Announcement

Collapse
No announcement yet.

Darksiders ใครเล่นแล้วบ้างครับ...มันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ ทำไมภาพมัน เป็นแบบนี้อะ ไม่รู้จะเอ่ยอะไรดี เหอะๆ

Comment

ภาพไม่โดนใจผมเลยอครับตอนแรกคิดว่าแนวๆ God หรือโมเดล 3D แบบ DMC บร้ะ+++ หาความหวังไม่เจอ

ยังไม่ได้ลองครับแต่ไม่ค่อยชอบกราฟิคเลยกลัวเล่นแล้วเวียนหัว+ตัวละครดีไซน์ยังไม่ค่อยใช่สำหรับผมครับ^^"

Comment

เอ่อ...ที่พูดถึงกันนี้ หมายถึงเวอร์ชั่น PC ใช่ไหมครับ
        ผมว่าอย่าพึ่งดึงเกม Console มาเปรียบเทียบจะดีกว่านะครับ ผมขอร้อง...

Comment

สรุปว่าหาเกมมา"เล่น"หรือมานั่ง"ดู"ครับ ไปดูหนังไฮเดฟดีกว่าไหมภาพโคตรจะเหมือนจริงเลย

Comment

Originally posted by k911 View Post
            เอ่อ...ที่พูดถึงกันนี้ หมายถึงเวอร์ชั่น PC ใช่ไหมครับ
            ผมว่าอย่าพึ่งดึงเกม Console มาเปรียบเทียบจะดีกว่านะครับ ผมขอร้อง...
            เวอร์ชั่น PC ครับ เล่นยัง....ครับ

เพิ่มเติม จะได้ไม่งงกัน .....http://game.sanook.com/gameupdate/snews_11602.php
            Last edited by porhaw; 25 Sep 2010, 16:49:06.

Comment

Originally posted by porhaw View Post
              เวอร์ชั่น PC ครับ เล่นยัง....ครับ
              เล่นแล้วครับ

จะสรุปให้ยังงี้นะครับ ในความคิดเห็นของผม
              1. ผมไม่เปรียบกับ GOW หรือ Zelda เพราะว่าอันนั้นมันคือเกมเทพแห่งเครื่องคอนโซล ทั้งในแง่ของเงินทุน โปรโมชั่น และทีมงานสร้างเกม มันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว ถ้าเอาไปเทียบล่ะก็ เกมนี้ตายลูกเดียว
              2. ถ้าจะเอาไปเทียบกับ Prototype ก็ไม่น่าจะเทียบกันได้ เพราะ Prototype มันเป็น Open World ซึ่งถ้าคุณเล่น Darksiders คุณจะรู้ว่ามันแค่มีส่วนผสมของ Open World เข้ามาเท่านั้น เพราะเกมมันยังบังคับให้คุณไปตามเส้นทางที่กำหนดไว้ใน Mission อยู่
              3. ถ้าเอา DMC มาเปรียบ (หมายถึง DMC ภาค 4) อันนี้ก็ค่อนข้างใกล้เคียงหน่อย ซึ่งปฏิเสธไม่ได้ว่า DMC ภาพสวยกว่า เนื้อเรื่อง, Movie, Cutscene, Gameplay ดีกว่า แต่สิ่งที่ผมชอบ Darksiders คือ ความหลากหลายในเกมมีมากกว่า แม้คนจะมองว่ามันเลียนแบบหลายเกมมาก็ตาม แต่ก็ผสมผสานกันได้อย่างเข้าท่า เล่นแล้วสนุก และถ้ามองในแง่ที่มันอยู่บนเครื่อง PC แล้ว ผมว่ามันก็คือเกม Action ชั้นยอดเกมหนึ่งบน PC ครับ

เกมนี้ผมให้ 8.5/10
              ปล. ผมเป็นคนที่เล่นเกมทั้ง PC และคอนโซล แต่ถ้าผมวิจารณ์ ผมก็จะวิจารณ์เฉพาะเกม PC ด้วยกันเท่านั้น ถ้าจะเอาเกมบนคอนโซลมาเปรียบ ก็รอให้เกมพวกนั้นมาลง PC ซะก่อนคงจะดีกว่า เพราะเรายังไม่รู้ว่า ถ้าเกมเทพบนคอนโซลเหล่านั้นมันมาลง PC มันจะเทพเหมือนที่มันอยู่บนคอนโซลไหม หรือมันจะกลายเป็นยาจกเมื่อมาอยู่บนเครื่อง PC แล้ว

Comment

ไม่ชอบเลย เกมแนวนี้ เล่นแล้วหยุดเล่นไม่ได้ อิอิ

Comment

ชอบไม่ชอบไม่รู้แต่ไล่ฟันมันดี

Comment

ฟันแหลกลานน สะใจดีแท้ เอิ้กๆๆ

Comment

Graphic อาจจะสู้ DMC ไม่ได้

แต่ระบบเกมส์ผมว่ามันกว่า หลากหลายรูปแบบดี กลายเป็นอสูร บินได้ ว่ายน้ำ โหนเชือก ปีนป้าย ระบบสกิล ... เข้าใจง่ายควบคุมง่าย

ถ้าเล่น DMC จบได้เกมส์นี้ก็เป็นอีกเกมส์ที่เล่นมันได้ครับ

Comment

Originally posted by k911 View Post
                        เล่นแล้วครับ

จะสรุปให้ยังงี้นะครับ ในความคิดเห็นของผม
                        1. ผมไม่เปรียบกับ GOW หรือ Zelda เพราะว่าอันนั้นมันคือเกมเทพแห่งเครื่องคอนโซล ทั้งในแง่ของเงินทุน โปรโมชั่น และทีมงานสร้างเกม มันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว ถ้าเอาไปเทียบล่ะก็ เกมนี้ตายลูกเดียว
                        2. ถ้าจะเอาไปเทียบกับ Prototype ก็ไม่น่าจะเทียบกันได้ เพราะ Prototype มันเป็น Open World ซึ่งถ้าคุณเล่น Darksiders คุณจะรู้ว่ามันแค่มีส่วนผสมของ Open World เข้ามาเท่านั้น เพราะเกมมันยังบังคับให้คุณไปตามเส้นทางที่กำหนดไว้ใน Mission อยู่
                        3. ถ้าเอา DMC มาเปรียบ (หมายถึง DMC ภาค 4) อันนี้ก็ค่อนข้างใกล้เคียงหน่อย ซึ่งปฏิเสธไม่ได้ว่า DMC ภาพสวยกว่า เนื้อเรื่อง, Movie, Cutscene, Gameplay ดีกว่า แต่สิ่งที่ผมชอบ Darksiders คือ ความหลากหลายในเกมมีมากกว่า แม้คนจะมองว่ามันเลียนแบบหลายเกมมาก็ตาม แต่ก็ผสมผสานกันได้อย่างเข้าท่า เล่นแล้วสนุก และถ้ามองในแง่ที่มันอยู่บนเครื่อง PC แล้ว ผมว่ามันก็คือเกม Action ชั้นยอดเกมหนึ่งบน PC ครับ

เกมนี้ผมให้ 8.5/10
                        ปล. ผมเป็นคนที่เล่นเกมทั้ง PC และคอนโซล แต่ถ้าผมวิจารณ์ ผมก็จะวิจารณ์เฉพาะเกม PC ด้วยกันเท่านั้น ถ้าจะเอาเกมบนคอนโซลมาเปรียบ ก็รอให้เกมพวกนั้นมาลง PC ซะก่อนคงจะดีกว่า เพราะเรายังไม่รู้ว่า ถ้าเกมเทพบนคอนโซลเหล่านั้นมันมาลง PC มันจะเทพเหมือนที่มันอยู่บนคอนโซลไหม หรือมันจะกลายเป็นยาจกเมื่อมาอยู่บนเครื่อง PC แล้ว
                        +1 ให้อีกคำตอบตรงใจเลย

Comment

ภาพ เวอร์ชั่น PC มันสุดบรรยายลองแล้วร้องจ๊ากครับ

สุดที่จะบรรยาย ถึงความ...ของภาพ เหอะๆ

แต่มันก็คุ้มค่าคุ้มราคากับของแท้อะนะ 499.- ถ้าคิดจะซื้อะนะ

ปล.จากคนที่เล่นแต่เกม PC
                          Last edited by bombplay; 26 Sep 2010, 04:57:41.

Comment

เป้นเกมที่ จัดว่า ดี "ทั่วๆไป" แต่ เนืิ้อเรื่องมัน "ง่าย+เน่า" ไปนิด ยิ่งเล่นยิ่งเบื่ออะ

สรุป ต้อง "ทนเล่นให้จบ" ซะมากกว่า แต่ก็ จัดว่าเป้นเกมที่ผ่าน เกณ ละกัน

Comment

Originally posted by Violent View Post
                              เป้นเกมที่ จัดว่า ดี "ทั่วๆไป" แต่ เนืิ้อเรื่องมัน "ง่าย+เน่า" ไปนิด ยิ่งเล่นยิ่งเบื่ออะ

สรุป ต้อง "ทนเล่นให้จบ" ซะมากกว่า แต่ก็ จัดว่าเป้นเกมที่ผ่าน เกณ ละกัน
                              ชอบคำว่า " ทนเล่นให้จบ " นี่ล่ะ

Comment

เป็นเกมที่เล่นแล้วปวดหัวนิดหน่อยโดยเฉพาะช่วงปากรงจักร ตอนแรกไม่รู้ว่าล๊อคเป้าได้ แถมเครียดจะบุกคีย์บอร์ดทิ้งกันเลยทีเดียว

Comment

Working...
                                X