Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400g วิธีนี้ช่วยได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8400g วิธีนี้ช่วยได้ไหมครับ

จากทีลองศึกษาจากเว็บมาหลายที ผมเลยสงสัยว่าถ้าเราลดไฟของ การ์ดจอ จะช่วยยึดอายุมันให้นานขึ้นได้ไหมครับ จากทีผมลองทำ ผมลด ไฟเหลือ 1.0 Colck 200 memory 200 แต่ความร้อนก็ไม่ลด
    ลง ก็ยังเท่าเดิมนะครับ แต่อยากจะถ้ามามันสามารถยึดอายุ ให้ใช้ได้นานยึ่งขึ้นไหมครับ

ปล.ของผมแบบนี้ร้อนไปไหมครับ โอกาสจะเกิด heat cycle เ็ร็วไหมครับ
    Attached Files
    Last edited by birth17; 25 Sep 2010, 00:50:02.

ดูจากอุณหภูมิ คงช่วยได้พอสมควร

Comment

ยังร้อนอยู่นะครับ

Comment

สมัยก่อน ผมเปิดฝาใต้เครื่องออก แล้วเอาพัดลมตัวเล็กอัดเข้าไปเองเลย ช่วยได้เยอะครับ

Comment

จากรูปผม burn test ประมาณ 15 นาทีนะครับ

Comment

Burn in มา 15 นาทีแล้ว เหรอครับ ทำไม CPU เย็นจัง อ่ะ นึกว่า Intel แต่เห็นชื่อ CPU เป็น AMD Turion ทำไม ตอน Min เย็นมากเลย

อย่างน้อย ก็ทำให้เห็นว่า AMD มันเย็นกว่า Nvidia 8000 Series อิอิ

Comment

อุณภูมิมันไม่สวิงเท่าไหร่นะ ***งกันเเค่ 6-7c เอง

Comment

คราวหน้าให้เปิด HW MONITOR ก่อน burntest นะครับ

จะได้ดูค่า min max - average ได้

Comment

อันนี้เปิดก่อน burntest แล้วครับ แต่ burn แค่ 2d กับ 3d ครับ

Comment

Working...
                  X