นเกมส์มา 2-3 เดือนละ )
    ได้เล่นฆ่าเวลาซักพัก

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

ไม่โดนอ่ะ......สำหรับผม.เล่นไม่ทันจบด่านแรกก้อเลิกละ.....
    ทั้งภาพ......
    การดำเนินเรื่อง......
    เสียง......
    ระบบการเล่น.....
    กลับไปเล่น Prototype...... แล้วรู้สึกถึงความต่างเลย....
    Last edited by deawpiaro; 25 Sep 2010 at 08:52:44.

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ก็มันดีครับ แต่รู้สึกภาพที่ได้กับที่กินสเปคมันไม่ได้เข้ากันเท่าไหร่

OverclockZone Member bombplay's Avatar

เอ่อ ทำไมภาพมัน เป็นแบบนี้อะ ไม่รู้จะเอ่ยอะไรดี เหอะๆ

karas100's Avatar

ภาพไม่โดนใจผมเลยอครับตอนแรกคิดว่าแนวๆ God หรือโมเดล 3D แบบ DMC บร้ะ+++ หาความหวังไม่เจอ

ยังไม่ได้ลองครับแต่ไม่ค่อยชอบกราฟิคเลยกลัวเล่นแล้วเวียนหัว+ตัวละครดีไซน์ยังไม่ค่อยใช่สำหรับผมครับ^^"

OverclockZone Member k911's Avatar

เอ่อ...ที่พูดถึงกันนี้ หมายถึงเวอร์ชั่น PC ใช่ไหมครับ
    ผมว่าอย่าพึ่งดึงเกม Console มาเปรียบเทียบจะดีกว่านะครับ ผมขอร้อง...

OverclockZone Member The_ripper's Avatar

สรุปว่าหาเกมมา"เล่น"หรือมานั่ง"ดู"ครับ ไปดูหนังไฮเดฟดีกว่าไหมภาพโคตรจะเหมือนจริงเลย

OverclockZone Member porhaw's Avatar

Quote Originally Posted by k911 View Post
    เอ่อ...ที่พูดถึงกันนี้ หมายถึงเวอร์ชั่น PC ใช่ไหมครับ
    ผมว่าอย่าพึ่งดึงเกม Console มาเปรียบเทียบจะดีกว่านะครับ ผมขอร้อง...
    เวอร์ชั่น PC ครับ เล่นยัง....ครับ

เพิ่มเติม จะได้ไม่งงกัน .....http://game.sanook.com/gameupdate/snews_11602.php
    Last edited by porhaw; 25 Sep 2010 at 16:49:06.

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks