overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 20 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 400
    OverclockZone Member ScaryReaDy's Avatar

Default Review New Game!! for Onboard HD4250

ผมคงไม่ได้เทสแล้วนะครับเนื่องจากไม่มีบอร์ดตัวนีั้ใช้แล้ว ใครที่ยังใช้งานอยู่เอาผลเทสมาแชร์กันนะครับ ขอบคุณครับ ^^

Review New Game!! for Onboard HD4250
    ใครหลงเข้ามาแล้วอย่างงนะครับ ผมจะมานำเสนอ Review เกมส์ ไหม่ๆ ที่ออก มาในปี 2010 (+2011) โดยตัวกระผม จะเป็นหนูทดลองยา ว่าเกมส์ที่ออกมา มีความสนุกมากน้อยแค่ไหน เพื่อคนอื่นๆ จะได้ตัดสินใจ หามาเล่นหรือไหม่ ผมจะอัพเดทเรื่อยๆ พร้อมด้วยผลเทส กับ กับการ์ดจอออนบอร์ดคู่ใจ HD4250

สเปค ที่ใช้ในการเทสนะครับ

RAM 1.75GB(256MB แชร์ออนบอร์ด) DDR3/1680
    WINDOWS 7 ULTIMATE 64 BIT เมมบอร์ด ASROCK880GM-LE

* ผมจะอัพเดทเกมส์ๆไหม่ตลอดนะครับ ส่วนเกมส์ไหนเก่าแล้ว หรือ ความสนใจน้อยผมจะลบออกเพื่อเอาพื้นที่ให้เกมส์ไหม่ๆ ผมจะขยับเกมส์ไหม่ๆ
    ไว้บนสุดจะได้เห็นทั่วกัน ขอบคุณครับ

* ข้อมูลอาจจะไม่แน่นทุกอย่างนะครับ แต่ที่แน่ๆ สเปคเครื่องเอาไปเทียบกันได้เลยครับ ส่วนข้อมูลเกมส์ อาจจะต้องหากันเพิ่มเติมนิดหน่อย แหะๆ
    *เกมส์ที่คนขอมาจะอยู่ ลอคที่ 2 นะครับ

* เสริมเพิ่มเติม ลงWINDOWS 7 +เล่นเกมส์ออนไลท์ได้ไม่มีปัญหานะครับ เล่นได้ทุกเกมส์ ลื่นๆ เกมส์ไหนกินสเปคเยอะหน่อยก็ปรับให้พอดีกับการใช้งานความละเอียด สามารถเอาไปใช้เพื่อเปิดร้านเน็ตได้นะครับ ความละเอียด 1024x768 ไม่ได้น่าเกียจอะไรเลย

สำหรับรายละเอียดในภาคนี้ถึงแม้ว่าจะไม่มีป่าเขตร้อนแบบภาค ที่แล้วแต่กลายมาเป็นป่าคอนกรีตแทน ก็ถือว่าทำออกมาได้สวยและมีรายละเอียดที่ดีเลยทีเดียว โดยรายละเอียดในจุดต่างๆ ค่อนข้างจะทำได้ดีมาก รวมถึงสเกลที่ดูยิ่งใหญ่และสมจริงกว่าเกมใดๆ ที่เอา New York City มาเป็นฉากในการดำเนินเรื่อง แน่นอนว่าการจำลองฉากเมือง New York City ที่พังพินาศและแทบจะไม่มีผู้คนอาศัยอยู่เลยถือว่าเป็นสิ่งที่ท้าทาย แต่นับว่าทาง Crytek ทำออกมาได้ดี หน้าที่ของ Nano Suit รุ่นพัฒนาในภาคนี้ฟังก์ชั่นหลักๆ ไม่มีความแตกต่างจากภาคที่แล้ว แต่ตัวเกมในภาคนี้จะเน้นการใช้งานโหมด Maximum Armor และ Maximum Stealth มากกว่าภาคที่แล้วโดยที่จะปล่อยโหมดที่เหลือเป็นโหมดออฟชั่นเสริมแทน โดย Cevat Yerli หัวหน้าทีมพัฒนาได้ให้ข้อมูลเกี่ยวกับสองโหมดนี้ว่าต้องการที่จะทำให้ผู้ เล่นรับประสบการณ์การเล่นอย่างเต็มที่และแตกต่างกันระหว่างการบู๊แหลกโดยใช้ Maximum Armor ที่เป็นเกราะกันกระสุนชั้นดี กับโหมด Maximum Stealth ที่ทำให้ผู้เล่นสามารถหลบหลีกศัตรูได้ในช่วงระยะเวลาหนึ่ง นอกจากนี้โหมดอย่าง Maximum Strength ภาคที่แล้วรู้กันดีว่าโหมดนี้จะทำให้มีพละกำลังเปรียบดังยอดมนุษย์ทำให้คุณ สามารถเดินทางไปยังส่วนต่างๆ ในเมืองได้สะดวกขึ้นด้วยการกระโดดข้ามไปมาระหว่างตึก (ใช่ครับอ่านไม่ผิดแน่นอน) แต่การกระโดดไม่ได้กระโดดแล้วดูเกินจริงแบบเกมอื่นๆ เช่น Crackdown, inFamous นะครับเนื่องจากสเกลของเกมนี้จะเน้นความสมจริงเป็นหลักมากกว่า

TEST 800X600 GAMER FPS ที่ได้ 13-18

________________________________________________________________________________________________________________

วิศวกร ชื่อไอแซ็ก คลาร์ก กลับมาอีกครั้งแล้วในการผจญภัยสุดสยองครั้งใหม่ที่จะมาสานต่อเรื่องราวในเกม Dead Space ภายหลังจากฟื้นจากอาการโคม่า ขึ้นมาบนเมืองอวกาศขนาดใหญ่มหึมาที่มีชื่อว่า The Sprawl ผู้รอดชีวิตเพียงคนเดียวจากการติดเชื้อเอเลียนสุดสยอง ก็พบว่าเขากำลังเผชิญหน้าอยู่กับฝันร้ายครั้งใหม่ ต่อสู้กับ dementia ถูกไล่ล่าโดยรัฐบาล และถูกหลอกหลอนด้วยภาพของแฟนสาวที่ตายไป ไอแซ็กต้องทำทุกวิถีทางเพื่อรักษาชีวิตและต่อต้านการรุกรานอันสยดสยองนี้ให้ ได้ ด้วยอาวุธไม้ตายสำหรับใช้แยกร่างพวก Necromorph และความมุ่งมั่นใหม่ที่มีอยู่เต็มเปี่ยม วิศวกรคนเดียวจะทำให้อวกาศต้องรู้จักกับความกลัว

TEST 1024X768 ALL LOW FPS ที่ได้ 21-46

__________________________________________________________________________________________________________________

เกม Test Drive Unlimited 2 จะเป็นเกมแข่งรถแนว Massively Open Online Racing คือจะเน้นที่การเล่นออนไลน์แบบเต็มตัว ซึ่งก็จะคล้ายๆกับเกมแข่งรถออนไลน์ในบ้านเรานั่นเอง แต่ว่าภาพสวยกว่าเยอะ ผู้เล่นสามารถเลือกแข่งเดี่ยวๆกับเพื่อน หรือจะจัดตั้งทีมแล้วแข่งกับทีมอื่นๆได้ความสนุกอีกแบบ แถมยังเลือกสร้างรูปแบบการแข่งที่ต้องการได้ตามใจ การแข่งขันในเกมจะเน้นไปที่การแข่งแบบที่เป็นถนนชนบทเช่นริมทะเล ในป่า หรือบนเขา ซึ่งนี่เป็นเอกลักษณ์ของเกมนี้ก็ว่าได้ และสนามในภาคนี้จะพาไปยังที่เกาะ IBIZA อันแสนสวยงามที่ประเทศสเปน ส่วนโหมดการเล่นก็มีให้เลือกเพียบ ไม่ว่าจะเป็นการแข่งแบบกลุ่ม แข่งตัวต่อตัว แข่ง challenges แก้อุปสรรคต่างๆ หรือแข่งเป็น Mission ยาวๆก็มี หรือว่าจะแข่งชิงถ้วยรางวัลก็ไม่เลว ซึ่งผู้ชนะก็ได้รับรางวัลเป็นเงินหรือชิ้นส่วนอุปกรณ์ต่างๆ ซึ่งอุปกรณ์เกี่ยวกับรถในเกมนี้ก็มีใลอกเปลี่ยนมากมายหลากหลาย และทั้งรถหรือมอเตอร์ไซต์ก็มีให้เลือกซื้อหลากหลายยี่ห้อด้วย โดยจะเป็นรถยี่ห้อดังๆที่มีขายจริง

TEST 1024X768 ALL LOW FPS ที่ได้ 16-24

_________________________________________________________________________________________________________________
    Last edited by ScaryReaDy; 18 Feb 2012 at 05:49:00.

OverclockZone Member ScaryReaDy's Avatar

ส่วนนี้จะเป็นเกมส์ ที่คนขอมานะครับ

LEFT 4 DEAD 2

FPS อยู่ระหว่าง 35-60 ถือว่าลื่นเลยครับ

FPS อยู่ระหว่าง 27-50 เล่นได้สบายๆเช่นกันครับไม่มีกระตุก

Heroes of Newerth

เกมส์นี้ ก็เหมือนกับ DOTA ที่เราๆเล่นกันครับ แต่จะยากกว่า ส่วนมากต้องเล่นเป็นทีมเวิคถึงจะดีครับ
    FPS 30 + เล่นได้ สบายๆครับ ^^ ส่วนตัวให้ 10/10 ครับ เกมส์นี้ ช๊อบชอบ

DRAGONNEST ONLINE (จีน)

เกมส์ ภาพน่ารักมากครับ เหมือน ตุกตุ่น โมเดลเลย ลองเล่นไปได้สักพักเริ่มติดใจ รู้สึกๆ คล้ายๆ DRAGONICA แต่เป็น แบบ 3D ภาพสวยกว่าเยอะ
    FPS 25 ก็ลื่นแล้วครับเกมส์นี้ ตงที่ตั้งค่ามีให้เราเลือกล๊อค FPS ด้วย 15/30/60
    แต่อ่านไม่ออกสักอย่าง (ภาษาจีน) ฟันอย่างเดียวครับ ให้ 9/10 เกมส์นี้
    Last edited by ScaryReaDy; 22 Nov 2011 at 03:27:35.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

กำลังเล่นพอดี
    พึ่งลงเสร็จ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    กำลังเล่นพอดี
    พึ่งลงเสร็จ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by ScaryReaDy; 14 Oct 2010 at 12:42:27.

OverclockZone Member

เจิมกระทู้ อิอิ

Super Moderator

รอเกมอื่นๆ ปรับ 1024*768 ทุกเกมพอและครับ สำหรับออนบอร์ด ยิ่งเป็นจอโน้ตบุ๊ค ยิ่งไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง

OverclockZone Member webhot's Avatar

แจ่ม

เจิม ครับผม มีเกมอะไรออกอีกบ้างครับท่าน ScaryReaDy

^^

OverclockZone Member indy's Avatar
    Ubon Ratchathani

หลงเข้ามาแล้วอ่ะ งงเลย อิอิ

ผมรอ DEAD RISING 2 อยู่อะท่าน

มาแล้วอย่าลืมเทสนะท่าน

OverclockZone Member MIRAGE2000's Avatar

ร่วมด้วย ช่วยเจิม AMD + ATI สู้ๆ ^ ^

OverclockZone Member rEzNooT's Avatar
    Thammasat Rangsit

ดดีครับกระทู้แบบนี้...สนับสนุน

ขอบคุณครับ ตอนนี้ มีไหม่อีก 2 เกมส์ แต่ว่ากำลังรอ crack ^^ เกมส์ยังไม่วางจำหน่าย

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ช่วยดูเกม SC2 ด้วยครับกับการ์ดจอ HD4250

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post
    ช่วยดูเกม SC2 ด้วยครับกับการ์ดจอ HD4250
    SC2 ผมยังไม่มีเลยพอดีไม่ได้โหลดไว้ ขออภัยด้วยครับ
    ตอนนี้กำลังโหลดอีก 2 เกมส์ เด็วยังไง จะหามาเทสให้นะครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

กระทู้นี้น่าสนใจ รอดูผล test เกมส์อื่นกันต่อไปครับ

จะมีสักกี่คนที่เสียสละเวลาเอาคอมที่ใช้งานทั่วๆไป มาทดสอบเกมส์หนักๆให้เป็นวิทยาทานแก่คนอื่นๆ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ สำหรับคำแนะนำ Computer Low cost กับ Games

ขอบคุณครับ ช่วงบ่ายๆ จะมาเทส เกมส์ DEAD RISING 2 นะครับ

OverclockZone Member laziozas's Avatar

-- Onboard ท่่าน ขิงๆ จริงๆ

OverclockZone Member psuboy's Avatar
    สุดเขตประเทศไทย บ้านนาสาร เมืองร้อยเกาะ เงาะโรงเรียน..

ขวัญใจคนใจอีกแล้วครับท่าน

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ท่านคับ รบกวนไรได้ไหม เทส 3D06 ให้ดูได้ไหมคับ แล้วท่านเคยลองเกมออนไลน์พวก SF PB ไรพวกนี้ไหมคับ ลื่นไหมคับ ขอบคุณมากๆนะคับจะมารอดูนะคับ แฮ่ๆ

Page 1 of 20 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks