overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ช่วยด้วยคะ ไม่รู้จะไปเพิ่งใครแล้วคะ

OverclockZone Member

Default ช่วยด้วยคะ ไม่รู้จะไปเพิ่งใครแล้วคะ

ช่วยด้วยเถอะคะ คือว่า เป็นอาการแบบนี้มา 1 อาทิตย์แล้วยังไม่หายเลยคะ มีรูปด้วยนะคะ ทั้งใช้โปรแกรม thai cert hotfix nod 32 ad aware ก็ไม่หาย ต้องทำไงคะ ช่วยด้วยคะ
    รูป รูป

ลือมบอกคะ มันต้องขึ้นหน้าต่าง 3 หน้านี้ก่อน ทุกครั้ง ค่อยเข้า หน้าต่างปกติได้นะคะ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

file หาย (แต่มัน file ของอารายหว่า มะคุ้นเลย ==a) ถ้าเป็น file ที่ใช้งานของ program ที่ใช้อยู่ กะ ลองหา Load จาก net มาใส่ในๆ ที่มานบอกงับ น่าจะหาย 2 อานแรกนะ

ส่วนอานที่ 3 น่าจะยังอยู่แต่เป็นผลจาก 2 ตัวแรกหาย (มั่ง)

OverclockZone Member vayukub's Avatar
    ม.เทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ วิทยาเขตบพิตรพิมุข

ลงวินโดว์ไม่สมบูรณ์อ่ะครับ ผมว่า ลงวินโดว์ใหม่ หรือไม่ก็ ช่อมแชมส่วนที่ Error ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ

Bzis's Avatar

แน่ใจนะคับ ว่าไม่ใช่ไวรัส แนะนำ kaspersky หรือ bitdefeder ลองดูๆคับ

ไอ้ Nod32 ถ้าจะลงเราต้องยกเลิกหรือลบ โปรแกรมแสกนอื่นๆออกให้หมดนะครับลองดูให้มันเหลือแต่ Nod32 เผื่อมันจะหาย

OverclockZone Member pann's Avatar

จดชื่อมันไว้ แล้วหาใน Google เลยครับ

รึไม่ก็ตามเข้าไปใน โฟเดอร์เลย เจอแล้วคลิกขวาสั่งสแกนเลยครับ

OverclockZone Member ShadowkinGjr's Avatar

ก่อนหน้านี้ จขกท เคย remove โปรแกรมไหนไปบ้างคับ เพราะบางโปรแกรมมันใช้ .dll ร่วมกับ ระบบปฏิบัติการ แล้วมันถามตอน remove เราก็ตอบตกลง remove all ระบบปฏิบัติการก็เลยไม่สมบูรณ์นะคับ (จากประสบการณ์คับ ถูกผิดประการใดขออภัยด้วยคับ)

OverclockZone Member cliff123's Avatar

ลง windows ใหม่ดีกว่าเชื่อดิ ไวรัส ลงไปใน รีกิจเตอร์ แล้ว

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

www.dll-files.com ขาดตัวไหน ไปเอา ในนั้นได้เลย

Format ลงใหม่ครับ มันน่าจะเป็นไวรัสนะ

OverclockZone Member dkk's Avatar

ผมว่าโดนไวรัส ลงวินโดวใหม่ชัวร์สุด ยอมเสียเวลาครั้งเดียวจบ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ตามนี้นะครับ ลองแก้ดูก่อน

1.หา Trojan Remover มา Scan ดูก่อนครับ

ถ้าไม่หาย

2.อันนี้เด็ด ลองใช้ System Retore กลับไปประมาณวันที่ คุณจำได้คร่าวๆว่ามันยังดีอยู่(นานไปอาจจะ Restore ไม่สำเร็จ)

ทำแล้วก็ยังไม่ได้

3.อันนี้ยิ่งทีเด็ดสุดครับ รีบ Backup ข้อมูลเอาไว้ก่อน แล้วก็ Format ลงไปใหม่เลยครับ

ส่วนตัวแล้ว ถ้าเจอพวก File System หายเนี่ยจะใช้วิธีลงใหม่อย่างเดียวครับ เพราะแก้แล้วมันก็ไม่ทำให้เครื่องกลับมาดีเหมือนเดิม 100% อ่ะนะ

ลองดูนะครับ ไม่ยากเกินไปหรอก ^_^

ขอบคุณเพื่อนเพื่อนทุกคนนะคะ จะลองดูอีกทีคะ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

น่าจะโดนไวรัส แล้วไวรัสถูกกำจัดไปเหลือแค่ตัวเรียกมัน

ลองเปิดmsconfigแล้วไปติ๊กออกหน้าโปรแกรมที่แปลกๆดู

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by Overclockz View Post
    www.dll-files.com ขาดตัวไหน ไปเอา ในนั้นได้เลย
    ตามนี้เลย
    หรือหาโปรแกรมซ่อมรีจิสทรี่มาลง แบบพวก เทรนอัฟยูนิตี้ 9ล9
    พอทำเสดก็สแกนเครื่องแบบเร็วๆก็น่าจะหาย

Bookmarks

Bookmarks